Các ứng dụng di động không thể thiếu cho nhà đầu tư cryptocurrency

Nhật Hoài

Active Member
9,576
59,533
Xin chào anh em, với thời đại di động hiện nay thì việc làm việc trên smartphone ngày càng trở nên phổ biến và đầu tư tài chính cũng vậy, anh em hoàn toàn có thể quản lý danh mục đầu tư, phân tích biểu đồ hay thậm chí vào lệnh ngay trên chiếc điện thoại bé bỏng của mình. Hôm nay mình xin giới thiệu các ứng dụng di động rất hữu ích cho các anh em đầu tư cryptocurrency, các app này đều có sẵn trên chợ Appstore (trừ app Binance), anh em cứ lên Appstore bấm search tên app là ra ngay. Nào cùng tận hưởng nhé.

Ứng dụng xem giá và quản lý danh mục

Mình chỉ dùng 3 cái thôi (là quá đủ):

• TabTrader: dùng để xem giá nhanh các đồng coin anh em quan tâm, có cả biểu đồ nến đẹp không thua gì trên tradingview nhưng lại thiếu các công cụ vẽ. Nhưng cái hay là có Notification (thông báo đẩy) khi 1 cặp tiền đạt 1 mức giá cố định nào đó, mình vẫn hay dùng chức năng này để biết khi nào lệnh được khớp, take profit & stop loss;
  • Coin Stats: chắc anh em nào cũng biết. Ứng dụng quản lý danh mục tốt nhất hiện tại, có cả biểu đồ của danh mục, lời/lỗ cho từng khoản đầu tư. Dùng API Key để đồng bộ;
  • TradingView: phiên bản mobile của tradingview, đầy đủ các chức năng và đồng bộ các chart đã vẽ theo tài khoản email. Mình hay dùng để xem diễn biến các chart mình đã phân tích từ trước vì các trendline hay mô hình giá mình vẽ trên laptop đều được đồng bộ lên đây hết rất là phê.

Ứng dụng xem tin tức

Cũng gồm 3 cái:

• Twitter: Dùng để cập nhật tin tức nhanh chóng. Mình xem tin thì chỉ cần lên Twitter vì mình đã follow tất cả các trang tin crypto nổi tiếng (cointelegraph, coindesk, cryptocoinsnews...). Nghía qua 1 phát là biết ngay thị trường đang có tin gì;
  • Reddit: Dùng khi anh em cần nghiên cứu và đọc thật nhiều về 1 đồng coin định đầu tư. Các bài review trên Reddit thường rất chi tiết và dễ hiểu, mình cũng thường xuyên lên đây để tìm idea cho các bài review altcoin của mình;
  • Telegram: Đánh giá tổng quan market trên góc độ phân tích kỹ thuật. Anh em hãy join các group về phân tích (chứ không phải signal nhé) hoặc các group chat của đồng crypto quan tâm để biết trước được các tin tức của dự án.

Các ứng dụng sàn giao dịch

Mình thì dùng 3 “sàn”: Remitano, Bitfinex và Binance và tất cả đều có app di động dùng rất ngon và tiện. Mình thường dùng các app này để xem lệnh đã khớp chưa hay đọc nhanh các tin tức từ sàn. Lưu ý là không nên đặt lệnh/vào lệnh/rút gửi tiền hay coin bằng app nhé, các thao tác này đều nên được làm trên laptop với mạng wifi ổn định để tránh sai sót hay mất tiền không đáng có.

À quên còn app xác thực 2 nhân tố 2FA thì mình dùng 2 cái: Authy và Authenticator, để đổi qua lại cho đỡ chán thôi chứ không gì hết :D

Riêng app Binance anh em vào link này trên app Safari, bấm Install rồi thoát ra ngoài màn hình chính. Vào Cài đặt --> cài đặt chung --> quản lý thiết bị --> bấm vào ứng dụng --> tin tưởng ứng dụng này, là dùng được.

Hết rồi, chúc anh em đầu tư vui vẻ với các app trên. Nếu thấy bài hay thì like nhé.

Xem thêm:

>> 3 trang web không thể thiếu cho nhà đầu tư cryptocurrency

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Em tưởng bác dùng, định hỏi xem bác mua ở đâu? Giá cả thế nào?

Thằng Binance chỉ cho cài app trên iphone, k cho cài trên ipad, thế mới điên chứ :mad:
Trước cài bình thường, qua đợt update nó k support nữa luôn.

Thêm app DELTA để theo dõi giá cả và trading (lãi lỗ của từng giao dịch). Tuy nhiên app này mất phí tầm 135k/tháng cho bản Pro (dùng cho nhiều Portfilio và nhiều Exchange)
App CoinStats là free dùng cũng hay nhưng nếu ko nhầm thì app tính sai phần lãi lỗ trong trường hợp Sell 1 phần, ví dụ Buy 10 coin và bán đi 4 coin thì phần lãi lỗ hiển thị không đúng nữa.
Cái này nhờ Ad check xem đúng ko ạ.

Thêm app DELTA để theo dõi giá cả và trading (lãi lỗ của từng giao dịch). Tuy nhiên app này mất phí tầm 135k/tháng cho bản Pro (dùng cho nhiều Portfilio và nhiều Exchange)
App CoinStats là free dùng cũng hay nhưng nếu ko nhầm thì app tính sai phần lãi lỗ trong trường hợp Sell 1 phần, ví dụ Buy 10 coin và bán đi 4 coin thì phần lãi lỗ hiển thị không đúng nữa.
Cái này nhờ Ad check xem đúng ko ạ.
Lãi lỗ thì app ko thể tính đúng được đâu bác, cái này bác tự tính thôi
Nhưng giá trị danh mục thì app cực kỳ chính xác nhé

App trên iphone em chỉ dùng coi lệnh khớp chưa, mua bán gì thì cứ lên lap mà phang bác ạ
K phải lúc nào cũng sẵn lap bên cạnh để trade bác ạ, nhiều lúc thấy thị trường có biến là phải vào lệnh ngay ấy chứ.
Lạ cái là trước đó em xài app Binance bt trên ipad, sau đợt ipad restore lại, k thể tìm thấy app trên Appstore, đồng thời k cài được từ web Binance :(

E cài có hai cái BB thui ah, cài xong ra màn hình chính mà ko thể sửa được về 20-1, vì e hay dùng 2 cái BB ah một cái 20-2 và một cái 20-1
sửa được chứ bác, bác bấm đúp vào cái BB thì sẽ hiện lên cửa sổ chỉnh thông số cho bác
hoặc bấm vào biểu tượng trên hình dưới cũng hiện ra mà

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,192 Xem / 71 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294 Xem / 20 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,992 Xem / 82 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 195 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 105 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 123 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 234 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên