1. Cách tạo Indicator của Indicator trên MT4

Cách tạo Indicator của Indicator trên MT4
    12/08/2016
    21,538 lượt xem
    Bạn đã từng nghe những chỉ báo kỹ thuật – indicator – dạng như MA của RSI, hay Bollinger Band của Momentum chưa? Thường thì một chỉ báo kỹ thuật sẽ lấy dữ liệu tính toán từ giá, thì dạng chỉ báo kỹ thuật này lấy dữ liệu tính toán từ chỉ báo kỹ thuật khác. Nếu bạn nắm rõ về chỉ báo MACD thì sẽ thấy nó dạng như vậy.

Bạn có thể sử dụng phương pháp này để giúp hoàn thiện thêm cho hệ thống giao dịch của mình.

Sau đây là hướng dẫn tạo thử RSI (14) của giá và Bollinger Band (20,2) của RSI (14) kia

Trước tiên, bạn cần mở 1 chỉ báo mà bạn định dùng làm “nguồn” – tức là làm dữ liệu gốc – cho việc hình thành chỉ báo khác từ nó. Lưu ý chỉ báo được mở ra này phải là loại chỉ báo nằm trong ô riêng bên dưới biểu đồ giá MT4, như RSI, Stochastic hay Momentum. Ví dụ dưới đây là mở RSI (14)

Sau đó, trên thanh công cụ, bấm vào biểu tượng Navigator awww.traderviet.com_upload_duongnguyenhuy555_image_indi_20trong_20indi_navi. trên thanh công cụ, giúp mở ra Panel bên trái. Sau đó bấm vào Indicator > Trend để tìm Bollinger Band

awww.traderviet.com_upload_duongnguyenhuy555_image_indi_20trong_20indi_hd1indi.

Sau khi tìm ra Bollinger Band, cầm chuột kéo thả Bollinger Band vào khung RSI bên dưới vốn đã tạo sẵn

awww.traderviet.com_upload_duongnguyenhuy555_image_indi_20trong_20indi_hd2indi.

Bây giờ chỉ báo đã hoàn thành. Chúng ta đã có RSI 14 kỳ tính từ giá và Bollinger Band 20 kỳ với độ lệch chuẩn là 2 tính ra từ RSI (14) trước đó.

awww.traderviet.com_upload_duongnguyenhuy555_image_indi_20trong_20indi_hd3indi.

Chúc bạn tạo thêm nhiều công cụ tốt hỗ trợ cho việc trading của bản thân.

Happy trading to all !!!

Đọc thêm:

Sách hay cho anh em tham khảo:
    Bộ sách của Phù thủy trader Mark Minervini

Mark Minervini là một huyền thoại của giới trading toàn cầu. Bộ sách này mang đến các kiến thức cơ bản nhất về phương pháp giao dịch của Mark Minervini
    Lưu
    ✅ [TraderViet Radio] Câu Chuyện Tình Buồn Của Người Trẻ Với Forex
    ✅ Phân Tích Đa Khung Thời Gian - Tuyệt Chiêu TỐI ĐA LỢI NHUẬN Trong Giao Dịch Forex
    ✅ Định Hướng Giao Dịch VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action Tháng 06/2020
    ✅ Fibonacci Hồi Quy (Fibonacci Retracement) - Phương Pháp Vẽ Mới Chính Xác 96.69%
    ✅ "The Big Short" - Lệnh Bán Khống KHỦNG NHẤT Thời Covid-19 Của Tỷ Phú Bill Ackman
    ✅ Tất Tần Tật Về STOCHASTIC - Indicator Huyền Thoại Trong Giao Dịch Forex
    ✅ LỚP HỌC FOREX | Các Loại Lệnh Giao Dịch Trong Forex
    ✅ Phân Tích Crypto (Bitcoin & Altcoin) Theo Price Action - Con Sóng Tăng Mới - Tuần 16/05-23/05
    Last edited by a moderator: 09/11/2018
    Đang tải...
  2. Cảm ơn Bạn đã HD, nhưng mình vẫn kg vẽ đc con MACD dạng có 2 đường cắt nhau như file đính kèm. Mong Bạn chỉ giùm nhe!

Các file đính kèm:

• MACD.
      Kích thước:
      221.4 KB
      Đọc:
      0
  3. sau một hồi mày mò thì em đã tìm ra được cách đúng để lồng các indicator vào:
    1, mở 1 chỉ báo mà bạn dùng làm nguồn như bình thường
    2, mở cái navigator bên trái, rồi kéo các indicator sang
    3, quan trọng nhất, khi kéo sang các bác phải chọn apply to là first indicator data
    thế là xong rồi, chúc vui nhé :D

4. Để làm gì?

5. Để phối hợp, chế biến các indicator cho những góc nhìn khác về thị trường

6. cảm ơn admin. mong có nhiều bài viết vọc vạch về MT4 như thế này. rất hữu ích

7. NgocMai

NgocMai

65
    27
    Nếu chịu khó quan sát quá khứ của chỉ báo từ dữ liệu Chart, bạn sẽ lọc được tín hiệu nhiễu của chỉ báo , từ đó có chiến lược Mua hoặc Bán có độ chính xác hơn.

tonyfx bài này.
  8. a có thể cho e cái video hướng dẫn dc không ạ
    e cảm ơn nhiều
    có thể gửi vào mail ngovantoanbt@gmail.com cho e thì tốt quá

9. leboss

leboss

3
    0
    bác hướng dẫn em lồng MA8 vào RSI đc không.?

10. Yongbi

Yongbi

94
    153
    MT4 không lồng được bác ơi, MT5 thì được :v, trên mobile thì MT4, MT5 đều lồng được.

11. Có anh em nào biết cách lồng nhưng vẫn tính theo giá đóng cửa không? Giống như trên điện thoại. VD: Mình muốn lồng Boligerband vào Rsi nhưng Bolliger vẫn tính theo giá đóng cửa chứ không tính theo giá trị của Rsi.
    Thank anh em nhé!

12. MT4 em cũng không lồng được, trong mục Apply To không có phần lựa chọn First indicator's data, có bác nào giúp em với

Xstock bài này.
  13. bác chỉ e ADX có 5 đường được k ạ

Bình luận mới nhất

• Hiep9870 trong Trao Đổi về Broker 20,226 Xem / 78 Trả lời
  • BlackBlues trong Thị trường Forex - Vàng - Hàng hóa 7,399 Xem / 162 Trả lời
  • Takeda1312 trong Hệ thống giao dịch 25,369 Xem / 187 Trả lời
  • jdtrade62 trong Chứng khoán quốc tế 330 Xem / 3 Trả lời
  • Kicker trong Thị trường chứng khoán Việt Nam 6,278 Xem / 44 Trả lời
  • MrLeo1988 trong Chuyện bên lề 274 Xem / 1 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB