[Cảm ơn TraderViet] Thực chiến cùng U/J

Nguyen trong hoc

Active Member
559
535
Như trước đây mình đã viết là muốn viết bài chia sẻ đóng góp những gì mình học được để thảo luận chém gió . Nhưng văn mình quá kém cần sự học hỏi tập luyện dài dài cái này chắc để sau, lên diễn đàn học hỏi được nhiều nhưng chỉ cảm ơn xuông, hoặc like tinh thần, không có ý nghĩa

Học đi đôi với hành
Sau 1 thời gian học hỏi tìm tòi trên TraderViet mình cũng học được rất nhiều từ các bậc tiền bối cao nhân
Được các bác giúp đỡ nhiều, để đáp lại ân tình đó mình cũng xin phép được mở topic này:

1.Để anh em khi đọc “tiêu đề” luôn nhớ đã được sự giúp đỡ từ TraderViet, cảm ơn TraderViet ! cùng chung tay đóng góp xây dựng.
2.Chia sẻ phương pháp giao dịch của mình để các bác cùng chém gió, thảo luận, xả chét … để mình có thể hoàn thiện thêm kỹ năng thanks you

Mình có giao dịch vài cặp tiền nhưng trong toppic này chỉ giao dịch nói đến cặp U/J thôi nhé

Phải nói là mình cũng không khác gì phần lớn các bác trong diễn đàn này khi mới tìm đến forex
Mơ mộng bay bổng, hy vọng, sung sướng…. mình đúng là cao thủ rồi. đến lúc market nó tát cho vài cái vêu mồn và cháy vài cài tài khoản
Mới nhận ra răng đời không nhơ mơ.

Quan điểm :
Thành công với forex là cuộc hành trình chứ không phải điểm đến, vì vậy không thể một sớm một chiều được mà nó cần 1 quá trình tu luyện dài dài…
Dù bác có tài giỏi đến đâu thì cũng không thể 100% lệnh thắng, dù bác có kém cỏi đến đâu không thể 100% lệnh thua (nhưng cháy TK thì có)

Dù các bác có hàng trăm indicator, hàng trăm hệ thống giao dịch, hàng ngàn phương pháp phân tích khác nhau thì thị trường nó cũng chỉ có 2 hướng một là lên, hai là xuống
Vì vậy hãy chọn cho mình hệ thống giao dịch đơn giản và hiệu quả và tập luyện. quản lý vốn,Tuân thủ kỷ luật

Nếu bạn đánh xuống mà thị trường đi xuống tức là bạn đúng, nếu bạn đánh xuống mà thị trường đi lên tức là bạn sai và ngược lại
Lệnh thua là 1 phần của cuộc chơi hãy chấp nhận nó và từ đó rút ra kinh nghiệm

Mỗi người có quan điểm nhìn nhận phân tích thị trường khác nhau vì vậy nếu em có đánh buy, mà các bác đánh sell thì các bác cũng đừng chém gió em nhé. Hoặc là có dống của bác nào thì cũng đừng bảo em copy nhé, à có bảo cũng không sao.

Phương pháp giao dịch của em là 1 phần học tham khảo từ bác @Hà Trí Quyền, @DuongHuy… cảm ơn 2 bác

PS : Nếu các bác đồng quan điểm hãy like share and subscribe

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách của Phù Thủy Trader Mark Minervini

Mark Minervini là một huyền thoại của giới trading toàn cầu. Bộ sách này mang đến các kiến thức cơ bản nhất về phương pháp giao dịch của Mark Minervini
Đu theo bác này xem thế nào, post setuo hang ngày đi để ae kiếm chút cháo. Nghe giới thiệu vậy chắc cũng đã thành công mức nào đó rồi.

Hành trình vạn dặm khởi đầu từ những bước chân đầu tiên"

Giá phá vỡ kênh tăng H1
chờ hồi lại vùng kháng cự và sell theo H4
sell limit :106.597
SL:106.797
TP:106.211

Có thua mới có thắng chứ, tiếp tục post đi bác, để ae học hỏi.

Ngay từ đầu đã nhận định sai xu hướng nên sai hết
chờ giá hồi về kênh hoặc vùng hỗ trợ buy theo xu hướng

buy limit :106.643
SL:106.401
TP:107.160

U/J giờ cứ theo dõi đã có thể xu hướng giảm nhưng ko giảm mạnh như trên, thời điểm này sell E/U tốt hơn

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 226 Xem / 10 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,046 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,276 Xem / 41 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 340 Xem / 7 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,322 Xem / 84 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 342 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên