Cách tiếp cận thị trường theo Ichimoku Kinko Hyo - Phần 3: Lý thuyết sóng và Quan sát giá

Cách tiếp cận thị trường theo Ichimoku Kinko Hyo - Phần 3: Lý thuyết sóng và Quan sát giá

Tất nhiên bí mật ông phải cất vào kho chứ bạn
Con số 9 26 52 có ý nghĩa ntn?
26-9=17 cho ra một giá trị bạn sử dụng giá trị này ntn?
26 ^2 = 52 thêm một giá trị
Mây tương lai tại sao B 52 A 26 độ lệch trục nằm ở đâu tại thông số này.
Bác nói thêm đi, cho AE học hoỉ với

Những con số này liên quan đến chu kỳ. Bạn giải toán đi tìm công thức
Mọi người đang phức tạp vấn đề lên. Có một sự thật giá cả không liên quan đến thời gian. Thời gian chỉ có ý nghĩa so
Mình thì không biết về cách tiền bối tính công thức sóng. Nhưng dựa trên những gì mình tìm hiểu thì có một sự thật là Giá cả không liên quan đến thời gian. Thời gian chỉ là một hằng số để so sánh giá cả vào từng thời điểm cụ thể. Những thông số cố định trong ichi là dựa trên thời gian để tính chu kỳ nơi giá và thời gian hội tụ và phân rã. Những con số này chỉ phù hợp với khung D hên xui cho từng loại tài sản. Vì vậy chúng ta phải giải toán tìm thông số phù hợp với TF tìm nơi giá và thời gian hội tụ trade với những cú cho R:R cực cao.

Những con số này liên quan đến chu kỳ. Bạn giải toán đi tìm công thức
Mọi người đang phức tạp vấn đề lên. Có một sự thật giá cả không liên quan đến thời gian. Thời gian chỉ có ý nghĩa so

Mình thì không biết về cách tiền bối tính công thức sóng. Nhưng dựa trên những gì mình tìm hiểu thì có một sự thật là Giá cả không liên quan đến thời gian. Thời gian chỉ là một hằng số để so sánh giá cả vào từng thời điểm cụ thể. Những thông số cố định trong ichi là dựa trên thời gian để tính chu kỳ nơi giá và thời gian hội tụ và phân rã. Những con số này chỉ phù hợp với khung D hên xui cho từng loại tài sản. Vì vậy chúng ta phải giải toán tìm thông số phù hợp với TF tìm nơi giá và thời gian hội tụ trade với những cú cho R:R cực cao.
Hóng típ chia sẽ của bác...

Trong forex , price movement doesn 't care about time :)
Gía cả di chuyển vì con người giao dịch , money come in and money come out ..... giá cả ko di chuyển vì thời gian trôi qua
Ko phải tự dưng các indicator để thông số mặc địch như vậy , người xưa giao dịch hàng hóa , chứng khoán , chúng có chu kỳ lên xuống gắn với time , cho nên thời gian được bổ sung vào phương trình toán học của họ nhằm định rõ xu hướng và xác định thời điểm vào lệnh tốt hơn
Tuy nhiên nếu trade forex thì đó lại là câu chuyện khác , tất nhiên time ko vô dụng , bạn có thể xài nó nhưng cần tính toán kỹ trước khi setup thông số cho indicator
Chút hiểu biết hạn hẹp thôi , ko có j đâu !

xin chào các bác, em mới bắt đầu nghiền ngẫm ngâm cứu về Ichimoku để áp dụng trong CK Việt mình. Em thấy các bác cũng đã ngâm cứu lâu rồi, các bác có thể quay lại và chia sẻ với các newbie như em hiểu về ẩn ý của Ichimoku để áp dụng được không ạ?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 238 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 933 Xem / 62 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 137 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 92 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 107 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,967 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 230 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên