cần hỏi về EA mong ae giúp đỡ

sasuke1993qn

Active Member
46
13
chào mọi người. mình đang viết EA ví dụ như ATR 14 trên EMA 21 thì vào lệnh buy, và ngược lại thì sell. vậy cho mình hỏi MT4 không gắn đc EMA và ATR cùng 1 chart thì EA có chạy k???
và cho mình hỏi thêm, mình mới tập viét EA nên không biết ví dụ như EA liên quan đến MA, ATR, MACD thic trong chart có phải thêm công cụ MA, ATR, MACD không? hay cứ để chart gốc ko có gì là nó tự vào lệnh đc

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
+ EA dùng thông số của indicator nào ( mặc định, custom) thì nó phải có trong thư mục mql4/indicators/
+ ko cần thêm indicator vào chart EA vẫn có thể sử dụng được.
+ nên biết test để tự trả lời những câu hỏi vì nó sẽ rất nhiều. Ví dụ chỉ cần lệnh Comment( iMA(.....)); thêm vào EA sau đó để vào chart xem nó có giá trị ko và kiểm tra thông số MA bằng cách ấn ctr+D xem có trùng ko.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,885 Xem / 14 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 601 Xem / 42 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 179 Xem / 19 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,423 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên