Cái giá mất 10.000 đô và bài học cá nhân

Chia buồn với chủ thớt
Sau 1 năm thua 10k thì ngoài buồn chán ra bạn có rút dc kinh nghiệm gì cho mình ko? Có biết vì sao mình thua ko? Nếu ko rút dc gì mà chỉ buồn chán thì bạn nên dừng lại vì trò chơi này ko thích hợp bới bạn
Còn nếu bạn vẫn muốn tìm hiểu về nó thì khoan hãy nghĩ đến chuyện chiến thắng, đừng hỏi pp hay bí quyết . Bởi vì ko có chén thánh đâu, mỗi pp chỉ đúng ở 1 thời điểm nào đó thôi chứ ko là mãi mãi.
Điều bạn cần làm bây giờ là ngồi nhìn lại quá trình thua của mình để rút ra nguyên nhân và kinh nghiệm. Rảnh rỗi thì đọc sách, nghiên cứu thêm về thị trường tài chính. Có 1 số sách khá hay nên đọc là CHẾT VÌ CHỨNG KHOÁN, HỒI ỨC CỦA 1 THIÊN TÀI ĐẦU TƯ CK, TRADING IN ZONE... đọc rồi thì đọc lại vẫn dc ^^
Ngoài ra bạn có thể đọc thêm các bài trên TraderViet hoặc nhatkyforex để học thêm
Thị trường vẫn nằm đó thôi ko chạy mất đâu mà sợ. 10 năm sau quay lại chiến vẫn chưa muộn.
chuẩn vãi .iqoption thì scam có phốt nhiều rồi . có người thắng cũng bị nó block acc không rút được tiền .

mấy bác có tiền thường thích chơi lắm, cũng may là chỉ mất có 10.000, demo là có sẵn, nếu ai cũng tận dụng tốt điều này và biết kềm chế mình thì chẳng có những lời oán than trên này.
bản thân tôi thận trọng, lỗ ít lắm, ít đến đáng thương luôn. tôi đã demo một ít cũng như hạn định mức độ thua lỗ cho mình, thời gian demo cũng từ từ dài ra. cho đến lúc tôi nghiêm túc như dùng tiền thật. sau đó tôi mới dùng tiền thật để lấy kinh nghiệm tâm lí một cách có kiểm soát. tôi đã không kỳ vọng bất kỳ khoản lãi nào cho đến khi tôi có thể giữ chặt được tiền lãi.
cho mấy bác về bóc phốt sàn, sàn nào thì người ta cũng làm ăn cả, muốn lâu dài mình phải tính cho mình trước hơn là đợi sàn nó tuân thủ mấy điều luật nó đề ra, mấy điều đó không hơn miếng giấy vệ sinh đâu, chùi phát rách ngay. mấy bác móc tiền người ta một đống, nó phủi tay một cái, đến cái quần rách cũng ko được nhận huống hồ là $.
bản thân tôi luôn cẩn trọng, lãi một ít vài trăm hoặc lên nghìn là rút về ví ngay, sau đó lại từ ví chuyển về bank, sau đó tạo một vài tài khoản khác để đánh sau khi tk này đã có đủ một số lãi, cẩn thận hơn tôi cũng di chuyển đến một vài địa điểm khác để tránh trùng lặp IP, hẳn là không ai vui khi thấy nó ăn của mình còn kéo luôn cả bố mẹ con cái nó vào ăn của mình nữa. tôi nói thế, các bác nghiệm ra được j dc.
trước khi để nó ăn gian chơi chiêu mình thì mình cẩn thận phòng tránh, cắm sẵn chìa khóa trên xe rồi nghĩ ai cũng à người tốt và sợ công an là lầm chết.

mấy bác có tiền thường thích chơi lắm, cũng may là chỉ mất có 10.000, demo là có sẵn, nếu ai cũng tận dụng tốt điều này và biết kềm chế mình thì chẳng có những lời oán than trên này.
bản thân tôi thận trọng, lỗ ít lắm, ít đến đáng thương luôn. tôi đã demo một ít cũng như hạn định mức độ thua lỗ cho mình, thời gian demo cũng từ từ dài ra. cho đến lúc tôi nghiêm túc như dùng tiền thật. sau đó tôi mới dùng tiền thật để lấy kinh nghiệm tâm lí một cách có kiểm soát. tôi đã không kỳ vọng bất kỳ khoản lãi nào cho đến khi tôi có thể giữ chặt được tiền lãi.
cho mấy bác về bóc phốt sàn, sàn nào thì người ta cũng làm ăn cả, muốn lâu dài mình phải tính cho mình trước hơn là đợi sàn nó tuân thủ mấy điều luật nó đề ra, mấy điều đó không hơn miếng giấy vệ sinh đâu, chùi phát rách ngay. mấy bác móc tiền người ta một đống, nó phủi tay một cái, đến cái quần rách cũng ko được nhận huống hồ là $.
bản thân tôi luôn cẩn trọng, lãi một ít vài trăm hoặc lên nghìn là rút về ví ngay, sau đó lại từ ví chuyển về bank, sau đó tạo một vài tài khoản khác để đánh sau khi tk này đã có đủ một số lãi, cẩn thận hơn tôi cũng di chuyển đến một vài địa điểm khác để tránh trùng lặp IP, hẳn là không ai vui khi thấy nó ăn của mình còn kéo luôn cả bố mẹ con cái nó vào ăn của mình nữa. tôi nói thế, các bác nghiệm ra được j dc.
trước khi để nó ăn gian chơi chiêu mình thì mình cẩn thận phòng tránh, cắm sẵn chìa khóa trên xe rồi nghĩ ai cũng à người tốt và sợ công an là lầm chết.
đúng là eagle có khác

Đọc bài của bạn mình thấy nó gióng cảm giác của mình lần đầu chơi forex. Nhưng cái cảm giác nuối tiếc và thấy mình kém và quá vội vàng khi tham gia khi chưa chuẩn bị đầy đủ hành trang. 3 ngày thua 2.000$. Hiện tại mình vẫn chơi và có khá nhiều kinh nghiệm được tích lũy. Và cái mà mình khuyên bạn nếu muốn quay lại với nó là hãy học tập một cách nghiêm túc đồng thời thứ mà bạn phải luôn luôn nhớ đó là kiểm soát vốn và tâm lý vững. 99% người thua là do ko vững tâm lý. Người thành công là người ko bao giờ bỏ cuộc. Chúc bạn thành công.

Bác làm sao mà tạo được nhiều tài khoản khác vậy? không sợ sàn nhận ra sao? không lẽ bác thay đổi sđt, gmail và ví điện tử.

Bác làm sao mà tạo được nhiều tài khoản khác vậy? không sợ sàn nhận ra sao? không lẽ bác thay đổi sđt, gmail và ví điện tử.
cái này ko phải là bí mật gì, nhưng cũng ko phải là chuyện có thể nói bô lô bô la. bác chắc mới tham gia, cứ thủng thủng một thời gian, để ý, suy nghiệm là sẽ hiểu thôi. nếu có thời gian đi mấy cái hội thảo, giới thiệu sàn, nghe ngóng cũng có thể nâng cao dc một ít kinh nghiệm hay ho đó. sắp tới seraton đợt này cũng có dịp này

Em hàng ngày đi làm bằng xe buýt, trc đây có tham gia vào việc trade real, thua 10000000usd. Em cũng sốc lắm. Giờ vẫn chỉ dám demo. Em thấy các bác trên này quá pro, phân tích đâu ra đấy, không như diễn đàn f319

Chỉnh sửa lần cuối:
Em hàng ngày đi làm bằng xe buýt, trc đây có tham gia vào việc trade real, thua 10000000usd. Em cũng sốc lắm. Giờ vẫn chỉ dám demo. Em thấy các bác trên này quá pro, phân tích đâu ra đấy, không như diễn đàn f319
Người đã có 10 triệu USD, thì việc méo gì mà phải vô đây than thở ?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 104 Xem / 11 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 237,454 Xem / 1,066 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 25,010 Xem / 91 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 357 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 404 Xem / 23 Trả lời
  • finfin trong Sách Trading - Sách Đầu Tư Tài Chính 66,869 Xem / 10 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 602 Xem / 17 Trả lời
  • black trong Hệ thống giao dịch - Trading system 18,837 Xem / 24 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên