Cafe cuối tuần số 25 - Nếu được bắt đầu lại, chúng ta có chọn Forex không?

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,187
153,368
Ai chẳng có lúc nghĩ lại chuyện cũ đúng không anh em. Nghĩ về người yêu đầu đã chia tay, nghĩ về cái smartphone đầu mua về vọc vạch, nghĩ về ngày tháng ở trường đại học, nhậu nhẹt với đám bạn thân, nghĩ về làng xóm thời thiếu niên xưa cũ... Lúc ngồi 1 mình bên ly cafe, ngoài trời mưa nhè nhẹ, tiếng nhạc không lời thánh thót là lúc nhiều kỷ niệm ùa về nhất. Đôi lúc chúng ta đột nhiên bật cười hay chợt thắt lòng khi nghĩ đến điều nào đó tưởng như đã quên. Kỷ niệm mà, nó sẽ bất chợt xuất hiện để hành hạ chúng ta.

Lần trước, khi anh em mình ngồi lại để viết đôi dòng về việc tại sao chúng ta lại bắt đầu Trading, chúng ta đã cùng nhau viết nên 1 trong những mục hay nhất trên TraderViet này. Đầy cảm xúc với những câu chuyện đa sắc màu. Ai đọc những câu chuyện đó cũng nhớ lại thời xa xưa của mình, thời mình chập chững vào nghề, thời ngu dại non nớt.

Anh em đã lên TraderViet này tức là có biết đến Trading, có yêu mến Trading, vì không yêu thì chẳng ai tìm vào đây làm gì cả.

Tôi muốn hỏi anh em là nếu cho anh em được quay lại thời điểm bắt đầu và lựa chọn liệu có bắt đầu với Forex hay không thì anh em sẽ chọn thế nào? Có hay không đây?

Riêng tôi, tôi vẫn sẽ chọn con đường này. Tôi nghĩ mọi việc xuất hiện trong đời mình đều có một lý do nào đó. Nếu nó cần phải xuất hiện thì cứ chấp nhận nó thôi.

Sáng nay Offline TraderViet rồi nên không có nhiều thời gian viết bài thật hay cho anh em. Hẹn tý nữa gặp anh em tại buổi Offline nhé

Chúc anh em cuối tuần vui vẻ

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Đang lỗ nhưng vẫn chọn và sẽ là nghề nghiệp của tôi trong tương lai! Bản tính hay suy nghĩ nên trade sẽ làm tôi cảm thấy không còn "nhàn cư vi bất thiện" nữa ^^

Nếu có thể quay lại....
- Quay lại để thêm thời gian, sức lực của tuổi trẻ cho con đường còn đang mịt mờ? Hay tiền bạc quay lại cái điểm mà bây giờ là mơ ước?
- Nếu chỉ quay lại với tất cả như đã bắt đầu thì bạn sẽ lại ở vị trí 1 con người khác, như hàng tỉ người trên trái đất này và lại đối diện bản thân: Nếu được quay lại tôi có lựa chọn khác ko?

Phía rất xa đằng sau câu hỏi là khoảng trống giữa khát khao, mơ ước dại khờ và thực tế phũ phàng, khó khăn, mông lung vô định cho những bước tiếp.

Tuy nhiên, 1 thực tế cho nhưng người "yêu" Forex, trong đó có tôi, là khi bất đầu đến với Forex, chả ai trong chúng ta hiểu rõ hình thù, tính cách ra sao mà chỉ yêu cái bóng em nó đem lại về tiền bạc, tự do, sự an nhàn.....Để rồi bây giờ sau khi cởi hết mọi thứ, Forex hiện ra với sự bất ổn, mệt mỏi, khó khăn.

Nhưng...chúng ta đã trót yêu em rồi thì phải Gồng thôi.

"...mọi việc xuất hiện trong đời mình đều có một lý do nào đó..." kết câu này :D Cảm ơn admin về nhưng đóng góp không mệt mỏi của anh cho cộng đồng trader Việt

Ai chẳng có lúc nghĩ lại chuyện cũ đúng không anh em. Nghĩ về người yêu đầu đã chia tay, nghĩ về cái smartphone đầu mua về vọc vạch, nghĩ về ngày tháng ở trường đại học, nhậu nhẹt với đám bạn thân, nghĩ về làng xóm thời thiếu niên xưa cũ... Lúc ngồi 1 mình bên ly cafe, ngoài trời mưa nhè nhẹ, tiếng nhạc không lời thánh thót là lúc nhiều kỷ niệm ùa về nhất. Đôi lúc chúng ta đột nhiên bật cười hay chợt thắt lòng khi nghĩ đến điều nào đó tưởng như đã quên. Kỷ niệm mà, nó sẽ bất chợt xuất hiện để hành hạ chúng ta.

Lần trước, khi anh em mình ngồi lại để viết đôi dòng về việc tại sao chúng ta lại bắt đầu Trading, chúng ta đã cùng nhau viết nên 1 trong những mục hay nhất trên TraderViet này. Đầy cảm xúc với những câu chuyện đa sắc màu. Ai đọc những câu chuyện đó cũng nhớ lại thời xa xưa của mình, thời mình chập chững vào nghề, thời ngu dại non nớt.

Anh em đã lên TraderViet này tức là có biết đến Trading, có yêu mến Trading, vì không yêu thì chẳng ai tìm vào đây làm gì cả.

Tôi muốn hỏi anh em là nếu cho anh em được quay lại thời điểm bắt đầu và lựa chọn liệu có bắt đầu với Forex hay không thì anh em sẽ chọn thế nào? Có hay không đây?

Riêng tôi, tôi vẫn sẽ chọn con đường này. Tôi nghĩ mọi việc xuất hiện trong đời mình đều có một lý do nào đó. Nếu nó cần phải xuất hiện thì cứ chấp nhận nó thôi.

Sáng nay Offline TraderViet rồi nên không có nhiều thời gian viết bài thật hay cho anh em. Hẹn tý nữa gặp anh em tại buổi Offline nhé

Chúc anh em cuối tuần vui vẻ

Bác Duonghuy hôm nào offline café cuối tuần cho tôi tham gia với.

Tks Bác.

• Like
Reactions: Pan
"Riêng tôi, tôi vẫn sẽ chọn con đường này. Tôi nghĩ mọi việc xuất hiện trong đời mình đều có một lý do nào đó." Em kết câu này nhất của anh quá. Đọc xong bài viết của anh ký ức xưa cũng ùa về. Hồi xưa bước vào Forex có biết gì đâu thua lỗ nặng nề còn bây giờ cũng thua không kém hồi xưa luôn...

yes! dù vẫn chưa lấy lại hết những gì đã mất lúc mới bắt đầu trading nhưng tk bắt đầu tăng lên dù cho nó có chậm chạp 1 chút,trading dạy em biết cách dần chế ngự cảm xúc,biết chấp nhận, cảm ơn TraderViet vì tất cả!

Mới offline TraderViet xong. 70 anh em. Chém gió đến 12g mới xong. Tôi khản cmn cổ họng rồi

Sáng nay được họp măt , gặp được bác Huy , bác Khánh Trình .
và các AE trong diễn đàn rất vui . Mong có ngày thoải mái hơn lâu hơn nhưng mát hơn để

Đôi khi là "nghề chọn người chứ không phải người chọn nghề". Với em thì có lẽ là như vậy. :)

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 529 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 120 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,216 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 231 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 487 Xem / 38 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên