Cảnh báo anh em rằng hôm nay là ngày bão

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,192
153,379
Việc đầu tiên trong ngày mới của mình là xem lịch thông tin từ Forexfactory.

Và mình khẳng định rằng hôm nay sẽ là ngày cực kỳ nhộn nhịp của thị trường từ Phiên Á cho tới Phiên Mỹ

Phiên Á sẽ mở hàng với tin Nonfarm Úc lúc 8g30 => sóng cho AUD

Phiên Âu cũng khủng không kém với tin lãi suất của NHTƯ Thụy Sỹ SNB lúc 14g30 => sóng cho CHF và nếu SNB có chơi gì bậy bạ (như kiểu vụ Thiên Nga Đen CHF hồi đầu 2015) thì sẽ ảnh hưởng lan rộng cả thị trường

Sau đó cũng là tin họp lãi suất, nhưng của NHTƯ Anh (BoE) lúc 18g00 => sóng cho GBP

Vào phiên Mỹ sẽ có thông tin hết sức quan trọng là Chỉ số bán lẻ Mỹ - US Retail Sales - lúc 19g30 => sóng cho USD và lan sang vàng cùng các cặp tiền chính như EU, GU, UJ

Mình sẽ có bài phân tích các sự kiện ban chiều. Còn sự kiện Nonfarm AUD chắc viết không kịp.

Xin cảnh báo anh em trước vậy

Anh em nhớ mặc "áo mưa" khi ra trận. Không phải loại áo mưa nhét ví nhé

Happy trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
cơn bão AUD lệch hướng chuyển thành áp thấp nhiệt đới rồi, trời quang mây tạnh, ngư dân k lượm đc con cá nào. hehe

Các bác cho e hỏi ngu phát. Trước khi AUD công bố tin Employment Change 1 phút. E bị khớp ở giá 0.74793, nhưng xem nến thì Highest trong phút đó chỉ ở 0.74777. E ko hiểu lắm khúc này. Các bác có thể giúp e ko ạ. Cám ơn các bác.

Não chú liên tưởng cũng kinh thật nhỉ, chắc xài áo mưa bỏ bóp thường xuyên đây, khu cộng hòa giờ nhiều lắm đấy em trai, chỗ này tiêu thụ áo mưa bỏ ví rất nhiều hahaha

Các bác cho e hỏi ngu phát. Trước khi AUD công bố tin Employment Change 1 phút. E bị khớp ở giá 0.74793, nhưng xem nến thì Highest trong phút đó chỉ ở 0.74777. E ko hiểu lắm khúc này. Các bác có thể giúp e ko ạ. Cám ơn các bác.

View attachment 2634 View attachment 2635

Bạn mua thì là giá ask. Giờ đó giá bid 0.74777 (giá highest của nến) thì giá ask có thể chạm mốc bạn mua hoặc vượt. Giờ tin sàn nó hay dãn spread

View attachment 2634 View attachment 2635
Ý bạn là muốn chờ mua khi giá trên đồ thị hiện 0.74793 hả?

Những "người già" thường không thích chơi với bão thì phải! hehe

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 286 Xem / 13 Trả lời
  • captainfx trong Chuyện bên lề 692 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 166 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,227 Xem / 32 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên