Cần giúp đỡ về phương pháp quản lý vốn

phamtracanh

Active Member
29
10
Em xin chào toàn thể a/c/e trong group ạ.
Em cũng tham gia TraderViet được 1 thời gian, nhưng hôm nay là bài viết đầu tiên của em.
Em mới tìm hiểu được 1 PP trong BO, em đã test tổng cộng 115 lệnh, trong đó.
- Có 82 lệnh win ngay khi vào lệnh 1.
- Có 27 lệnh phải đến lệnh thứ 2 mới win.
- Có 6 lệnh phải đến lệnh thứ 3 mới win.
Vậy các a/c/e có thể bày cho e pp quản lý vốn tốt đối với PP này được không ạ.
Em cảm ơn nhiều ạ.

Giới thiệu sách Trading hay
Thấu hiểu Hành vi giá Thị trường Tài chính - Understanding Price Action

Là quyển sách hướng dẫn giao dịch Phương Pháp Price Action của Bob Volman, chỉ sử dụng duy nhất một đường MA và cấu trúc thị trường cùng hành vi giá để tìm kiếm lợi nhuận
Bạn không có gì phải giúp đỡ cả. BO thì % lời , lỗ trên 1 lệnh là cố định rồi. Còn kq bạn đưa ra là kq thống kê.

Có thể thời gian tới bạn thắng/ hoặc thua 100% số lệnh. Không ai biết trước điều gì về tương lai cả.

PP quản lý vốn sự thật ko có gì ghê gớm cả, là kiềm chế lòng tham thôi, nếu tuân thủ đúng thì nó là PP quản lý vốn, ko tuân thủ thì nó là cờ bạc thôi, cứ theo PP dưới:
nếu mới chơi : 1 lệnh sl ko quá 1% tổng tài khoản
đã giao dịch được : 1 lệnh sl ko quá 2% tổng tài khoản
là cao thủ rồi : 1 lệnh sl ko quá 3% tổng tài khoản

Win 82/115. tỷ lệ win 70% thì cứ đều lệnh mà tán thôi. máu me thì gấp lệnh 2. tuyệt đối ko gấp lệnh 3. hệ thống này sẽ đem lại cho bác rất nhiều tiền. nhiều người chỉ mơ tỷ lệ 60% đã ngon cơm rồi :D:D

Mới 115 lệnh chưa đủ đô đâu bác. Bác tiếp tục test thêm time với nhiều lệnh hơn, nhiều phiên và các ngày trong tuần nếu tỉ lệ % win vẫn cao chừng đó thì cứ vậy mà quất miễn đừng xuống xác hết trong 1 lệnh đc rồi

Mình test eur/usd 16l/48w cũng chưa giám chơi nè.. sang mấy cặp khác test thì tỷ lệ chuối hơn chỉ 60% là win., Chơi 1% là tốt nhất.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 54 Xem / 4 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 563 Xem / 46 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 290 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 641 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên