Cảm xúc thăng hoa^^

Cảm xúc thăng hoa^^

Cảm xúc thăng hoa^^
Tết nhất....
Đang dính gần chục lệnh đỏ
Niềm tin lung lay
Yeah, tao biết mà...mày đang sợ hãi, cắt hay không, cắt hay không ?:oops:

Bác nào cùng cảnh ngộ...không???:confused::confused:
ủa ủa,thấy cách nói chuyện của bạn mình nghĩ bạn cũng trader lâu năm rồi cơ mà?tại sao con do dự việc cắt hay không nhỉ?vẫn không tự thỏa mãn,vẫn sợ,vẫn muốn tham?

ủa ủa,thấy cách nói chuyện của bạn mình nghĩ bạn cũng trader lâu năm rồi cơ mà?tại sao con do dự việc cắt hay không nhỉ?vẫn không tự thỏa mãn,vẫn sợ,vẫn muốn tham?

Đang chơi đùa với cảm xúc đó bác....
Sợ....vẫn sợ
Tham....vẫn tham

Khi chạm stoploss, vì setup đó hết hạn như một hợp đồng quyền chọn vào vùng mất tiền và đến ngày đáo hạn.

Khi chạm takeprofit, vâng, bạn đã đúng lần này...

Và việc cắt, chốt sớm...là cực kỳ ngu ngốc.

Đang chơi đùa với cảm xúc đó bác....
Sợ....vẫn sợ
Tham....vẫn tham

Khi chạm stoploss, vì setup đó hết hạn như một hợp đồng quyền chọn vào vùng mất tiền và đến ngày đáo hạn.

Khi chạm takeprofit, vâng, bạn đã đúng lần này...

Và việc cắt, chốt sớm...là cực kỳ ngu ngốc.
vậy tức là có một cá thể biệt lập giữa 2 thằng Sợ và Tham?thằng này là cân bằng và chi phối hai thằng còn lại?mình thì chẳng có sợ,mà cũng chẳng muốn tham,rất linh động.có thể coi mình là ngu ngốc cũng được.vì phần lớn mình thường cắt loss rất nhanh,còn tp thì tùy giá không đi như kỳ vọng.điều quan trọng nhất luôn luôn là số điểm đạt được luôn nhiều hơn số mất.bạn thấy cách này thế nào?

vậy tức là có một cá thể biệt lập giữa 2 thằng Sợ và Tham?thằng này là cân bằng và chi phối hai thằng còn lại?mình thì chẳng có sợ,mà cũng chẳng muốn tham,rất linh động.có thể coi mình là ngu ngốc cũng được.vì phần lớn mình thường cắt loss rất nhanh,còn tp thì tùy giá không đi như kỳ vọng.điều quan trọng nhất luôn luôn là số điểm đạt được luôn nhiều hơn số mất.bạn thấy cách này thế nào?

Bác đã bao giờ hối tiếc vì cắt lỗ quá sớm chưa?

Cắt lỗ quá muộn thì rất phổ biến.

Trong market, chắc không có khái niệm về thời điểm, chỉ có khái niệm về giá....đúng giá đo là cắt, đúng chỗ đó là tp.

Nếu không có khái niệm về thời gian, sẽ không có nhũng từ như: chờ đợi, kiên nhẫn, nóng vội, hy vọng và nuối tiếc....không có bắt đầu và kết thúc;

tất cả chỉ là, tiếp tục...

p (1).jpg

Đây là 1 phim mình rất thích. Hành trình vô định....

Bác đã bao giờ hối tiếc vì cắt lỗ quá sớm chưa?

Cắt lỗ quá muộn thì rất phổ biến.

Trong market, chắc không có khái niệm về thời điểm, chỉ có khái niệm về giá....đúng giá đo là cắt, đúng chỗ đó là tp.

Nếu không có khái niệm về thời gian, sẽ không có nhũng từ như: chờ đợi, kiên nhẫn, nóng vội, hy vọng và nuối tiếc....không có bắt đầu và kết thúc;

tất cả chỉ là, tiếp tục...
Mình chưa bao giờ hối tiếc vì việc mình cắt loss quá sớm cả,vì hiển nhiên rằng với cách thức làm việc rõ ràng thì sẽ luôn luôn có cơ hội.
Hồi mới tiếp cận đó,cũng do bảo thủ tự cao nên toàn gồng lỗ.hahaha,nhưng sau đó một thời gian..rất nhanh thôi,mình không còn giữ những thứ gây nguy hại tới acc nữa.kiểu như không muốn đối mặt với nguy hiểm thì hãy rời bỏ nó đi thôi chứ con chần chừ làm gì.kiểu như giữa một cánh đồng nắng chói chang có một tán cây cổ thụ mát mẻ.tôi không ngồi dưới bóng cây đó lại ra ngồi chỗ nắng và tự nhủ 'tại sao ông trời lại không râm mát cho tôi dù chỉ là 1 phút':D
Khái niệm giá thì mình chịu,vì mình thường chọn trong một vùng giá chứ không cứng nhắc 1 điểm cố định.
Ý cuối thì hay quá rồi,nếu mình không tiếp tục thì chỉ có hoặc dậm chân tại chỗ,hoặc thụt lùi phía sau!

Hôm nay về quê....
Dừng nghỉ
Nghe cái nhà ven đường cãi nhau to
Thằng chồng chửi con vợ
Con mẹ mắng thằng con
Chung quy là cái tội mua cái áo 72 k mặc tết...

Nghèo....cũng là một cái tội.

Sai...sai hết các bác ạ.

Traders trên này toàn nói phét cả, cả những người tự xưng làm thầy.
Cả những pro lâu năm.
Cả tôi và các bác....

Tết đến, thực sự có bác nào nhờ trading mà
Cho cha mẹ ở nhà lầu đi xe
Cho vợ con ăn trắng mặc trơn chưa....

Mình đánh bo vậy mà nhẹ đầu hơn mấy bác đánh fx . chỉ cần ngồi canh trend thôi cho robot đánh . hết trend thì stop rồi chờ trend mới . không tham thì muốn gì cũng có ở thị trường này mà .

Sai...sai hết các bác ạ.

Traders trên này toàn nói phét cả, cả những người tự xưng làm thầy.
Cả những pro lâu năm.
Cả tôi và các bác....

Tết đến, thực sự có bác nào nhờ trading mà
Cho cha mẹ ở nhà lầu đi xe
Cho vợ con ăn trắng mặc trơn chưa....
thắng được cuộc chiến thì phải bắt đầu từ những chiến thắng nhỏ . mỗi ngày thắng 5-10$ đi đã rồi hãy mơ tới nhà lầu xe hơi .

U mê....
Đầu năm lên đây cãi nhau
Người ta đã u mê thì nói gì can gì cũng không nghe đâu
Lời nói thật, đắng lắm, không lọt vào được những cái đầu tăm tối.
Thôi các bác có tâm, đành lòng mặc kệ đi...

U mê....
Đầu năm lên đây cãi nhau
Người ta đã u mê thì nói gì can gì cũng không nghe đâu
Lời nói thật, đắng lắm, không lọt vào được những cái đầu tăm tối.
Thôi các bác có tâm, đành lòng mặc kệ đi...
haha hóng pro vào chia sẽ . bác không quản lý được cảm xúc thì đừng nên chơi BO mà hãy làm IB đi biết đâu có thể giàu

Khi bạn không biết thắng/ thua để làm gì nữa, thì bạn cố gắng thắng thua thật nhiều để trải nghiệm cuộc đời....

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 117 Xem / 20 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 8 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 232 Xem / 6 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,368 Xem / 85 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 253 Xem / 13 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,115 Xem / 41 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên