Cách vào lệnh hiệu quả - Cảm giác bạn đang “lỡ chuyến tàu”

pipsmaster

Administrator
Đã Xác Nhận
IB Việt Nam
1,528
8,253
Bài viết thể hiện suy nghĩ của người viết, không phải người dịch
----------​

Chắc lâu lâu bạn lại có cảm giác quyền lực thị trường dường như đang theo dõi mình phải không? Luôn làm khó giao dịch của bạn mỗi khi bạn vào lệnh. Bạn buy thì thị trường giảm, bạn mới sell thì thị trường lại tăng.

Bạn bị như vậy là do bạn đang theo đuổi giá trên biểu đồ, liên tục đi vào thị trường ở mức giá xấu. Trong bài này, chúng ta sẽ xem xét lý do tại sao “đuổi theo” giá là không thực tế, không hiệu quả.

[B]Cảm giác bạn đang “lỡ chuyến tàu”[/B]

Bạn có bao giờ ngồi trước màn hình giao dịch xem những cây nến chạy dần dần rồi đánh dấu ra những điểm cao hơn và thấp hơn rồi đột nhiên nhận thấy có một sự kiện giá đáng chú ý đang hiện ra trước mắt bạn? Không thể để “lỡ tàu” được, sự kiện này có thể là mức giá phá vỡ ngưỡng hỗ trợ/ kháng cự quan trọng hoặc có thể là đường xu hướng.

Bất kể tình huống nào mà hành động giá làm cho mắt bạn sáng lên như đèn pha thì bạn liền lập tức cầm chuột, lên phím, vào lệnh nhanh như chớp.

Bạn đã vào lệnh giao dịch, máu lên não nhiều lắm rồi, giá thì đang phá vỡ các điểm chính trên biểu đồ. Bạn đang nghĩ đến bản thân mình “Ồ, đây nhất định sẽ là một sự đột phá lớn và đưa tôi đến với giấc mơ triệu phú”

Chuyện gì đến cũng đến, tất cả các xu hướng đột nhiên đảo ngược và biến bạn thành ngược phía với thị trường.

Chia sẻ kinh nghiệm cách vào lệnh của bạn để thảo luận nhé :D

Nguồn theforexguy.com

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
Chỉnh sửa lần cuối:
Mình toàn thua khi thị trường có xu hướng, đôi lúc ko dám vào lệnh, run. Còn nếu giá đảo ngược thì tỷ lệ win đỡ hơn, phải luyện thêm nữa.

Tức là xu hướng đang đi, tự nhiên quay đầu lại. Mình hay chơi kiểu này hơn, nhưng rủi ro cao nếu gặp xu hướng mạnh. Ví dụ chơi BO 1m, soi chart 5s, thấy 1M chạm hỗ trợ, kháng cự, dựa vào 5s có 1,2 nến xác nhận thì sẽ vào lệnh thôi, đôi lúc thót tim.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 194 Xem / 10 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 964 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,248 Xem / 41 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 301 Xem / 7 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,312 Xem / 84 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 336 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên