Cảm ơn ANH Dtd, người anh em trader bí ẩn

Mình mới tạo nick trên diễn đàn. Mình muốn cảm ơn 1 người anh ! cũng đã hơn 1 tháng rồi mình không thấy anh ấy trả lời tin nhắn của mình (đến bây giờ mình chỉ có thể biết anh đó qua zalo – anh ấy không cho số). Anh ấy mất tích 1 cách bí ẩn và khó hiểu ! mình không biết anh ấy có trên diễn đàn không ? tại mình nghe anh nói “muốn học gì hãy lên TraderViet mà học” nên mình nghĩ anh cũng là thành viên trên diễn đàn

Mình không biết sao anh ấy có được nick zalo của mình, anh ấy nhắn tin và chỉ mình một cách rất nhiệt tình mà không cần mình trả ơn hay gì hết. anh ấy chỉ mình phương pháp, cách quản lý vốn. lúc đầu mình cứ nghĩ anh ấy lừa đảo, mình hỏi anh ấy cần gì ? tại sao lại chỉ mình ? anh ấy chỉ nói “khi nào trade tốt hãy chỉ lại 1 người khac, còn muốn trả công thì khi nào gặp hãy trả công anh 1 ly trà sữa”. lúc đầu mình không tin vào anh ấy, anh ấy cho mình 4 lệnh. Mình ăn hết 4 lệnh. anh chỉ rất chi tiết: điểm vào lệnh, đặt chốt lỗ, chốt lời, tại sao giá nó đi như thế. mình hỏi anh đó sao hay thế, anh đó chỉ nói “may mắn thôi”. Lúc nào anh câu cửa miệng của anh đó cũng nói “May Mắn”. anh ấy chỉ mình phương pháp rất đơn giản chỉ gồm EMA 13, EMA 50, RSI và hành động giá.

Môt ngày đẹp trời, mình nhắn tin khoe lệnh ăn của mình nhưng anh đó tự nhiên mất tích một cách bí ẩn. anh đó đến rồi đi như 1 cơn gió ! em vẫn không biết mình có làm gì sai không ? hay anh đó có bị gì không ?

Nếu anh có trên diễn đàn thì “em cảm ơn anh ! nhờ có anh mà cuộc đời em đã thay đổi. em không biết em có làm gì hay nói gì sai để anh giận không ? nhưng em rất cảm ơn anh. Nếu có thể hãy nhắn tin cho em”. Em Cảm ơn Diễn Đàn
A bị mất điện thoại, giờ a mới mua điện thoại mới, nhân tiện số zalo cũ a mất luôn rồi

em thay đổi cách suy nghĩ của mình á ! có vài điều em học từ anh ấy mà em thấy rất hay. em không còn suy nghĩ chụp giựt nữa ! ảnh từng nói "các quỹ đầu tư, họ đầu tư theo tháng, theo quý chứ đâu tư trong 1 ngày. Hãy nhìn xa hơn để coi bức tranh toàn cảnh. chỉ sử dụng nến 1h để tối ưu hóa 1 lệnh thôi"
Tôi cũng có uống trà sữa bác ạ.

Ý tôi là tại bài viết của bác chủ thớt nghe bí ẩn nên tôi nghĩ đến một nam nhân trader cao 1.9m, bụng 8,5 múi, cơ bắp cuồn cuộn như Lý Đức, ai dè đến đoạn cuối thì nam nhân trader lại đề nghị tặng trà sữa làm tôi giựt bắn người. Nó bị sai so với cái tưởng tượng của tôi thôi
Huy ơi chia sẽ hướng dẫn vì là trader mới vào làng. Thank

theo như bác nói thì mình khẳng định với bạn là biết bạn này, còn biết kênh youtube của bạn ấy, bạn ấy có chia sẽ cách đánh này trên kênh youtube và bạn ấy luôn chia sẽ kiến thức free mà có khi phải đóng học phi mới học được những kiến thức đó

theo như bác nói thì mình khẳng định với bạn là biết bạn này, còn biết kênh youtube của bạn ấy, bạn ấy có chia sẽ cách đánh này trên kênh youtube và bạn ấy luôn chia sẽ kiến thức free mà có khi phải đóng học phi mới học được những kiến thức đó
ah, bạn nói anh QUÝ DUBAI đúng không ? mình trao đổi với anh ấy rồi ! không phải bạn :(

Kênh youtube của bạn ấy là gì vậy bạn

có lẽ nào đó là 4 trades cuối cùng trong cuộc đời bác ấy. Bác ấy đã khô máu mặc dù chỉ bạn nhưng ko vào được lệnh...:(:(:(

Dễ lắm ạ !
trước tiên là coi nến tháng: vẽ kháng cựhỗ trợ, vẽ trendine. Sau đó tương tự với nến tuần, ngày.
Nếu xu hướng tuần là giảm và có xu hướng tăng (Phá trend) thì coi xu hướng ngày và giờ có xu hướng tăng không ? (phá trendline và RSI dưới mức quá bán) ! đặc biệt là giá phải phá được đường EMA50, không được giao dịch trong vùng kháng cựhỗ trợ. Nếu giá dao động trong vùng đó thì chờ. em tính chốt lỗ là 60pit và chốt lời là 120pit (cái này ảnh chỉ luôn)
Hồi trước em sử dụng nhiều công cụ lắm nhìn cũng rối mắt, nhưng sau đó em bỏ bớt. còn lại kháng cự và hỗ trợ và trendline thôi. Đơn giản mà dễ nhìn lắm ! đặc biệt là em không còn giao dịch chớp nhoáng trong ngày nữa, lệnh giữ chậm nhất cũng 1 tuần
Bác có thể chia sẽ cách xác định vùng hỗ trợkháng cự được ko bác ?
Thanks

Dễ lắm ạ !
trước tiên là coi nến tháng: vẽ kháng cự và hỗ trợ, vẽ trendine. Sau đó tương tự với nến tuần, ngày.
Nếu xu hướng tuần là giảm và có xu hướng tăng (Phá trend) thì coi xu hướng ngày và giờ có xu hướng tăng không ? (phá trendline và RSI dưới mức quá bán) ! đặc biệt là giá phải phá được đường EMA50, không được giao dịch trong vùng kháng cự và hỗ trợ. Nếu giá dao động trong vùng đó thì chờ. em tính chốt lỗ là 60pit và chốt lời là 120pit (cái này ảnh chỉ luôn)
Hồi trước em sử dụng nhiều công cụ lắm nhìn cũng rối mắt, nhưng sau đó em bỏ bớt. còn lại kháng cự và hỗ trợ và trendline thôi. Đơn giản mà dễ nhìn lắm ! đặc biệt là em không còn giao dịch chớp nhoáng trong ngày nữa, lệnh giữ chậm nhất cũng 1 tuần
Chúc mừng bạn. "Supply Demand + Price Action cũng là lần theo dấu vết cá mập. Khi đã lần ra rồi thì mới đọc vị được thị trường" =>1 trader thành công đã nói với mình câu này - và thấy hiệu quả đến tận bây giờ!

Vậy còn ema13 để làm j bác
Em không biết nói sao cho bạn hiểu ! Thường khi phá trend, giá có xu hướng quay lại test.
Ở khung nến 1h, Khi giá phá trend đi lên là giá sẽ nằm trên EMA13 và EMA50. Khi giá quay lại test thì giá sẽ giảm xuống cắt EMA13 (có thể cắt luôn EM50) nhưng đường EMA13 sẽ không cắt EMA50. Đợi khi giá tăng lại em vào lệnh !

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 522 Xem / 45 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 271 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 621 Xem / 12 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,754 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 87 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên