1. Các tiêu chí chấm điểm Darwinex

Các tiêu chí chấm điểm Darwinex
    13/04/2019
    1,758 lượt xem
    Em muốn nhờ các Anh Chị trên diễn đàn giải thích giúp em 12 tiêu chí chấm điểm của Darwinex với ạ ! Em dùng google dịch mà không hiểu được !
    Em xin trân trọng cảm ơn ạ !

28C55630-CEF4-44DF-ADFC-70BECAE80E3C.

Xem thêm
    Price Action - Cách Đọc Hiểu Câu Chuyện Thị Trường Và Mở Ra Lợi Nhuận Lớn
    Breakout (Phá Vỡ) Là Gì Và Giao Dịch Breakout Sao Cho Đúng?
    3 Sự Thật Khắc Nghiệt Trong Trading
    5 Bài Học Trading Kinh Điển Buộc Trader Phải Thuộc Lòng
    Cách Xác Định Setup (Thiết Lập) Giao Dịch Xác Suất Thắng Cao - Phần 2
    Tăng Xác Suất Thắng Lên Cao Nhất Trong Giao Dịch Price Action Bằng 10 Mẹo Này
    Đường Trung Bình Động (Moving Average) - Tư Duy Và Một Vài Lưu Ý Khi Giao Dịch
    Quy Tắc 10,000 Giờ Quan Trọng Như Thế Nào Trong Trading?
    Đang tải...
  2. NamVu82

NamVu82

499
    520
    12 tiêu chí đánh giá D-score (ko phải rating của IA nhé):
    1. Ex: Cái này đánh giá trading history, khi dữ liệu mà hệ thống darwin sử dụng đánh giá cho điểm ít hơn dữ liệu bạn tạo ra thì bạn đc 10.
    2. Mc: Market correlation: Đánh giá khả năng độc lập của trader đối với một trading asset, điều này nghĩa là với một tài sản bất kỳ bạn đều có thể trade đươc cho dù nó lên hay xuống.
    3. Risk stability: Bạn giữ đươc risk càng ổn định thì điểm càng cao (liên quan đến khối lượng giao dịch ko thay đổi quá nhiều).
    4. Risk adjustment: Sự can thiệp của hệ thống vào lệnh của nhà đầu tư lúc cần thiết, nếu hệ thống ko can thiệp, score cho Ra là 10.
    5. Open/Close strategy: đánh giá chiến lược vào lệnh và thoát lệnh, càng tối ưu điểm càng cao (mua đáy bán đỉnh).
    6. R+/R- Consistency: Mức độ đơn nhất (có chiến lược rõ rang) khi đóng lệnh dựa trên profit: chiến lược đóng lệnh cho dù lệnh dương hay âm mà đồng nhất thì điểm sẽ cao hơn việc out lệnh theo cảm tính.
    7. Duration consistency: Đánh giá thời gian mở lệnh có đồng nhất hay ko? Điểm cao khi mức độ đóng lệnh tương đồng (chiến lược out lệnh theo time).
    8. Loss Aversion: Điểm cao khi bạn có xu hướng giữ lệnh dương hơn là lệnh âm (đánh giá trader là let profit run hay keep loss run).
    9. Performance: Return cao thì điểm cao.
    10. Capability: Return có bị thay đổi khi thay đổi equity ko? High score nghĩa là bạn ko bị phụ thuộc vào sự thay đổi vốn.

3. Mr DWin

Mr DWin

31
    41
    Em cảm ơn Anh nhiều ạ !

Bình luận mới nhất

• anhnguyen14 trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 21,430 Xem / 1,305 Trả lời
  • hoainamzro trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 4,224 Xem / 35 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    GKFXPrime
    Infinox Capital Ltd.
    FXCM
    EightCap
    SMInvest
    FBS
    AETOS
    FXTM
    Tickmill