Các ứng dụng tự động hóa với EAs của trader

EA của mình có hết mấy điều mà tác giả đưa ra( có thể hoạt động tinh vi hơn). Và mình xác nhận việc sử dụng EA như vậy mới thật sự có ý nghĩa và hỗ trợ cho chúng ta khi giao dịch. Bởi vì mình thấy mình tiết kiệm thời gian phân tích và luôn được EA báo cáo các thông tin thị trường.
Mình chỉ cần phân tích và quyết định để EA tự vào lệnh và tự quản lý lệnh. Hoặc mình sẽ vào lệnh và để EA tự động quản lý lệnh.
Mình cho phép EA tự động đánh giá điều kiện thị trường để đặt mức SL-TP theo các kịch bản minh đưa ra.
Rất vui khi tác giả chia sẻ những điều trên và nếu mọi người muốn sử dụng EA thì mình tin là chúng ta nên đi theo những điều trên.
P.s: mình không viết hay nên chỉ có thể chia sẻ với mọi người thông qua comment, mình đóng góp theo cách này cũng đc :D
Bạn có thể Share EA chức năng của bạn không ? nếu được chi phí bao nhiêu mình gửi bạn ( gặp trực tiếp thanh toán hoặc chuyển khoản ) Thank ban.

cảm ơn pro, Ea đó mình tải về cài vô dùng thử mà không được, mình đã tự tạo ea đơn giản theo hướng dẫn của bác Duonghuy rồi, rất vui, cảm ơn nhiều.:)

cảm ơn pro, Ea đó mình tải về cài vô dùng thử mà không được, mình đã tự tạo ea đơn giản theo hướng dẫn của bác Duonghuy rồi, rất vui, cảm ơn nhiều.:)
Hì mình đã giúp được bạn gì đâu? Nhưng mà nếu bạn gặp vấn đề trong việc xây dựng EA riêng cho mình thì bạn cứ nói. Mình và mọi người trên này ( có nhiều người có kinh nghiệm lập trình hoặc kinh nghiệm trade hơn mình ) sẽ giúp đỡ.

Nếu bạn đã có phương pháp giao dịch riêng ( không chỉ là cách thức vào lệnh/thoát lệnh mà còn quản lý vốn, quản lý lợi nhuận) thì việc xây dựng EA bản sắc riêng là điều nên làm. Về coding thì không sớm hay muộn bạn cũng sẽ có giải pháp để hoàn thành

Good luck ;)

Là bạn bán lại EA đó cho mình dùng .( share = chia sẻ )
Hiện tại mình chỉ thấy hài lòng EA ở chỗ nó giúp mình quản lý vốn, quản lý lệnh một cách tự động và nhiều tính năng khác hỗ trợ cho việc trading.
Còn để tạo ra được lợi nhuận tốt thì nó lại phụ thuộc rất nhiều vào cách quản lý EA. Bởi vậy nếu mình share EA tới mọi người thì chắc chắn mình cần phải xây dựng cách để mọi người quản lý EA tốt trước tiên.
Cám ơn bạn đã có ý. Nếu có thể bạn cứ PM thông tin liên lạc của bạn cho mình và bạn ở HCM thì chúng ta có thể gọi nhau đi cafe nói chuyện về trading cũng được ah :D

hihi, có bác nào giúp mình code EA như sau:
- H1, EMA 10> EMA20
điều kiện: giá > giá cao nhất của nến trước +X thì vô lệnh buy khối lượng 0.0x. (X,x: tùy chọn input). Tùy chọn SL, TP. sau đó nếu giá tăng a pip (a tùy chọn) thì buy tiếp 1 lệnh, cứ thế tiếp tục đến khi nào giá quay xuống khoảng b% (tùy chọn b= 10-20%) đoạn giá đã tăng thì đóng tất cả các lệnh của cặp này.
Tương tự cho EMA10<EMA20 thì sell,giá < giá thấp nhất của nến trước-X thì sell 0.0x, sau đó giá giảm tiếp 1 đoạn a, thì sell tiếp 0.0x. Đến khi giá quay lên b% đoạn đã giảm thì đóng tất cả các lệnh của cặp này.

hihi, có bác nào giúp mình code EA như sau:
- H1, EMA 10> EMA20
điều kiện: giá > giá cao nhất của nến trước +X thì vô lệnh buy khối lượng 0.0x. (X,x: tùy chọn input). Tùy chọn SL, TP. sau đó nếu giá tăng a pip (a tùy chọn) thì buy tiếp 1 lệnh, cứ thế tiếp tục đến khi nào giá quay xuống khoảng b% (tùy chọn b= 10-20%) đoạn giá đã tăng thì đóng tất cả các lệnh của cặp này.
Tương tự cho EMA10<EMA20 thì sell,giá < giá thấp nhất của nến trước-X thì sell 0.0x, sau đó giá giảm tiếp 1 đoạn a, thì sell tiếp 0.0x. Đến khi giá quay lên b% đoạn đã giảm thì đóng tất cả các lệnh của cặp này.
Điều kiện của bạn không rõ lắm , cây nến làm chuẩn để xác định điểm High hoặc cây nến chuẩn xác định điểm Low , từ đó đặt lênh Buy Stop hoặc Sell Stop .Khi 2 đường EMA căt nhau đi lên có rát nhiều nến H1 , vậy sẽ chọn nến nào làm chuẩn ? Bạn cần phải xem xét lại điều kiện .

~"anh em nào muốn những con Eas có chức năng kể trên hãy thử hỏi Google trước, phải hỏi trước nhé, nếu vẫn không tìm được mời comment vào bài luôn"

Hihi tìm google ko thấy Eas với những tính năng trên, trong hinh thấy có ghi "ToC v1.7 VIP lisence"
Bạn có con ea ToC v1.7 này chia sẻ giúp mình với nhé. Mình đã tìm trên google mà ko được. Cám ơn bạn nhiều

Bác nào đã dùng phương pháp trailing stop theo đường MA cho e ít review với

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,461 Xem / 93 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 347 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 311 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên