Cafe cuối tuần số 40 - Định kiếm của thị trường 100 USD, ai dè đi đứt 3000 USD

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,523
153,861
Cuối tuần lại đến. Nhanh thật. Tôi và anh em trên này lại già thêm 1 tuần tuổi rồi. Tuổi mình thì ngày càng cao, sức lực càng suy kiệt đi mà sao Market với em Trinh thì cứ càng ngày càng phơi phới ra. Ngày xưa 1 mình có thể vật được cả em Trinh lẫn Market, ngày nay không chừng 5-7 anh em dồn sức vào chưa chắc thắng nổi em Trinh, huống thì em Market thì hơn 6000 anh em TraderViet may ra mới làm em ấy hơi...ngứa ngáy.

Thôi không đi lạc đề nữa. Tranh thủ buổi cafe cuối tuần hôm nay, tôi lại xin kể về 1 kỷ niệm trong cuộc đời trading của mình nữa. Kỷ niệm này là bằng chứng cho thấy sự "khốn nạn" của em Market, nhiều khi còn ghê gớm hơn cả em hoa hậu Phương Nga trong chuyện tình Nga - Mỹ xôn xao Việt Nam mình bữa giờ

Số là tôi có ông anh chơi chung và có trade forex. Hồi đó ổng có tài khoản ở nhiều sàn, đánh ăn bonus các đầu kiếm lai rai tiền mua sữa cho con. Định mệnh thế nào có sàn kia nó cho 100 USD bonus và cho đánh cháy cái bonus đó. Thấy ngon quá, ông anh liền lập kế hoạch biến 100 USD bonus đó thành 100 USD tiền sữa. Kế hoạch như sau

Mở 1 tài khoản ở nơi khác 1000 USD, sau đó, dùng tài khoản mới này đánh ngược tài khoản 100 USD kia. Ví dụ bên 100 USD mua 0.1 lot vàng thì bên 1000 USD bán lại 0.1 lot. Nếu giá giảm đi tầm 10 giá (tính ví dụ tròn trịa) thì đầu 100 USD bonus cháy, còn đầu 1000 USD thành 1.100 USD. Rủi giá đi ngược, tức là bên bonus thì lời mà bên tiền thật thì lỗ, thì anh sẽ nhồi thêm lệnh với khối lượng lớn hơn, nhằm tính toán sao cho giá chỉ cần quay đầu 1 tý là anh sẽ lấy được 100 USD bonus.

Lý thuyết nghe rất hay, vì có ai nghĩ giá vàng không có giai đoạn nào mà không hồi cỡ 7-8 giá. Chỉ cần hồi nhiêu đó là xong việc.

Chúng tôi gọi đây là chiêu Lấy tiền đè thị trường. Nếu bỏ 1000 USD vào mà không lấy được 100 bonus thì lại bỏ thêm. Tính ra tỷ suất lợi nhuận tốt hơn nhiều so với ngân hàng mà.

Nhưng người tính không bằng trời tính, đặc biệt là mình không thể nào tính lại cái con Market độc ác như con cá thác lác này. Ông anh vào lệnh đúng giai đoạn giá vàng nó đi đúng 1 hướng tăng và không có đoạn hồi nào tầm 5-7 giá luôn. Lúc sắp đứt 1000 USD đầu tiên, anh nhanh tay bơm thêm 1000 nữa, rồi lại thêm 1000 nữa. Tổng cộng là 3000 USD. Tuy nhiên, giá vàng nó tăng luôn 70 USD trong vài ngày mà không hề điều chỉnh. Cái kết là anh đi đứt 3000 USD mà không lấy được 100 USD bonus.

Nghe câu chuyện xong anh em thấy có tin nổi không? Tôi thì xin thề câu chuyện này là chuyện thật 100% do tôi chứng kiến luôn. Đến bây giờ, thỉnh thoảng anh em gặp nhau vẫn kể chuyện cũ và ngao ngán lắc đầu trước con quái thú Market.

Có anh em nào bị "dính" kèo thúi tương tự không thì chia sẻ cho đồng đội nghe với nhé

Thôi tôi lại phải vào "chào buổi sáng" với Trinh 1 phát đây

Chúc anh em cuối tuần vui vẻ bên gia đình và người thân

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách của Phù Thủy Trader Mark Minervini

Mark Minervini là một huyền thoại của giới trading toàn cầu. Bộ sách này mang đến các kiến thức cơ bản nhất về phương pháp giao dịch của Mark Minervini
vật ra được thì phải *** được cơ thì nó mới hết chống cự, chứ vật nó ngã rồi nhiều man ảo tưởng tưởng mình vật ngã được nó ai dè nó tự ngã để nó *** mình.

Tôi cũng đã từng ở hoàn cảnh như anh bạn của bác rồi, hồi đó khoảng năm 2013 gì đó( lâu rồi cũng ko nhớ rõ), lần đầu tôi nạp 2 sàn mỗi cái 500, sau đó cũng cái buy cái sell thấy vài lần đầu ngon ăn(lệnh 0.1), tk lên đc khoảng 1k mà bên kia chưa cháy, lần này chơi tất tay luôn, làm cú 0.5 rồi thế nào mà tk 1k tôi buy mà bên tk còn lại tôi lại ko sell...thế là vài phút sau đợi giá lên rồi tính sell cũng chưa muộn, và ko biết sao hôm đó có tin gì đó( tin chit) nó làm 1 cái đổ như thác nước và tôi đi ngay 1k và ko bao giờ trở lại, còn tk còn lại do bị tâm lý nó cũng đi luôn...chuyện đã lâu nhưng mỗi khi nhớ lại vẫn cò đau./\

Tôi cũng đã từng ở hoàn cảnh như anh bạn của bác rồi, hồi đó khoảng năm 2013 gì đó( lâu rồi cũng ko nhớ rõ), lần đầu tôi nạp 2 sàn mỗi cái 500, sau đó cũng cái buy cái sell thấy vài lần đầu ngon ăn(lệnh 0.1), tk lên đc khoảng 1k mà bên kia chưa cháy, lần này chơi tất tay luôn, làm cú 0.5 rồi thế nào mà tk 1k tôi buy mà bên tk còn lại tôi lại ko sell...thế là vài phút sau đợi giá lên rồi tính sell cũng chưa muộn, và ko biết sao hôm đó có tin gì đó( tin chit) nó làm 1 cái đổ như thác nước và tôi đi ngay 1k và ko bao giờ trở lại, còn tk còn lại do bị tâm lý nó cũng đi luôn...chuyện đã lâu nhưng mỗi khi nhớ lại vẫn cò đau./\
Thương đau quá bác

chả có bác nào có kiểu cháy tài khoản going mình. Mình cháy tài khoản chỉ có một nguyên nhân mà bị hoài nhưng vẫn cố tình không sửa. Đó là thói quen bắt đỉnh và đáy, khi bắt được rồi sẽ đặt một lệnh double khác ngược lại, lệnh này đặt khi có lời là chốt luôn (thường để lời 10$ - 100$ chốt 1 lần). Cách này hay hơn tạo 2 tài khoản đối với người yếu vốn. Giả sử đặt sell 0.5 thì khi trend nó xuống sẽ đặt buy 1.0, đợi nó lên được 10 -100pip thì chốt (tùy lòng tham). mình rất nhiều lần làm tài khoản từ 250$ lên 1k hoặc hơn nhưng cứ được vài lệnh lời là lòng tham nổi lên, 1 lệnh double không chốt đếến cuối lại gong lệnh rồi lỗ. mà lệnh lỗ nào cũng hơn 200$ mới đau.
Vẫn biết kiểu chơi này rất rủi ro (mặc dù đoán đúng Xu huưướng đi nữa) nhưng vẫn cố tình không sửa.

cái đoạn bàn lý thuyết là thấy rõ kết cục rồi , ai đời thả con tôm bắt con tép , ham cái lãi nhỏ mà mạo hiểm cái gốc to ~.~! , thường ng kinh doanh thích dùng vốn nhỏ ăn lãi to hoặc lãi lai rai lâu dài chứ đầu tư kiểu trên khác gì đánh 1 ván bài ^^~

cái đoạn bàn lý thuyết là thấy rõ kết cục rồi , ai đời thả con tôm bắt con tép , ham cái lãi nhỏ mà mạo hiểm cái gốc to ~.~! , thường ng kinh doanh thích dùng vốn nhỏ ăn lãi to hoặc lãi lai rai lâu dài chứ đầu tư kiểu trên khác gì đánh 1 ván bài ^^~
Tại tiếc của bác ạ. Tính làm 100 USD dễ dàng ai dè khoai phết

Gồng làm gì hả cụ, đặt SL hít thì ra ngoài, hẹn gặp lại thôi, gồng gánh kinh hoàng lắm!
Thật. Trade mà cứ căng như dây đàn, phải theo dõi liên tục, hoặc thấp thỏm lo âu.. Thì có cá kiếm được bạc tỷ cũng cúng lại hết cho bệnh viện. Em là em cứ đi chậm mà chắc, lại đỡ đau đầu đau tim

Thật. Trade mà cứ căng như dây đàn, phải theo dõi liên tục, hoặc thấp thỏm lo âu.. Thì có cá kiếm được bạc tỷ cũng cúng lại hết cho bệnh viện. Em là em cứ đi chậm mà chắc, lại đỡ đau đầu đau tim
Cứ làm 0.01 lot như tôi thì ăn ngủ khỏe. Xem như bỏ tiền luyện công phu. Tháng nào hên còn kiếm được 50u đi cafe cả tháng nữa

Cứ làm 0.01 lot như tôi thì ăn ngủ khỏe. Xem như bỏ tiền luyện công phu. Tháng nào hên còn kiếm được 50u đi cafe cả tháng nữa
Em phải kiếm tiền trả nợ bác ạ, gia đình đông anh em, còn một cha mẹ già phải nuôi.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 592 Xem / 49 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 156 Xem / 13 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 74 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 82 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,957 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 221 Xem / 9 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,016 Xem / 47 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên