Cách để kiếm tiền khi thị trường cryptocurrency downtrend dài hạn

Theo mình xem lịch sử giá Coss Và KCS thấy giá nó giảm ghê wa', tại sao hold có thể nhận % lợi nhuận của sàn mà ngta lại bán ?
Cho nên giá hiện tại nó đang thấp mà mình cũng chả dám bay vào hốt để hold.
Mình đang hold HGT đây, vì kỳ vọng vào tương lai của loại hình Gold backed blockchain, chứ nhận dc GOLDX hàng tháng như nhận dc bụi của vàng thui ah :)

Nếu ai mún hold coin sàn để nhận % thì xem thêm dự án này nè TIO https://trade.io/ Giữ ít nhất 2500 TIO sẽ tham gia dc vào liquid pool của nó để nhận % lợi nhuận hàng ngày, xem chi tiết cách tính trong whitepaper á. Ngoài ra theo roadmap nó đang build exchange kết hợp giữa FX và Crypto, có kết hoạch IPO vào cuối năm nay.

Mình thường tập swing trade khi thị trường vào xu hướng giảm, cũng kiếm dc lời mấy cú trades và sấp mặt cũng ko ít lần :D
Gần đây mình có tìm hiểu về margin trade nữa mà thấy mấy nguồn tài liệu trên mạng với youtube nói vẫn ko làm mình hiểu rõ dc. Pác @Nhật Hoài có thể chọn 1 sàn crypto pác thích, rồi viết 1 bài về margin trade ko ? chọn sàn Quoinex thì càng tốt, vì mình chủ yêu trade crypto-fiat trên đây :)
Bạn ơi, cách nhận GOLDX kiểu gì vậy?? Mình đang ôm cả HGT và TIO tầm chưa thấy nhận cái gì.. :(

Sàn Quoinex có uy tín ko bác? Có nhiều coin ko?
Sàn Quoinex là của Japan, nó dùng cold storage + multi-sign để trữ coin nên độ bảo mật cao, đổi lại thời gian withdraw sẽ chậm, hằng ngày nó chốt các lệnh withdraw ở 11am(theo giờ bên Japan) để xử lý, withdraw sau giờ đó thì phải chờ sang bữa sau.
Theo mình tìm hiểu thì nó giống mô hình trữ coin của Bitmex.

Nó support trên telegram khá tốt, mặc dù thấy tiến độ vẫn hơi chậm.

Quoinex là sàn trade crypto-fiat. Bạn mún trade crypto-crypto thì dùng sàn Qryptos, 2 sàn trên đều thuộc cty Quoine, và dùng chung account để đăng nhập. Lượng coin trên Qryptos khá nhìu, trên Quoinex thì chỉ support vài coin trên top để trade crypto-fiat thui.

Thanh khoản trên 2 sàn Quoinex, Qryptos hiện tại ko dc lớn lắm, nhưng theo roadmap khi World Book được release trong quý 2-3 thì sẽ giải quyết dc vấn đề thanh khoản. Bạn tự tìm hiểu về World Book là gì trên kênh youtube của Quoine nhá.

Bạn ơi, cách nhận GOLDX kiểu gì vậy?? Mình đang ôm cả HGT và TIO tầm chưa thấy nhận cái gì.. :(
Giữ HGT trong MEW, nó sẽ tự chuyển GOLDX vào MEW của bạn hằng tháng vào khoảng 2 tuần đầu tiên.

TIO thì bạn phải chờ cái exchange của nó dc release trong tháng 4 đã, rồi chuyển TIO lên exchange đó, chọn tham gia Liquid pool để dc chia % lợi nhuận hằng ngày. Phải có ít nhất 2500 TIO mới tham gia Liquid pool dc nha, xem chi tiết quy định và cách tính % lợi nhuận dc chia trong whitepaper của nó á.

Giữ HGT trong MEW, nó sẽ tự chuyển GOLDX vào MEW của bạn hằng tháng vào khoảng 2 tuần đầu tiên.

TIO thì bạn phải chờ cái exchange của nó dc release trong tháng 4 đã, rồi chuyển TIO lên exchange đó, chọn tham gia Liquid pool để dc chia % lợi nhuận hằng ngày. Phải có ít nhất 2500 TIO mới tham gia Liquid pool dc nha, xem chi tiết quy định và cách tính % lợi nhuận dc chia trong whitepaper của nó á.
Cảm ơn bạn rất nhiều nhé

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,621 Xem / 80 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 247 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 447 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,136 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 343 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 199 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên