Cách thắng 60%

Cách thắng 60%

Cách thắng 60%

Mr.anh

Active Member
27
10
Mọi người cho mình hỏi. Mình có cách thắng 60% win nhưng tỷ lệ ăn thấp 2:1 ( 50% đặt 10$ thắng 5$ ). Vậy có cách nào kiếm được không ( quản lý vốn. cách vào tiền ... ) Nói không với marigirne nhé @@

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm
Mọi người cho mình hỏi. Mình có cách thắng 60% win nhưng tỷ lệ ăn thấp 2:1 ( 50% đặt 10$ thắng 5$ ). Vậy có cách nào kiếm được không ( quản lý vốn. cách vào tiền ... ) Nói không với marigirne nhé @@
60% win tức là đánh 5 lệnh, thắng 3 thua 2
50% lợi nhuận tức là đánh 1 lệnh 100usd thì chỉ ăn đc 50 usd, mà thua mất tận 100.
Thử tính thì lợi nhuận = 3*50-2*100=-150.
Sơ sơ vậy thôi là thấy lỗ tẹt đít.
Phương án : nâng hiệu suất hệ thống lên + tìm sàn có profit cao mà đánh.
bác tìm đc 2 cái trên còn lỗ tẹt đít. Huống gì đánh với tình huống hiện tại

60% win tức là đánh 5 lệnh, thắng 3 thua 2
50% lợi nhuận tức là đánh 1 lệnh 100usd thì chỉ ăn đc 50 usd, mà thua mất tận 100.
Thử tính thì lợi nhuận = 3*50-2*100=-150.
Sơ sơ vậy thôi là thấy lỗ tẹt đít.
Phương án : nâng hiệu suất hệ thống lên + tìm sàn có profit cao mà đánh.
bác tìm đc 2 cái trên còn lỗ tẹt đít. Huống gì đánh với tình huống hiện tại
60% nếu là gambling skill thì có thể ăn to một mớ mớ trước khi cháy toàn bộ, ông tổ tổ gambling skill là Mr. Kelly đó :D

Với tỷ lệ như này chỉ có đường lỗ nặng nề.
Có 2 cách cải thiện là: đặt 100 ăn 70 hoặc nâng tỉ lệ thắng lên 70%

tỉ lệ win 60% thì xuất chi 67% thì bạn mới có cơ hội kiếm tiền của sàn là 50-50 xuất chi dưới 67 thì bạn không có cửa thắng

Nếu tỷ lệ là 60% thì quản lý vốn chặt vẫn ăn như thường thôi ạ.

đánh về lâu dài thì cái tỉ lệ % và cái tỉ lệ RR đó sẽ rỉa dần tài khoản thôi

(bạn chủ thớt nói là marigirne mình k hiểu có phải lả martingale nhưng viết sai chính tả không).
===
Tỷ lệ thắng 60%, ăn thì chỉ ăn 1 đồng, mất thì mất 2 đồng, không martingale thì làm phép tính đơn giản đã thấy thua tòe loe rồi. Tính toán gì nữa cho mệt.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 747 Xem / 43 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 162 Xem / 2 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,900 Xem / 14 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 212 Xem / 19 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,439 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên