Cách kiếm tiền từ hệ thống kinh doanh ichimoku

Trinh Phat

Active Member
1,307
187
Topic này được lập ra để đăng những video chia sẻ một seri với chủ đề "Cách kiếm tiền từ hệ thống kinh doanh ichimoku", đây là những ứng dụng hệ sống ichimoku vào thực tiễn trading... Mời các bạn đón xem

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
ĐÓN XEM SERI VIDEO MỚI
ascontent.fsgn3_1.fna.fbcdn.net_v_t1.0_9_29261706_19632469938933856f3adbb81e80dfaf685733f1822a.jpg

Hình như bác Trinh Phat chuyên dùng Ichimoku với chứng khoán Việt mình thường thấy. Like ủng hộ bác.
Thứ 2 thị trường fx trở lại chạy bác nhớ tiếp tục phân tích thực tế trên topic này luôn thì hay

Ichimoku Kinko Hyo, thường được gọi là chỉ báo Ichimoku, là một trong những hệ thống kinh doanh mạnh nhất hiện nay. Một công cụ mới của Nhật Bản, giống như nến, nó có thể được sử dụng rất thành công trong kinh doanh cổ phiếu, hàng hóa, tương lai, tiền tệ và trái phiếu - trên thực tế, với bất cứ điều gì có đồ thị giá! Thì Ichimoku cũng hoạt động rất tốt trên tất cả các khung thời gian, từ tuần đến biểu đồ một phút. Được dịch sơ qua, biểu đồ Ichimoku có nghĩa là biểu đồ ‘cân bằng thoáng qua’. Do cấu trúc độc đáo của đám mây Ichimoku, là trung tâm của hệ thống này, một nhà đầu tư có thể trực quan xác định ngay lập tức liệu một biểu đồ có tăng hay giảm! Không chỉ vậy:
· Ichimoku xác định khá rõ ràng sự hỗ trợkháng cự, xác định hướng xu hướng, đo đà tăng giảm và cung cấp tín hiệu giao dịch.
· Đây là hệ thống duy nhất có chỉ thị hướng về phía trước.
· Nhìn vào đồ thị Ichimoku trên nhiều khung thời gian có thể cung cấp cho tất cả các x-ray cho tất cả các động lực của bất kỳ thị trường.
· Nó cho thấy làm thế nào để chính xác thời gian tham gia và thoát khỏi thị trường.
· Hầu hết các nền tảng biểu đồ ngày nay đều cung cấp Ichimoku như là một chỉ số.
Trong những video này, chúng tôi sẽ giới thiệu cho các bạn về cách bạn có thể kiếm tiền bằng cách sử dụng hệ thống Ichimoku mạnh mẽ, biểu đồ nến hình cây nến.

Không biết các bạn nghĩ thế nào chứ với mình ichimoku thực sự nó như một indicator đầy sức mạnh mà lại bí ẩn. Nếu hiểu ra được cách vận dụng các sức mạnh bí ẩn này thì có thể nó sẽ là một indicator rất hiệu quả.
Tại sao mình lại nói nó bí ẩn? Vì mình ngồi nghĩ mãi vẫn không hiểu ra được ý nghĩa sự tồn tại của đường Chikou Span là gì? Thậm chí mình còn thấy nó vô nghĩa và chỉ làm rối chart....
Có rất nhiều giả thuyết và chiến lược được áp đặt lên Chikou Span nhưng có lẽ ý đồ bí ẩn thực sự của nó chắc chỉ người thiết kế ra ichimoku là biết.

Không biết các bạn nghĩ thế nào chứ với mình ichimoku thực sự nó như một indicator đầy sức mạnh mà lại bí ẩn. Nếu hiểu ra được cách vận dụng các sức mạnh bí ẩn này thì có thể nó sẽ là một indicator rất hiệu quả.
Tại sao mình lại nói nó bí ẩn? Vì mình ngồi nghĩ mãi vẫn không hiểu ra được ý nghĩa sự tồn tại của đường Chikou Span là gì? Thậm chí mình còn thấy nó vô nghĩa và chỉ làm rối chart....
Có rất nhiều giả thuyết và chiến lược được áp đặt lên Chikou Span nhưng có lẽ ý đồ bí ẩn thực sự của nó chắc chỉ người thiết kế ra ichimoku là biết.
video 1: Giới thiệu
Xem thêm chi tiết: https://youtu.be/DtBOFdv3hhw

Chikou là một thành phần đơn giản nhưng mạnh mẽ của ichimoku. Chikou cũng là chỉ thị bị hiểu nhầm nhất trong hệ thống ichimoku. Tính chất đơn giản của nó là cái mặt nạ che dấu tiềm năng to lớn của nó. Nhiều nhà đầu tư bỏ qua nó trên đồ thị của họ hoặc vì thiếu hiểu biết hoặc bởi vì họ nghĩ rằng nó quá đơn giản để có ích. Đừng mắc phải lỗi này. Chikou cung cấp thông tin mạnh mẽ cho nhà đàu tư, bạn sẽ chứng kiến điều đó trong video tiếp theo của chúng tôi

Chỉnh sửa lần cuối:
ichi của cụ Trịnh dùng trong ckvn thì chắc là ok, chứ sang fx thì cụ còn phải cải tiến nhiều.
Cụ Sanjin (nghe nói là thầy cụ Trịnh) em nghĩ về ichi thuộc hàng top ở VN nhưng cụ ý cũng không muốn lấn sân sang fx khi sử dụng ichi

ichi của cụ Trịnh dùng trong ckvn thì chắc là ok, chứ sang fx thì cụ còn phải cải tiến nhiều.
Cụ Sanjin (nghe nói là thầy cụ Trịnh) em nghĩ về ichi thuộc hàng top ở VN nhưng cụ ý cũng không muốn lấn sân sang fx khi sử dụng ichi
uhm, nhưng mình thik chơi FX thì mình chơi thoai, mình thik chơi coin thì mình chơi thoai... bất kể lúc nào. 13 năm trước thì nhiều người nói ckvn không thể dùng ptkt được và mình đã sử dụng nó cho đến ngày nay. Ấy vậy bẹn bgio lại nói ptkt ichimoku chỉ dùng cho ckvn thì có đi ngược với thời đại không vậy? Chỉ có trò nhận thầy là thầy chứ nào giờ có thấy thầy nhận thầy là thầy của trò nào đâu? Ngay cả tôi cũng đã huấn luyện cho Club cũng gần trăm người mà cũng k khuyến nghị người khác kêu mình là thầy, vì cái chữ thầy nó cao quý lắm, cảm thấy mình chưa xứng đáng. Còn những người khác nhận vơ là thầy thì cũng đủ hiểu bẹn nhóe?

Chỉnh sửa lần cuối:
Cảm ơn bạn, nghe bạn nói mình càng tin rằng ichimoku đúng là một indicator bí ẩn thuộc loại bậc nhất trong số các indicator được biết đến trong market.
1 điểm bí ẩn của ichimoku nữa đó là nó là một trong số ít indicator có khả năng cho người sử dụng "dự đoán trước" tương lai ?!
Bằng chứng là nó vẽ mây trước đến 26 nến (setting mặc định) và các đám mây này không repaint. Thậm chí các đám mây này đóng vai trò khá quan trọng trong việc là kháng cự hỗ trợ sau này khi giá chạm đến.
Điều đó chứng tỏ nếu hiểu được thêm bí ẩn làm thế nào ichimoku có thể "vẽ trước" các đám mây này thì gần như chúng ta cũng có thể dự đoán khá chính xác về tương lai của thị trường.

Phải công nhận là tay nào thiết kế ra ichimoku này quả là một thiên tài, chắc phải tầm Steven Hawking ẩn mình chứ không phải dạng vừa.

Cảm ơn bạn, nghe bạn nói mình càng tin rằng ichimoku đúng là một indicator bí ẩn thuộc loại bậc nhất trong số các indicator được biết đến trong market.
1 điểm bí ẩn của ichimoku nữa đó là nó là một trong số ít indicator có khả năng cho người sử dụng "dự đoán trước" tương lai ?!
Bằng chứng là nó vẽ mây trước đến 26 nến (setting mặc định) và các đám mây này không repaint. Thậm chí các đám mây này đóng vai trò khá quan trọng trong việc là kháng cự hỗ trợ sau này khi giá chạm đến.
Điều đó chứng tỏ nếu hiểu được thêm bí ẩn làm thế nào ichimoku có thể "vẽ trước" các đám mây này thì gần như chúng ta cũng có thể dự đoán khá chính xác về tương lai của thị trường.

Phải công nhận là tay nào thiết kế ra ichimoku này quả là một thiên tài, chắc phải tầm Steven Hawking ẩn mình chứ không phải dạng vừa.
Với 19G và upload lên youtube mất khoảng hơn 3 giờ đồng hồ và video số 2 về các thành phần ichimoku đã hoàn thành, mời các bạn xem và ủng hộ mình nhé... mệt quá.
Xem thêm chi tiết: https://youtu.be/CeQqC3PHeyQ

Kn của mình khi dùng ichi như sau, mọi người xem thử:
- Chikou span kiểu như hiển thị sức giá đang mạnh ở bên nào để tránh vào nhầm lệnh.
- Mây a B thì hiển thị trend ngoài ra cho thêm một tính hiệu đảo chiều khi tụi nó giao nhau. Bác nào nghien cứu ichi nhiều sẽ nhận thấy mây a B vốn là cái bóng phản ánh của tenkan kijun.
- tenkan kijun là hai đường quan trọng. Nhìn hai thằng này như nam châm. Hai thằng đi ngang thì hút giá. Nhiều lý thuyết nói kijun quan trog hơn, nhưng theo kn của mình Tenkan mạnh hơn kijun nhiều, khi đi ngang giá rớt về tenkan cao hơn là kijun, có thể quan sát thêm hướng đi của tenkan để nhận biết giá có rớt về kijun dc k

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,039 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 331 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,356 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 237 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 110 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 141 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 235 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên