Cải thiện kết quả giao dịch Binary Options của bạn chỉ với 5 mẹo này

Thống

Active Member
1,920
8,374
Kể cả những trader có nhiều kinh nghiệm cũng đôi lúc mắc kẹt vào thua lỗ liên tục. Đó là 1 phần tất yếu của trading, không có thua lỗ, không có lợi nhuận. Tuy nhiên, khi rơi vào tình huống "khó xử" này thì rất nhiều BO trader không biết làm gì để xử lý. Nếu bạn cũng đang gặp phải khó khăn này thì 5 mẹo sau đây sẽ giúp được bạn.

1. Giữ cho tâm trạng luôn tích cực

Khi gặp liên tiếp những thua lỗ thì khả năng rất cao tâm trạng của sẽ trở nên tiêu cực. Cảm xúc này sẽ là nguy cơ cho những thua lỗ tiếp theo. Vì thế, bước đầu tiên và cũng là quan trọng nhất đó là luôn vui vẻ, thoải mái.

Có thể bạn không thể nhanh chóng thay đổi tâm trạng, thế nên cách tốt nhất đó là nghỉ ngơi, thư giãn ngay sau khi có 1 chuỗi thua từ 3 trade trở lên.

2. Cân nhắc thay đổi chiến lược giao dịch

Một trong những lý do chủ chốt khiến kết quả giao dịch của bạn mãi không khá lên được đó là do chiến lược của bạn chưa thực sự phù hợp. Tất cả chúng ta đều khác nhau, vì thế cách giao dịch của mỗi người cũng không giống nhau. Việc bạn chọn chiến lược được nhiều người khác yêu thích chưa chắc giúp bạn có được kết quả tương tự. Việc chọn được chiến lược thích hợp theo mình là 1 quá trình dài tìm kiếm, luyện tập và thử nghiệm. Hãy đầu tư thời gian để xây dựng hoặc chọn được chiến lược phù hợp nhất với bạn.

3. Tập trung vào việc luyện tập

Có thể bạn đã bỏ qua việc luyện tập trên demo, thế nên khi thực chiến bạn chưa trang bị đủ kiến thức cũng như kinh nghiệm. Demo là công cụ hết sức tuyệt vời, hầu hết các broker đều cung cấp công cụ này, bạn sẽ được trải nghiệm trading như thật mà không phải rủi ro tiền thật. Giao dịch với demo có thể xem là khá chán, nhưng nó sẽ tiết kiệm cho bạn rất "học phí" phải trả cho thị trường khi giao dịch tiền thật.

api.tedcdn.com_r_talkstar_assets.s3.amazonaws.com_production_pa84633969e1140d6506fc90953ca1884.jpg

4. Sử dụng chiến lược của bạn ở thời điểm khác

Một chiến lược dù hiệu quả đến đâu cũng không thể xem là hoàn hảo, bách chiến bách thắng được. Đôi lúc sự hiệu quả này chỉ đến ở một thời điểm nhất định nào đó trong ngày, bạn chỉ nên giao dịch đúng những thời điểm đó để có kết quả tốt nhất. Một cách hay để biết được nên giao dịch vào lúc nào đó là mở chart và kéo về quá khứ và xem những tín hiệu cũ thường xuất hiện khi nào.

5. Giảm nhỏ khối lượng vào lệnh

Nếu bạn vẫn đang không chưa thể thoát khỏi chuỗi thua triền miên dù đã thử mọi cách trên thì bạn hãy giảm nhỏ khối lượng vào lệnh lại để đảm bảo rủi ro giao dịch không quá lớn. Một lợi ích khác của việc vào lệnh nhỏ đó là tâm lý của bạn sẽ thoải mái hơn rất nhiều, giúp bạn nhanh chóng chuyển bại thành thắng.

Happy Trading

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
1 pp. 1 chiến lược nào đó đều có ưu nhược. Nên biết kết hợp để dc pp tối ưu toàn diện.
Tôi ko thích bị thua lỗ. Dù rằng thua lỗ ko thể làm tôi bị tổn hao cái gì. Nhưng tôi vẫn ko thích.
Tôi xào nấu cái pp của mình thêm lần nữa. Về cơ bản. Tôi nhận ra điểm yếu và che đậy nó lại rồi chiến tiếp.
Cứ bình tĩnh. Thua lỗ ko làm bạn thất bại. Chỉ khi ngừng cuộc chơi. Mới là thất bại. Còn cố gắng là còn cơ hội và hy vọng

1 pp. 1 chiến lược nào đó đều có ưu nhược. Nên biết kết hợp để dc pp tối ưu toàn diện.
Tôi ko thích bị thua lỗ. Dù rằng thua lỗ ko thể làm tôi bị tổn hao cái gì. Nhưng tôi vẫn ko thích.
Tôi xào nấu cái pp của mình thêm lần nữa. Về cơ bản. Tôi nhận ra điểm yếu và che đậy nó lại rồi chiến tiếp.
Cứ bình tĩnh. Thua lỗ ko làm bạn thất bại. Chỉ khi ngừng cuộc chơi. Mới là thất bại. Còn cố gắng là còn cơ hội và hy vọng
Rất cảm ơn chia sẻ của bác :D :D :D

Không phải tự nhiên sàn tốt lành đẻ ra công cụ giúp trader cắt lỗ hay chốt lời non đâu, đòn tâm lý hơi bị cao đấy, hehe :D
mấy ngày đầu non tay tôi còn bị nó dụ, h thì quên đi, lệnh đã đóng xuống thì chỉ có đi tới kì cùng nhất chín nhì bù, nó giựt nó nó nhích kệ cha nó, ko thanh lý sớm, lỗ cũng mặc, và đặc biệt là không nhồi thêm lệnh trên cùng 1đoạn thời gian đã có lệnh trước đó. tôi rút ra nhiều kinh nghiệm đau thương rồi. ăn chả được nhiêu từ mấy cái việc này, toàn bị vả đau méo mặt. tốt nhất là né bớt dc cái nào thì né

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,485 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,555 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 366 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 340 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên