Cách setup khi mới bắt đầu vào forex??

myquoc

1
1
Chào các anh chị mình có thắc mắc khi mới bắt đầu vào forex không biết hỏi ai nên muốn đăng vào đây mong các anh chị cho ý kiến.

1. Mình muốn setup 2 or 4 màn hình thì nên setup như thế nào mình xem hương dẫn trên mạng nhưng k rõ lắm
2. Các anh chị chơi forex trên app điện thoại như thế nào? ( broker, tên app, alarm...)
3.MÌnh xác định day trade ngày tầm 8 tiếng.thì nên học hỏi theo pp nào là tối ưu ( thoát mọi lệnh sau mỗi ngày)
4.Mình muốn làm phím tắt để thoát lệnh nhanh nhất có thể liệu có khả thi ( thoát 1 lệnh, thoát tất cả các lệnh đang chay).
5.Thầy học FX cơ bản để hiểu cách mt4,5 vận hành chứ mình k học tip hay hệ thống gì cả thi nên kiếm thầy như thế nào?( cách thị trường vận hành, ptkt cơ bản...)
6. Một số pp hedge đơn giản để giảm bớt rủi ro?
7.Sau cùng mình quyết định deposit tầm 2k5$ thì xin ý kiến các anh chị về việc hoàn phí hay hoa hồng có lợi nhất cho mình khi nạp lần đầu.

Câu hỏi ngoài lề mình cũng muốn tìm hiểu về PS, CKVN thì nên làm việc với môi giới, giao dich ở sàn như thế nào.

Rất mong nhận đc hồi âm của anh chị trên diễn dàn.Chúc mọi người luôn thành công và vui vẻ.
Em xin cảm ơn

Giới thiệu sách Trading hay
Khám phá Nghệ thuật Giao dịch Tiền tệ Chuyên nghiệp

Sách được viết bởi FX Trader chuyên nghiệp, có gần 30 năm giao dịch Forex cho các ngân hàng lớn thế giới như Citi, Nomura hay HSBC, đồng thời từng trading cho quỹ đầu cơ có vốn hàng chục triệu đô la
Chào các anh chị mình có thắc mắc khi mới bắt đầu vào forex không biết hỏi ai nên muốn đăng vào đây mong các anh chị cho ý kiến.

1. Mình muốn setup 2 or 4 màn hình thì nên setup như thế nào mình xem hương dẫn trên mạng nhưng k rõ lắm
2. Các anh chị chơi forex trên app điện thoại như thế nào? ( broker, tên app, alarm...)
3.MÌnh xác định day trade ngày tầm 8 tiếng.thì nên học hỏi theo pp nào là tối ưu ( thoát mọi lệnh sau mỗi ngày)
4.Mình muốn làm phím tắt để thoát lệnh nhanh nhất có thể liệu có khả thi ( thoát 1 lệnh, thoát tất cả các lệnh đang chay).
5.Thầy học FX cơ bản để hiểu cách mt4,5 vận hành chứ mình k học tip hay hệ thống gì cả thi nên kiếm thầy như thế nào?( cách thị trường vận hành, ptkt cơ bản...)
7.Sau cùng mình quyết định deposit tầm 2k5$ thì xin ý kiến các anh chị về việc hoàn phí hay hoa hồng có lợi nhất cho mình khi nạp lần đầu.

Câu hỏi ngoài lề mình cũng muốn tìm hiểu về PS, CKVN thì nên làm việc với môi giới, giao dich ở sàn như thế nào.

Rất mong nhận đc hồi âm của anh chị trên diễn dàn.Chúc mọi người luôn thành công và vui vẻ.
Em xin cảm ơn

1. Tuỳ vào tình hình tài chính và nhu cầu của bạn, nhiều hay ít màn hình chẳng ảnh hưởng nhiều đến việc trading của bạn.
2. App điện thoại thì tuỳ vào sàn cung cấp.
3. Khuyên bạn nên tập Swing Trading trước rồi hãy Day Trading vì Day Trading rất khó và rủi ro.
4. Nên vậy
5. Kiếm thầy nào chỉ ra cái sai của mình chứ không phải dạy những thứ có sẵn trên mạng
6. Tuỳ nhưng Hedge rất khó sử dụng và nó là con dao hai lưỡi
7. Chưa hiểu ý bạn.

Nên tập luyện với tk Cent và trade với vol bé nhé! Vừa đảm bảo tính thực, vừa giảm đc thua lỗ khi mới trade!

Lời khuyên của Phuongnguyen619 rất tốt đấy!

7. bạn nên liên lạc với 1 IB cứng, đàm phán rebate hoa hồng vì họ vừa support tốt, vừa có mức % cao từ broker! Nhưng mới vào nghề thì khoan hẵng nghĩ đến đánh vol lớn, tập với tk Cent thôi đã!

Em xin cảm ơn

cứ chơi demo rồi một thời gian trả lời được mấy câu hỏi bên trên rồi tính. Bây giờ bạn xuống tiền chỉ có đau thương thôi.
Người ta muốn bỏ 2.500$ ra để học mà bác, tư vấn có tâm tí chứ hời hợt thế ai mà nghe.
@Chủ thớt:
1. Bác kevinng nói không sai đâu, bạn nên trade demo trước. Trade demo giúp bạn thoải mái tâm lý để lựa chọn PP, bạn có thể scalping, day trade, swing trade và dùng đủ mọi thứ từ MA, BB, trendline, Price Action, Ichimoku, Elliot Wave v.v.... cho đến khi bạn có thể có lợi nhuận ổn định trên tài khoản demo của bạn liên tục 1 năm. Lúc đó bạn hãy nên bỏ tiền thiệt vào và kiếm tiền. Điều này mình rút ra được sau khi đốt hết đâu đó 20K$ vào TT bằng 1 thái độ rất lạc quan.

2. Nếu bạn muốn học "Thầy", nên tìm các bậc thầy của Mỹ, những ng đã thành danh, PP họ dạy họ cũng đang sử dụng và kiếm được tiền. Một số cái tên nổi bật như: David Weis, Mark miniverni v.v... hoặc những học viện như SMI. Đừng phí tiền học những ông thầy dạy:
- Độc cô cửu kiếm
- Cửu âm chân kinh
- Moving Average chân kinh
- Bollinger band chân kinh
- Chiêm tinh chân kinh
- Tâm lý chân kinh
- Gồng lỗ chân kinh
- Chén thánh thần công
Chỉ có 1 thứ duy nhất trực tiếp thúc đẩy giá chuyển động là Supply and Demand (Cung và cầu), những thứ tác động lên cung và cầu bao gồm: Thông tin cơ bản, Tâm lý và chính chuyển động của giá.

3. Just dont spend your money into shit, shit is free.

Bạn thân mến!
Mình không chính thức học trade fx từ bất kỳ Thầy nào cả, mà hầu như tất cả kiến thức mình học được để có thể tự trade đều có sẵn trên diễn đàn TraderViet này (và qua đó rồi bạn sẽ biết đến và nghiên cứu thêm trên trang web www.forexfactory.com).
Ban đầu, bạn nên học tất cả kiến thức cơ bản về fx và chọn 1 hệ thống giao dịch phù hợp với bản thân mình, cách quản lý vốn,... (tất cả đều có sẵn trên diễn đàn TraderViet này). Sau đó, bạn hãy mở 1 tk demo tầm khoảng 3k để giao dịch, đến khi nào tk demo của bạn đạt được 6k thì đã đến lúc bạn có thể mở tk real để giao dịch.
Chúc bạn thành công trên con đường chông gai này!

Notes:
- Khi bạn đã chọn được cho mình 1 hệ thống phù hợp, nên xây dựng 1 check list các điều kiện để vào lệnh. Chỉ khi nào thỏa tất cả các điều kiện trong check list thì mới vào lệnh. Với mỗi giao dịch: LUÔN LUÔN phải có Stop Loss, và rủi ro không quá 5% balance (khuyên: chỉ nên từ 1% đến 2%).
- Đến khi nào bạn làm được như vậy rồi, cần phím tắt để đóng tất cả lệnh thì alo mình hướng dẫn cách download Script có sẵn trên mạng về sử dụng (Sđt: 0902786212 - Thịnh), mà hình như cái này cũng có hướng dẫn trên diễn đàn luôn thì phải!!!.

*** Bên cạnh đó, mình chân thành cảm ơn bạn @DuongHuy đã sáng lập diễn đàn này cũng như cảm ơn tất cả anh chị em đã đóng góp bài viết, .... Một lần nữa, xin chân thành cảm ơn tất cả!!!

Chỉnh sửa lần cuối:
demo hoặc trade tk cent đi bạn, còn kiến thức thì đọc trên này thôi, đừng theo thầy nào bán khoá học, kiến thức học được thì cũng có trên này hết.
mình trả lời dc các cậu hỏi trên nhưng vẫn đang demo đây. trade demo hoặc tk nhỏ sẽ cho bạn câu trả lời

That dau neu ban xuong tien. Voi nguoi dang con hoi nhung cau hoi nhu vay thi cu doc vai ba nam di. Doc nhieu trang web vao. Den khi do ban can hoc ai thi tu ban biet. Setup ntn la tu ban nghien cuu. Chac ban nghi nghe nay cu hoc la thanh cong phai k. Chua chac dau. Con tuy vao moi nguoi co phu hop voi nghe nay hay ko nua

Từ từ đã bác. Bác muốn có cảm giác trade xíu thì cent, mini dùng nó trade tren app. Đọc seri PA Bác Hoài ( nhờ Bác mà mình lạc trôi vào gần bờ ... hehe) + Giao dịch theo xu hướng + lục tung tradeviet.com - theo thứ tự bạn nhé, luyện ngược tẩu hỏa nhập ma là lạc mất fx rồi từ đây em hỡi luôn đấy-> nhớ đọc binh đao loạn lạc phía dưới nhe. Đến đấy, Bác 2k cũng không muộn. Học phí trade đắc lắm cả đời mà mình trả từ từ tí tí xíu cũng được mà Bác

Ai cũng đâm đầu vào FX thế nhỉ. Có những thị trường khác dễ thở hơn mà, ví dụ: Index - CÓ một chiều tăng xác suất 60% rồi. Đi 5 ăn 5 thua với forex làm chi cho khổ.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 322 Xem / 8 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 223 Xem / 27 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 83 Xem / 1 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 67 Xem / 2 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,373 Xem / 85 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 260 Xem / 13 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên