các trader cho em hỏi tại sao giá lại có sự chênh lệch như vậy?

sonpham

Active Member
53
74
cho em hỏi tại sao cùng một thời điểm mà giá hai sàn lại chênh lệnh nhau quá trong khi ở trang giavangonline và sàn forex.com giá (oil) như nhau còn ở fxpro thì tăng hơn 40 pip như vậy có phải sàn làm giá không ạ? các trader xem hình đính kèm nhé. mới tối nay thôi ạ. em để ý trước đây cũng bị vài lần nhưng không để ý kỹ. thank all

anh test.jpg
anh test2.jpg

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Có 3 nguyên nhân chính mình biết:

1. Sàn ăn gian, làm giá
2. Do mỗi brokers có các nhà cung cấp thanh khoản khác nhau nên giá đôi khi lệch nhau (1 phần do lỗi thứ 3 kết hợp nữa)
3. Tốc độ đường truyền, server, cơ sở hạ tầng của nhà cung cấp thanh khoản và brokers và thậm chí của máy người chơi.

vụ án giá khác nhau ở các sàn đợt trước hình như cũng có 1 bài rồi. trước mình thấy lạ, giờ thấy nó bình thường. cứ chơi nhiều sàn sẽ biết sàn nào nó khác. mà lâu lâu mới bị thôi :)

Giá dầu Brent và WTI của thằng FXPro nó chênh lệch tận 40 pips so với mấy sàn khác. Vụ này mình xác nhận là có, mà cũng không hiểu nguyên nhân tại sao, chỉ thấy không ảnh hưởng gì nên thôi. Tuy nhiên, đồ thị nến của nó không có gì khác cả, bạn cứ trade bình thường thôi, chỉ là bất lợi trong việc ngó giá xíu. Ngoài ra, mình còn biết có mấy sàn hình như bọn Ấn Độ, Ả Rập nó trade dầu chỉ có giá khoảng 30$ thôi, mình cũng ko hiểu nó là index gì. Cái này chắc tuỳ vào từng sàn có 1 chính sách CFDs (hợp đồng kì hạn) khác nhau chăng.

Giờ không biết chơi sàn nào an toàn nữa. Hình như sàn bọn đảo sip này toàn thế. Không chỉ oil đâu cả gold nữa em cũng thấy bị

Mình nghĩ phải so WTI với WTI chứ? so WTI với US_oil thì có thể khác chứ sao? mà giá buy cao hơn thì giá sell nó cũng cao hơn mà, đâu có ảnh
hưởng đến lợi nhuận ?

Bạn quan sát xem sự chênh lệch này xảy ra thường xuyên không? Nếu cố định như vậy thì có khả năng 1 thằng lấy giá Spot, còn 1 thằng lấy giá Futures làm CFD hay gì đó. Đại khái nguồn giá khác nhau.

Còn nếu lúc lệch lúc bằng thì mới sợ. Vì không biết chết khi nào.

Thường mỗi sàn giá khác nhau thì do nguồn giá là chủ yếu

cái này là do trade giá hd không xác định thời hạn thì phải bác ạ.sàn alperi em choi cung thế ak

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 195 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 108 Xem / 8 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 47 Xem / 1 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 480 Xem / 21 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 281 Xem / 8 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,070 Xem / 40 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,789 Xem / 78 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên