Cách để 1 holder crypto sống sót !

vitbake

Active Member
235
105
Chào mọi người, đây là kinh nghiệm xương máu mình trữ 10 BTC từ giá 33tr lên tận 450tr mới bán. Nhưng đầu tiên các bạn phải xác định được các yếu tố sau:
1. Xác định được coin nền tảng, nó là thằng nào, mấy tháng đó nó còn sống nổi không, sau thời gian các bác xác định hold thì coin đó sẽ tăng giá tối thiểu bao nhiêu % target.
2. Volum giao dịch trung bình 2 tháng trở lại đây nó khoảng bao nhiêu, thanh khoản thế nào.
3. Tiền đầu tư hold này phải hoàn toàn nhàn rỗi, không vay mượn, dù mất cũng chẳng ảnh hưởng tới hòa bình thế giới, chỉ làm mình ăn khoai dài dài thôi :p:p:p:p:p:p và không all in trứng vào 1 rổ nhé (với em thì chỉ đầu tư 20% vốn có).
ok, đã chốt được coin.

Đây là cách của em, và em nghĩ nó chỉ dành cho các bác non tay, hay tọc mạch, ngày lên xem trend trên 10 lần, ngó qua ngó lại wallet liên tục, nóng tính, chưa nhờn với thất bại, bứt tóc chưa đủ nhiều...ai giống vậy thì next tiếp xuống dưới không thì khỏi nhé.

tạo 8 cái mail, đăng ký tài khoản xong rồi để lại pass thật phức tạp không nhớ nổi (hack bó chim nhé), xong chia đôi cái pass ra để trên mỗi thư nháp của mail 1 nửa pass. và mật khẩu của mail 1 thì để trên thư nháp của mail 2,...tương tự tới pass của mail thứ 7 thì để trên thư nháp của mail thứ 8, và mail cuối này để pass dễ nhớ. các bạn làm vậy thì sẽ làm các bạn bị hạn chế đăng nhập vào tài khoản và nếu có muốn thì làm chậm quá trình đăng nhập lại, làm ta suy nghĩ lại nhiều thứ.

Nhưng nhớ tất cả id và pass phải lưu vào file excel, sau đó tải phần mềm mã hóa về, mã hóa dữ liệu, 1 lưu vào usb cất đi, không dùng usb này làm gì ngoài coi pass và id khi nhỡ quên, 1 tải lên để trên cloud.

Đảm bảo với các bác, hàng ngày các bác chỉ coi tăng giảm và không bao giờ nghĩ tới vào coi tài khoản đâu, vì nó mất công và luôn làm mình nghĩ tới target dài hạn.

Nếu đầu tư nhiều thì các bác nên chia ra nhiều tk, em 10btc nhưng em làm 5 cái tk lận, tên mail và tên id thì đặt tuân theo nguyên tắc bảo mật bác google khuyên tối ưu, nhưng nhớ phải để gợi nhớ.

Chúc các bác bị hack não và giữ của tốt nhé :D:D:D:D:D

Giới thiệu sách Trading hay
Khám phá Nghệ thuật Giao dịch Tiền tệ Chuyên nghiệp

Sách được viết bởi FX Trader chuyên nghiệp, có gần 30 năm giao dịch Forex cho các ngân hàng lớn thế giới như Citi, Nomura hay HSBC, đồng thời từng trading cho quỹ đầu cơ có vốn hàng chục triệu đô la
nói hay, mới ngủ dậy đọc tin TraderViet mà chưa nhìn qua bảng điện đúng ko ?

Tiêu chí "Đáy sau thấp hơn đáy trước, Đỉnh sau thấp hơn đỉnh trước" mà kiếm cũng khá. Chứ không tết này khỏi ăn tết luôn .Như bác Huy nói, không lên tàu kịp thì chờ chuyến sau. Đu theo, tàu chở khách đi bụi luôn..

Sáng thức dậy,một nổi sợ kinh hoàng...
Sụt giảm 40%...thôi thì cứ tự nhủ nó đang sale off 40% và mình cứ mua thêm vào là được rồi....
Đang buồn thúi ruột vẫn phải cười như 1 mình như điên. Nhưng hết vốn rồi bạn ạ. Lỡ mai nó sale off thêm thì chết.

nói hay, mới ngủ dậy đọc tin TraderViet mà chưa nhìn qua bảng điện đúng ko ?
nếu bác nghĩ "mình vừa ôm btc 13k, giờ nó còn 12k, mình đoán nó sẽ xuống tới 9k8 thôi bán đi 12k, chờ xuống 9k8 mua lại, kiểu gì nó cũng lên lại..." thì đó là suy nghĩ của một trader rồi, còn suy nghĩ của 1 holder là "ôi mình mua 13k mà giờ còn 9k8, vãi thật, thôi kệ m** nó, mình đi cf chém gió, vãi bữa nữa nó lại leo lên 20k giờ ấy mà, nưa năm nữa anh bán hết mau đất tp nhé con trai... :D:D"

và trong khoảng khắc bác đang lo trader với đồng coin mà bác đã xác định hold nó lâu dài, thì mục tiêu ngắn hạn, mục tiêu bác đang ngắm đã đạt target và đang dao động biên độ lớn hơn nhiều. Đề nghị đọc kỹ bài viết o_O

Sáng thức dậy,một nổi sợ kinh hoàng...
Sụt giảm 40%...thôi thì cứ tự nhủ nó đang sale off 40% và mình cứ mua thêm vào là được rồi....
"hãy tham lam khi cả thế giới đang sợ hãi"

tối qua em vừa tham lam hốt vô 12 btc và giờ em đã sợ hãi để các bác khác tham lam :D:D:D:D:D

đại gia ngầm là đây =)) phần lớn anh em là có nhiêu xài hết rùi còn đâu mà đòi mua sell off :D
sẽ là sai lầm lớn nếu xách cả rổ trứng cho gà mái ấp, nếu lỡ con gà đó chỉ là loại siêu trứng thôi thì bác xác định nhé ;)

hơi xui xíu mình mới deposit vào một mớ mới dc 10 ngày nay nhưng xác định rồi 1 ăn nhiều 2 là về mo luôn
vậy chắc bác sẽ có lúc ăn no nhưng rồi sẽ ra cầu sg sớm thôi, hôm trước em nhảy chỗ cột đèn giữa cầu đó, chỗ đó phong thủy tốt lắm bác :D

vậy chắc bác sẽ có lúc ăn no nhưng rồi sẽ ra cầu sg sớm thôi, hôm trước em nhảy chỗ cột đèn giữa cầu đó, chỗ đó phong thủy tốt lắm bác :D
hê hê mình tính rồi trước khi quyết đinh cũng đã nói với vợ là trích 30 % tiền mình hiện có hold dài luôn ít nhất cũng 6 tháng tới 1 năm nhưng trước tiên phải sác định là chấp nhận mất số tiền này đã rồi nếu may mắn thời gian sau có dc 1 cục nên mình rất thoải mái ko áp lưc từ hôm deposit tới giờ chưa lời dc tí nào cả hiện nay đang âm khoảng 30% tiền hihi

đại gia ngầm là đây =)) phần lớn anh em là có nhiêu xài hết rùi còn đâu mà đòi mua sell off :D
Hôm nay nó đã phục hồi 20-30 rồi đó bác...
Ai mà chịu đựng không nổi thì sáng dậy tức ọc máu rồi bác nhỉ.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 324 Xem / 16 Trả lời
  • captainfx trong Chuyện bên lề 729 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 174 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,235 Xem / 32 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên