Các trader huyền thoại nói gì? - Ngày 13/8: Khi trade hãy nghĩ đến người thân

Nhật Hoài

Active Member
9,576
59,533
Hôm nay chúng ta sẽ nghe lời khuyên từ 1 price action trader chuyên nghiệp, ông luôn có những lời khuyên cực kỳ thiết thực dành riêng cho các trader cá nhân như chúng ta, các bài học của ông luôn có thể áp dụng được ngay và thấy kết quả ngay. Đó là Lance Beggs.

Mỗi lần đọc xong 1 bài viết của Lance, Hoài đều cảm thấy học được những tư duy vô cùng đơn giản nhưng rất tuyệt vời, như “Hãy kỳ vọng lệnh tiếp theo của bạn sẽ là lỗ”, hay “khi thấy bất an về xu hướng, ngừng giao dịch ngay lập tức”. Chỉ cần áp dụng đúng theo các bài học này thôi thì anh em sẽ đỡ thua lỗ hơn rất nhiều.

Anh em ĐỂ LẠI COMMENT để được tag vào các bài học của Lance Beggs nhé

Điểm qua các tin tức quan trọng:
  • Chủ tịch FED San Francisco, Mary Daly, cho biết việc hết hạn gần đây của khoản trợ cấp thất nghiệp 600 đô la một tuần có thể tác động đến các gia đình và nền kinh tế nói chung do nó đã loại bỏ thu nhập được sử dụng để trả tiền thuê nhà, cửa hàng tạp hóa và các khoản nợ khác;
  • Đồng USD đạt mức cao nhất trong hai tuần, lợi suất trái phiếu kho bạc 10 năm của Mỹ cũng đạt mức cao nhất trong hơn một tháng, trong khi Hợp đồng tương lai vàng ổn định sau khi giảm 5% vào Thứ ba, trước một cuộc bán đấu giá trái phiếu lớn của Mỹ;
  • Ứng cử viên tổng thống của Đảng Dân chủ Joe Biden đã chọn Thượng nghị sĩ California – bà Kamala Harris làm người tranh cử của mình, một động thái dường như nhằm tăng cường sự ủng hộ của phụ nữ và nhóm dân tộc thiểu số. Nó cũng làm dấy lên suy đoán rằng chính quyền Dân chủ có thể tránh đối đầu với những gã khổng lồ công nghệ như Facebook, Amazon và Alphabet về vấn đề chống độc quyền;
  • Nền kinh tế Vương quốc Anh giảm hơn 20% trong quý thứ hai, mức cao nhất so với bất kỳ nền kinh tế công nghiệp hóa lớn nào, và nó cũng khiến kinh tế Anh chính thức bước vào suy thoái kỹ thuật sau 11 năm;

Các trader huyền thoại nói gì? - Lance Beggs

1, Một câu hỏi để bạn suy nghĩ trong ngày hôm nay… bạn có được cho mình 1 hay 1 vài người nào đó sẽ giúp đỡ bạn khi công việc trading của bạn bắt đầu tệ hại?

Tôi đề nghị rằng 1 trong những điều tuyệt vời nhất bạn nên làm là xây dựng sự nghiệp giao dịch của mình, và thực ra là toàn bộ cuộc đời mình, lên trên 1 nền tảng cực vững chắc của các mối quan hệ gắn bó, gồm người thân và bạn bè.

Một mạng lưới sẽ hỗ trợ bạn khi bạn cần giúp đỡ. Và những con người đó cũng phải là những người bạn sẵn sàng giúp đỡ họ khi họ cần.

Trading có thể ảnh hưởng rất nhiều tới các mối quan hệ. Và thành công trong trading sẽ chẳng có ý nghĩa gì mấy nếu bạn thất bại trong các khía cạnh quan trọng khác của cuộc sống. Hãy xác định những người bạn muốn họ nằm trong mạng lưới sẽ hỗ trợ bạn. Và dành chút thời gian để kết nối (hay kết nối lại) 1 cách liên tục, để giữ các mối quan hệ đó thật vững chắc.

Và khi thị trường mở cửa tuần mới, bạn có thể giao dịch thoải mái khi biết rằng đằng sau mình có những mối quan hệ tốt và là 1 mạng lưới những con người sẽ hỗ trợ bạn khi bạn vấp ngã.

Gia đình và bạn bè > trading.

Đừng để bất đẳng thức trên đổi dấu.

Anh em ĐỂ LẠI COMMENT để được tag vào các bài học của Lance Beggs nhé

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách của Phù Thủy Trader Mark Minervini

Mark Minervini là một huyền thoại của giới trading toàn cầu. Bộ sách này mang đến các kiến thức cơ bản nhất về phương pháp giao dịch của Mark Minervini
:D Và khi thị trường mở cửa tuần mới, bạn có thể giao dịch thoải mái khi biết rằng đằng sau mình có những mối quan hệ tốt và là 1 mạng lưới những con người sẽ hỗ trợ bạn khi bạn vấp ngã.

=> Mượn tiền người thân để đánh forex :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• The Blade trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 70,279 Xem / 38 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,642 Xem / 80 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 258 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 451 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,145 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 343 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 201 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên