Cafe cuối tuần số 14 - Tại sao không nên xa rời TraderViet ngày nào

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,664
154,077
Cuối tuần lại đến rồi anh em nhỉ. Hôm nay chán quá vì em Trinh phải đi với Mr.Kiều để đặng còn mang USD về cho tổ quốc (đang thiếu ngoại tệ trầm trọng) và cho tôi (đang thiếu tiền nạp margin). Phận gái 12 bến nước, em lại có chí lớn tại 4 phương, vốn tự có lại khá, thôi đành tạm xa em mấy ngày vậy. Anh em nào biết còn Trinh khác xin giới thiệu với

Quay về chủ đề vui vẻ cuối tuần hôm nay, tôi sẽ không kể chuyện kỳ này nữa mà quay sang bàn luận 1 vấn đề hệ trọng, đó là vì sao anh em nên đọc TraderViet hàng ngày. Nói đến đây chắc nhiều anh em chửi thầm trong bụng rồi, trang không có gì tươi mát phục vụ tâm sinh lý, lại không giúp kiếm ra cơm gạo mỗi bữa, thế thì coi thường xuyên làm gì. Anh em cứ bình tĩnh, ngồi xuống, hít thở sâu vài nhịp, tay phải cầm ly cafe nóng lên uống, tay trái đặt lên đùi (hoặc lên chỗ nào ấy là tùy mức độ tình thân) người khác giới bên cạnh cho hạ hỏa rồi tôi viết tiếp.

Tôi có mấy lý do sau đây:

TraderViet cùng anh em rèn luyện trí tuệ tài chính

Theo kinh nghiệm của tôi thì giữ tiền khó hơn kiếm tiền. Làm 3 tiết kiệm 2 vẫn ngon hơn thằng làm 10 phá 9. Trí tuệ tài chính là thứ anh em chúng ta còn thiếu nặng. Cũng chả trách được. Thời ông bà cha mẹ mình thì sống trong cơ chế tập trung quan liêu, tem phiếu..dẫn đến các cụ có kinh doanh làm ăn gì đâu mà có kinh nghiệm hay trí tuệ tài chính cao (tôi nói tình hình chung, không ám chỉ riêng nhà cụ nào). Họ không có kinh nghiệm thì truyền lại cho con cái kiểu gì. Trường học cũng không dạy chúng ta về trí tuệ tài chính luôn, mà nó toàn dạy quản lý hoạch định kinh tế vĩ mô thôi, dẫn đến thanh niên giờ chém gió kinh tế chính trị thì khiếp lắm nhưng tiêu xài tiết kiệm đầu tư thì đói liên tục. Ở TraderViet đang dần bổ sung thêm các chia sẻ theo kiểu này, hi vọng 1000 người đọc thì có 1-2 người nào đó sáng lên chút để đỡ tốn tiền vào mấy cái vô bổ

TraderViet chia sẻ các tin tài chính quan trọng hàng ngày

Bọn nước ngoài nó rất chú trọng đến đầu tư, vì bọn nó ít gửi tiết kiệm vào bank dưỡng già như mình (do lãi suất thấp), mà nó có quỹ hưu hoặc tiền tiết kiệm nằm ở các quỹ đầu tư hết. Bọn quỹ này đem đi đầu tư chứng khoán, cổ phiếu trái phiếu các loại..vì vậy, việc đọc tin kinh tế mỗi ngày sẽ rèn dũa tư duy kinh tế cho anh em. Đọc nhiều đến 1 độ nào đó anh em sẽ hiểu ngay các tin tưởng như ất ơ trên thế giới nhưng sẽ tác động đến VN như thế nào. Như kiểu FED nó nâng rate thì VND ra sao, BĐS VN ra sao... tự nhiên thấy 1 bức tranh hiện ngay trong đầu, đẹp như cô Thảo đang tắm vậy. Lúc đó, bất giác anh em sẽ mỉm cười và nghĩ "ôi, tôi đã đắc được đạo. Tôi thấy rồi, tôi thấy nó chảy về đâu rồi (ý là dòng tiền ấy"

TraderViet đem đến những bài học và trài nghiệm thật

Anh em lên đây chắc khoái nhất đọc mấy mục kiểu "Em thua forex 2000u ra sao", "Tôi bị bạn gái thân thiết dẫn dắt vào đời forex như thế nào?"... vì có thể nó có hình bóng trường hợp của anh em trong đó, hoặc anh em sắp vô cái bẫy đó. Đó là những chia sẻ "tiền tỷ" mà anh em khó tìm thấy ở chỗ khác. Đi 1 ngày đàng học 1 sàng khôn. Mấy ông kia học xong giờ mình học lại sàng của ổng, hên thì hốt được nguyên sàng, xui thì được 1/10 sàng cũng đã quá lời.

TraderViet có kho đồ miễn phí quá đỉnh

Phần lớp học của TraderViet là đáng giá ngàn USD rồi. Hồi đó có mấy bạn tâm sự là em đi học khóa 10tr, 15tr của các thầy Forex trên thị trường về rồi, sau search được cái lớp học forex của TraderViet rồi vô học, thấy còn nhiều kiến thức hơn mà lại...không tốn phí. Thế mới đau. Hehe. Chưa kể còn có rất nhiều anh em chia sẻ sách, indicator, hệ thống giao dịch, EA...bản full 100% không che chỗ nào luôn. Cái này phải nói là món ngon lắm đó. Hãy đào sâu trong mớ mấy cái đó, thế nào cũng có cái phù hợp cho anh em.

TraderViet có tôi bụng 6 múi và có Ngọc Trinh hiền lành đảm đang, hết lòng vì tổ quốc

Thiệt hồi đó đi học và cả kết bạn, tôi không thích thầy cô hay bạn bè tử tế quá đâu. Nói chuyện mà không vui thì chán lắm. Từ ngày có TraderViet, anh em đã may mắn được quen biết với cả cộng đồng vừa nhiều kiến thức, vừa không kém bựa này đúng không. Công việc trading, hoặc là tập trading, đều căng thẳng mệt mỏi lắm, vì vừa ngồi máy tính nhiều, vừa liên quan đến trực tiếp tiền bạc của chúng ta (vì vốn mình bỏ ra mà, đâu phải như đi làm là vốn của cha nội chủ doanh nghiệp), vậy nên tốt nhất giữ được trạng thái vui vẻ là ngon. Làm 1 công việc mà mình không cảm thấy vui thì lại thành như đi làm mướn rồi, vậy dẹp trading đi chứ trading chi cho cực.

Thôi sáng nay tâm trạng không tốt vì nhớ Trinh nên tôi chỉ viết thế thôi, giờ phải chạy ra ăn nốt tô mỳ trứng rồi ra nhà băng kiểm tra tài khoản coi USD em nó đã gửi về chưa. Ông Kiều tài sản 3.6 tỷ USD mà em không thụt được mớ số lẻ dưới đuôi về cho Tổ quốc và cho người em yêu thì xem như em phụ lòng mọi người rồi đó Trinh ạ.

Mà tôi đề nghị các anh em hãy dùng Like và Share làm vũ khí. Cứ bất kể đồng chí đồng nghiệp nào trong diễn đàn mà viết bài hay thì hãy Like Share kịch liệt, kích thích các đồng chí ấy hưng phấn lên mà cống hiến thêm bí mật võ lâm ra.Tôi thấy phim Nhật nó hay tra tấn mấy anh thanh niên nam bằng cách đẩy lên xe bus hay vào 1 căn phòng gồm cỡ 1 chục cô nữa mặc bikini, xong các cô ấy "tra tấn" kinh lắm, cuối cùng phải khai hết đó (film gì quên rồi, tại tôi không bao giờ để ý cái tiêu đề khi xem film Nhật cả). Vì vậy, hãy tra tấn mấy ông viết hay bằng Like Share nhé anh em.

Nice weekend anh em !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
Hix đang thúi lòng vì kẹt con vàng tối qua. Vào đây hít hơi cafe cuối tuần để có dũng khí sang tuần stop loss :(

Hôm nay vào trang TraderViet rất khó, có vẻ bị trục trặc gì ấy?
mở trang chủ cũng không lên như mọi khi, không biết có ai bị tình trạng như vậy không? hay là chỉ mình tôi bị vậy??

Dạ đúng rồi bạn Thangco ui, mình cũng bị chậm lắm, cứ quay mòng mòng mà không mở bài ra được.

Hay là do giận cá chém thớt ! Ngọc trinh đi với "anh già yêu dấu" nên admin chơi bà con ta chăng?

Xin lỗi anh em. Sáng lúc Trinh ra đi 2 đứa có cãi lộn, Trinh đập mấy con server nên bị chậm.
Tưởng bác bị DDos.

Đầu trang còn bị lỗi. Hay là bác xài chùa :p
"
Template Errors: thread_view

1. Invalid argument supplied for foreach() in /home/traderviet.org/public_html/library/XenForo/Template/Abstract.php(265) : eval()'d code, line 4518:
    4517: ';
    4518: foreach ($authorThreads AS $authorThread)
    4519: {
"

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 217 Xem / 15 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 50 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 617 Xem / 28 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 348 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 101 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,735 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,322 Xem / 58 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên