Cảnh báo cộng đồng về một trường hợp thua lỗ nặng nề do nghe lời IB

Em nghĩ quan trọng là có tư duy độc lập. Người khác ntn đều là tham khảo. Khi đã vào lệnh, thắng hay thua đều tại mình.

IB là viết tắt của Introducing Broker - người môi giới. IB là người giúp đỡ các khách hàng mở tài khoản với các sàn giao dịch và được sàn trả 1 phần phí từ khoản phí mà sàn giao dịch thu của khách hàng. Thường thì khách hàng giao dịch càng nhiều, IB càng được nhiều phí. Có những trường hợp IB xấu, làm cho các sàn xấu còn chia cả tiền thua lỗ của khách hàng.

Gần đây vừa có 1 bạn gửi tin nhắn cho TraderViet, muốn đưa ra cảnh báo cộng đồng về 1 trường hợp khách hàng chưa biết gì về forex nhưng vẫn bỏ tiền vào giao dịch. Tôi không biết độ chính xác của câu chuyện này nhưng tôi đăng lên đây nhằm cảnh báo anh em, đặc biệt là anh em mới trade, về việc cứ nghe lời làm giàu với forex, làm giàu với chứng khoán Mỹ, làm giàu với trade coin... các kiểu từ các IB môi giới xấu.

Câu chuyện được cho là từ "tài khoản thật của một chị không biết gì về trading theo lời IB mở tài khoản và nhiều tiền vào để đánh theo lời của IB"

Anh em xem vài hình bên dưới nhé:

Có thể thấy trong report bên trên là các lệnh đối ứng (hedging) có lẽ là được đặt khi cấp bách để tạm cứu tài khoản. Thường thì dính vào hedge rồi sẽ rất mệt mỏi để gỡ hedge. Ngoài ra, các lệnh còn trải dài ở nhiều nhóm sản phẩm từ chứng khoán Mỹ cho đến các mặt hàng commodity như vàng, bạc, dầu. Số thua lỗ đang là hơn 56.000 usd, tương đương với hơn 1.3 tỷ VND.

Như đã nói, chúng ta không biết về độ thật giả của câu chuyện cũng như cái tài khoản này, nhưng việc những anh chị em không biết trade bị rót mật vào tai theo kiểu trade forex, binary options, chứng khoán Mỹ, coin... dễ làm giàu lắm từ phía các bạn môi giới là có rất nhiều, rất phổ biến. Thực tế thì anh em biết rồi, đâu đó 90% số người làm nghề trading là sặc máu. Cái report trên là 1 lời cảnh tỉnh nữa cho anh chị em nào suy nghĩ nghề trader là nghề ngon ăn.

Chúc anh em bình tĩnh, tự tin nhưng không nôn nóng làm giàu trong lĩnh vực trading

>> Dịch vụ Forex lừa đảo thường có những đặc điểm gì?

>> Các hình thức lừa đảo thường gặp trong thị trường forex?
Cách vào các lệnh này chỉ có tụi kỹ thuật forex thôi

IB là viết tắt của Introducing Broker - người môi giới. IB là người giúp đỡ các khách hàng mở tài khoản với các sàn giao dịch và được sàn trả 1 phần phí từ khoản phí mà sàn giao dịch thu của khách hàng. Thường thì khách hàng giao dịch càng nhiều, IB càng được nhiều phí. Có những trường hợp IB xấu, làm cho các sàn xấu còn chia cả tiền thua lỗ của khách hàng.

Gần đây vừa có 1 bạn gửi tin nhắn cho TraderViet, muốn đưa ra cảnh báo cộng đồng về 1 trường hợp khách hàng chưa biết gì về forex nhưng vẫn bỏ tiền vào giao dịch. Tôi không biết độ chính xác của câu chuyện này nhưng tôi đăng lên đây nhằm cảnh báo anh em, đặc biệt là anh em mới trade, về việc cứ nghe lời làm giàu với forex, làm giàu với chứng khoán Mỹ, làm giàu với trade coin... các kiểu từ các IB môi giới xấu.

Câu chuyện được cho là từ "tài khoản thật của một chị không biết gì về trading theo lời IB mở tài khoản và nhiều tiền vào để đánh theo lời của IB"

Anh em xem vài hình bên dưới nhé:

Có thể thấy trong report bên trên là các lệnh đối ứng (hedging) có lẽ là được đặt khi cấp bách để tạm cứu tài khoản. Thường thì dính vào hedge rồi sẽ rất mệt mỏi để gỡ hedge. Ngoài ra, các lệnh còn trải dài ở nhiều nhóm sản phẩm từ chứng khoán Mỹ cho đến các mặt hàng commodity như vàng, bạc, dầu. Số thua lỗ đang là hơn 56.000 usd, tương đương với hơn 1.3 tỷ VND.

Như đã nói, chúng ta không biết về độ thật giả của câu chuyện cũng như cái tài khoản này, nhưng việc những anh chị em không biết trade bị rót mật vào tai theo kiểu trade forex, binary options, chứng khoán Mỹ, coin... dễ làm giàu lắm từ phía các bạn môi giới là có rất nhiều, rất phổ biến. Thực tế thì anh em biết rồi, đâu đó 90% số người làm nghề trading là sặc máu. Cái report trên là 1 lời cảnh tỉnh nữa cho anh chị em nào suy nghĩ nghề trader là nghề ngon ăn.

Chúc anh em bình tĩnh, tự tin nhưng không nôn nóng làm giàu trong lĩnh vực trading

>> Dịch vụ Forex lừa đảo thường có những đặc điểm gì?

>> Các hình thức lừa đảo thường gặp trong thị trường forex?
Mình là mình rất ngưỡng mộ những người có tiền nhiều mà đem đốt ntn :D.
Cứu thì thôi quên đi, chả ai đủ giỏi mà lại đủ rảnh đi cứu mấy người thích đốt tiền cả.

Mình là mình rất ngưỡng mộ những người có tiền nhiều mà đem đốt ntn :D.
Cứu thì thôi quên đi, chả ai đủ giỏi mà lại đủ rảnh đi cứu mấy người thích đốt tiền cả.
Chuẩn rồi bác! Cứ phải trả giá mới hiểu ra vấn đề! Hôm trước có thằng Ku e bảo a xem có giúp được e vụ này k? Có chị này trẻ nhưng nhiều tiền. Bị bọn GK nó dụ cháy tổng cộng khoảng 600k(không biết có chuẩn k? còn khoảng 70k nữa đang âm! Khóc lóc này kia. Mình hỏi thế thái độ có muốn thay đổi k? Thằng e làm câu: chị này tiền không thành vấn đề, bà ấy không tiếc đâu! Nghe đến đó mình bảo vậy cho cháy hết đi! Cứu làm gì? Mà mình cũng chẳng cứu được. K có hứng thú với cái kiểu như vậy!

Chuẩn rồi bác! Cứ phải trả giá mới hiểu ra vấn đề! Hôm trước có thằng Ku e bảo a xem có giúp được e vụ này k? Có chị này trẻ nhưng nhiều tiền. Bị bọn GK nó dụ cháy tổng cộng khoảng 600k(không biết có chuẩn k? còn khoảng 70k nữa đang âm! Khóc lóc này kia. Mình hỏi thế thái độ có muốn thay đổi k? Thằng e làm câu: chị này tiền không thành vấn đề, bà ấy không tiếc đâu! Nghe đến đó mình bảo vậy cho cháy hết đi! Cứu làm gì? Mà mình cũng chẳng cứu được. K có hứng thú với cái kiểu như vậy!
Thật ra mình cũng ko ghét mấy người đấy, dù gì họ kiếm được tiền để đốt là giỏi hơn mình rồi nên cũng chả có tư cách đi bảo họ cách tiêu tiền :D.
Câu chuyện này post coi như cảnh báo cho người sau thôi chứ nói chuyện cứu này nọ thì coi như quên đi :D

Tại sao cứ gọi mấy e sale đó là broker. Broker là cái chỗ mà mấy e sale đó làm việc. Mà sale thì tốt nhất chỉ nên tập trung vào việc giới thiệu và chăm sóc KH thôi - nếu có em "sale cho broker" nào đọc được cmt thì xin lưu ý là đừng tỏ ra mình là chuyên gia với đống kiến thức hổ lốn, bát nháo. Dẹp hết đi, đừng làm khổ người khác nhé!

Năm ngoái m bị roài nè. Chơi trên 24/7 trading. Chẳng hiểu gì về forex. Cũng chơi thử 2500$. Ngu zã man. Sau chưa đầy 1 tháng nghe lời IB cuối cùng tk sắp cháy. Họ gọi điện cả ngày kêu nạp thêm tiền để cứu TK. M đã ko nạp nữa mà cho cháy lun. Đến còn đâu 400$ cũng ko rút về nữa. Để cho cháy xong mứi thấy tiếc vì ngu.

Giờ t mún chơi lại. Cũng chưa hỉu nhiều lắm. Coa bác nào nhìu kn cho t theo với. M vừa đăng kí mở tk bên octafx . Ai giao dịch bên đó rùi cho t xin chút kn

Đọc xong các com của bác thì quả thật khi bước vào trade lần đầu có vẻ ai cũng mất tiền ngu. E vừa ngu xong chỉ vì nghe lời bọn môi giới của GK, giờ em đang hỳ hục học lại từ mn, tùe lý thuyết cơ bản nhất và quyết tâm choi demo đến khi thấy m đã hiểu ít nhất 60% thì mới chơi real ở mức thấp. Hy vọng 3 năm nữa báo đc các bác em có lãi rồi và do tự e lf mà ra :)))

Giờ t mún chơi lại. Cũng chưa hỉu nhiều lắm. Coa bác nào nhìu kn cho t theo với. M vừa đăng kí mở tk bên octafx . Ai giao dịch bên đó rùi cho t xin chút kn
Bác nên tự học đã, m thấy trên đây đầy đủ thông tin, chơi demo đi và đừng có nghe bọn sàn nó dụ dỗ, ko thì cũng chả nên cơm cháo gì đâu

tại sao lại bỏ luôn 400$ thế, rút về mà phang con lô trúng 2 hôm huề vốn, ko trúng cũng ko để cho bọn mất dạy kia làm gì

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 792 Xem / 25 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 398 Xem / 28 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 341 Xem / 11 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 373 Xem / 17 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,703 Xem / 76 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên