Cảm ơn ANH Dtd, người anh em trader bí ẩn

Bác có thể chia sẽ cách xác định vùng hỗ trợkháng cự được ko bác ?
Thanks
Em xin lỗi bạn ! Em không biết giải thích sao :( ! Tại bản thân em thấy mỗi người vẽ mỗi kiểu ! Nhưng em được anh đó chỉ là hãy chú ý đến các mức tròn số. Như em hay trade cặp eur/usd thì em sẽ để ý các mức tròn số trên khung nến ngày. Như là 1.14000, 1.13500, 1.13000... Vì các nhà đầu tư lớn ít khi nào họ quan tâm đến các các số lẻ phía sau

Dễ lắm ạ !
trước tiên là coi nến tháng: vẽ kháng cự và hỗ trợ, vẽ trendine. Sau đó tương tự với nến tuần, ngày.
Nếu xu hướng tuần là giảm và có xu hướng tăng (Phá trend) thì coi xu hướng ngày và giờ có xu hướng tăng không ? (phá trendline và RSI dưới mức quá bán) ! đặc biệt là giá phải phá được đường EMA50, không được giao dịch trong vùng kháng cự và hỗ trợ. Nếu giá dao động trong vùng đó thì chờ. em tính chốt lỗ là 60pit và chốt lời là 120pit (cái này ảnh chỉ luôn)
Hồi trước em sử dụng nhiều công cụ lắm nhìn cũng rối mắt, nhưng sau đó em bỏ bớt. còn lại kháng cự và hỗ trợ và trendline thôi. Đơn giản mà dễ nhìn lắm ! đặc biệt là em không còn giao dịch chớp nhoáng trong ngày nữa, lệnh giữ chậm nhất cũng 1 tuần
Cách nói chuyện này như bạn nói thì mình thấy giống 1 trader tên Vũ Quý của kênh youtu blockchaindream, cả những note vs đặt sl vs tp tương tự ntn ko biết a ấy có tham gia TraderViet ko, a ấy cũng làm nhiều bài hướng dẫn cho ng mới trade, b thử tìm hiểu xem có đúng ng ko

đặc biệt là giá phải phá được đường EMA50
------------------------------------------------------------------
Phá EMA50 của khung giờ nào hả bác, 1h hay 4h, 1D

Đơn giản là anh ấy không còn may mắn nữa, vỡ nợ đổi sim thôi.
Hệ thống vậy là ổ rồi, thêm quản lý vốn thì sống ngon thôi bạn.
Chúc mừng bạn.

Người anh kia biến mất không trả lời bạn tôi nghĩ anh ấy là người từng trải với Market rồi, bạn mà trade lâu hơn nữa không chừng bạn lại thầm trách anh ấy "giá như không có anh chỉ bảo mình đã bỏ được cái trò này".

Cách nói chuyện này như bạn nói thì mình thấy giống 1 trader tên Vũ Quý của kênh youtu blockchaindream, cả những note vs đặt sl vs tp tương tự ntn ko biết a ấy có tham gia TraderViet ko, a ấy cũng làm nhiều bài hướng dẫn cho ng mới trade, b thử tìm hiểu xem có đúng ng ko
Mình cũng nghĩ như bạn, hệ thống và phương pháp vào lệnh rất giống với video trên kênh Youtube Blockchain Dream.

Dễ lắm ạ !
trước tiên là coi nến tháng: vẽ kháng cự và hỗ trợ, vẽ trendine. Sau đó tương tự với nến tuần, ngày.
Nếu xu hướng tuần là giảm và có xu hướng tăng (Phá trend) thì coi xu hướng ngày và giờ có xu hướng tăng không ? (phá trendline và RSI dưới mức quá bán) ! đặc biệt là giá phải phá được đường EMA50, không được giao dịch trong vùng kháng cự và hỗ trợ. Nếu giá dao động trong vùng đó thì chờ. em tính chốt lỗ là 60pit và chốt lời là 120pit (cái này ảnh chỉ luôn)
Hồi trước em sử dụng nhiều công cụ lắm nhìn cũng rối mắt, nhưng sau đó em bỏ bớt. còn lại kháng cự và hỗ trợ và trendline thôi. Đơn giản mà dễ nhìn lắm ! đặc biệt là em không còn giao dịch chớp nhoáng trong ngày nữa, lệnh giữ chậm nhất cũng 1 tuần
Lên Youtube search Blockchain Dream. Coi clip phân tích kèo của anh chàng này. Y hệt như cái bạn nói. Mình nghĩ người đó là him đấy.

Theo trend với test kháng cự hỗ trợ. Nếu cho rằng mình có 50/50 cơ hội thì dễ xử thôi. Mà kèo theo trend khung thời gian lớn chắc như bắp. Bỏ qua tin tứcthif nhìn dc trend bắt là khó trượt lắm.

Cang đi xa càng thấy nó quy về đơn giản
1 xu hướng tháng ngày tuần giờ
2 hỗ trợ
3 pp của riêng bản thân.
Các trader thành công đa phần là chỉ cần đến thế.
Chúc các ae việt lấy thật nhiều tiền tây lông

nghe nó ko logic tý nào. nhưng mà cũng thú vị. nhưng kiểu cách của bác nc như vậy nhìn gay v~:)

1 tuần đanh một lệnh lâu quá, ăn cao nhất tầm 10-20% gặp con nào bay mạnh ăn 50% là cao. chưa ai bày cách trade ăn 1% một ngày để học

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 502 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 419 Xem / 41 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,735 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 69 Xem / 1 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 186 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên