1. Cần các bạn tư vấn dùm nên nạp tối đa bao nhiêu $ vào 1 sàn?

Cần các bạn tư vấn dùm nên nạp tối đa bao nhiêu $ vào 1 sàn?
    13/12/2018
    5,084 lượt xem
    hiện giờ mình chỉ dám nạp tối đa 5000 vào 1 sàn, mình chia ra 10 mấy sàn, thấy quản lý tk hơi phiền phức, muốn gôm vào cục to xíu mà chưa dám, vì sợ nếu ăn đều đều kiểu này sàn nó nhòm ngó, nó luộc mình, có bạn nào dám nạp trên 10k ko? xin cho tí ý kiến.

Lưu
    ✅ Định Hướng Giao Dịch VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action Tháng 06/2020
    ✅ LỚP HỌC FOREX | Các Loại Lệnh Giao Dịch Trong Forex
    ✅ Tại Sao Trader Nên Giao Dịch Forex Với VỊ THẾ NHỎ?
    ✅ Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action - Cậu Vàng Đã Chạy - Tuần 18/05-22/05
    ✅ [TraderViet Radio] Câu Chuyện Tình Buồn Của Người Trẻ Với Forex
    ✅ Phân Tích Đa Khung Thời Gian - Tuyệt Chiêu TỐI ĐA LỢI NHUẬN Trong Giao Dịch Forex
    ✅Phân Tích VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action - Mỹ Trung Căng Thẳng - Tuần 01/06-05/06
    ✅ 4 Chỉ Báo (Indicator) Đơn Giản & Mạnh Mẽ TĂNG XÁC SUẤT THẮNG Giao Dịch Forex
    Đang tải...
  2. mình nạp 5 sàn, mỗi sàn hơn 100k, thấy k vấn đề gì

3. kevinng

kevinng

4,672
    15,752
    bao bạn ăn đều đều. bạn nghĩ bạn ăn tiền sàn chắc? nếu bạn chơi sàn uy tín ECN broker, họ chuyển lệnh bạn ra thị trường nên bạn ăn thua với người giao dịch ngược lệnh trên thị trường. ECN broker ăn tiền spreads, tiền commission, họ khg có giao dịch gì hết mà thua với chả ăn với bạn.
    broker mà theo dõi bạn mỗi tháng rút $5000 (ở đây cho rằng mỗi tháng x2 tk đều đặn đẳng cấp siêu nhân luôn) chắc công việc của họ tắc nghẽn. Vì $5k mỗi tháng bạn rút chẳng là cái đinh gì đối với tiền spreads, comission họ kiếm được.

Dumin, birdhunter and DuongHuy bài này.
  4. Nạp $ vào các sàn tối thiểu cho nạp test lệnh sàn thực thi ra sao rồi mới quyết định. Hợp thì chơi thôi,xem thử nạp rút mất phí nhiu,sàn có chơi đểu với lệnh của mình ko ,phí com với tk ecn ra sao.

DuongHuy bài này.
  5. nạp vàp dukascopy yên tâm bác ạ

6. 5 sàn của bác là những sàn nào vậy?

hardtolose bài này.
  7. cho hỏi có bạn nào chơi sàng BBM TRADER . ko mình mới chưa biết gì 5k là 5000us hả

8. làm sao để biết sàng nào uy tính vậy các bạn

9. bác thử nghĩ xem : liệu ông nào có 500k nạp vào để trade tài khoản real thì ông ấy có thời gian để mà ngày ngày tháng tháng comment dạo , với chém gió dạo quanh năm suốt tháng trên đây không cơ chứ :))))

Chỉnh sửa cuối: 13/12/2018
  10. bác thích sàn uy tín tầm cớ thế giới thì tìm dễ lắm.

Chỉ khó tìm sàn uy tín tầm thế giới mà lại đáp ứng yêu cầu của trader VN thôi bác ah ( về các vấn đề spread ; giãn trượt , nạp rút , support Tiếng Việt ... )

loveforex.sky bài này.
  11. ngson99

ngson99

399
    281
    chọn sàn nào mà có chứng chỉ của FCA UK ý.
    Chỉ đề phòng nó bể hụi thì được FCA đền bù thôi (tối đa là 50k/account) còn sàn nó nhòm ngó thì làm sao mà mình biết được. nó chơi sấu thì mình chọn sàn khác thôi.

12. bạn này nói đúng, nên mình bỏ qua comment của bạn ấy, có 500k thì nạp làm gì, đầu tư bds tốt hơn

13. dukascopy hình như ko có mt4, mình chơi bằng EA nên ko chơi sàn này được, cũng nghe sàn này nỗi tiếng

N.Tran.DiepDiep bài này.
  14. mình có thử mở ECN của sàn exness, nhưng tk ECN chỉ có vài cặp tiền chính, không đủ 28 cặp, còn sàn khác ko biết có nhiều cặp ko chưa thử, mình chơi bằng EA ít cặp ăn ko đủ chỉ tiêu. mình chơi tk standard, vẫn là tay đôi với sàn mà.

15. kevinng

kevinng

4,672
    15,752
    exness là sàn market maker. Nó đối đầu với traders, chơi làm gì kiếm brokers chuyển lệnh mình ra liên ngân hàng, đừng chơi brokers giữ lệnh của mình thì khg bi chơi xấu.
    Vừa rôi có bạn bị exness cho lỗ quá mức SL kinh hồn. Đánh cặp UsdJpy mà giải thích do tính thanh khoản, đáng tẩy chay đuoc rồi.

hardtoloseloveforex.sky bài này.
  16. DuongHuy

17. DuongHuy
  18. 18,307
    107,213
    Bác phải ghi 100k đơn vị là tiền gì nhé. USD, VND hay Bolivar của Venezuela?

19. Minh thì không dài nhiều sàn từ lúc trade đến h mình chơi mỗi FBS Mình thấy nạp rút free tb mình rút mất khoảng 5 phút với số tiền dưới 5k còn hơn thì tối đa 15 phút. spear nc là chấp nhận dc. Mỗi tội cứ 1h đầu tiên khi mở cửa thị trường spear nó giãn cả 15- 30 pip :)) ngày nào cũng thế ko biết các sàn khác có bị vậy không. mình dính mấy quả sl vì cái này :)).

Phạm Hoàng Tân bài này.
  20. Bác nào đang trade trên Npbfx không? Uy tín nó thế nào? Mình mới chơi nhỏ trên đây mà thấy nó vẫn ổn. Nhưng hỏi trước để có gì nạp thêm chơi cho an tâm???

21. bạn có thể cho mình biết sàn nào ko phải market maker ko? mình ko có kinh nghiệm, chỉ biết chia nhỏ nhiều sàn ra thôi, quơ đại thôi, hiện giờ mình đang trade các sàn sau đây: pepperstone, icmarket, fxcm, exness, fxtm, fbs, oanda, thickmill, thinkmarket, hotforex, fxpro.

Phạm Hoàng Tân bài này.
  22. Em đang có tk 2k ở FXCM có bác nào đang đánh ở sàn này không ạ

Bình luận mới nhất

• jvu trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 374 Xem / 1 Trả lời
  • Marvelking trong Chuyện bên lề 778 Xem / 16 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    FT Markets
    OlympTrade
    Tickmill