(Cảnh báo gấp) Virus crypto trong file đính kèm ở các bình luận trên Tradingview

(Cảnh báo gấp) Virus crypto trong file đính kèm ở các bình luận trên Tradingview

captainfx

Editor
Trial mod
2,036
13,215
Mình vừa kiểm tra bài viết mới nhất của TraderViet trên trang Tradingview và mình phát hiện có 1 file của 1 user có tên vantina. User này đi comment trên các bài viết của những người được cộng đồng theo dõi nhiều trên Tradingview và toàn các bình luận gửi link có virus

Mình chụp được các hình comment có virus đây

Đây là 2 comment từ 2 bài khác nhau. Hầu hết các tác giả xuất bản phân tích hàng đầu trên Tradingview đều có comment của vantina và post link virus đi kèm

File sau khi download về đã được Kaspersky trên máy tính mình báo rằng có phần mềm giám sát hoạt động người dùng. Định dạng file cũng là định dạng exe, tức là file cài đặt. Chỉ cần bạn sơ ý bấm vài lần liên tục vào file, nó sẽ tự cài đặt

Kaspersky báo có virus trong file, và định dạng file là exe chứ không phải file rar nén​

Mình đoán là phần mềm này ghi lại hoạt động của bạn để ăn cắp password ví của bạn, từ đó hack crypto.

Hiện mình đã nhờ anh @DuongHuy báo cho team Tradingview Việt Nam rồi. Chắc Tradingview Việt Nam sẽ sớm xử lý thôi

Nếu bạn không rành về công nghệ thông tin, tuyệt đối không download và bấm vào các file bậy bạ trên mạng, đặc biệt là về crypto hiện nay. Lần trước mình cũng đã cảnh báo 1 file rồi nhé

https://traderviet.org/threads/canh...lan-truyen-trong-cong-dong-crypto-viet.15212/

Còn đây cũng có 1 loại virus nằm trong addon của chrome nữa nè
https://traderviet.org/threads/canh...coin-da-co-crypto-trader-viet-mat-tien.14742/

Các bạn cẩn thận nhé

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Mình vừa thấy trên tradingview nè, down về mở file nén ra trước xem trong đó có gì thì thấy là file .exe biết ngay là virus nên xóa, có comment hỏi nó là virus à. Thì ra a @DuongHuy liên lạc đc với team tradingview VN à. Để lần sau có gì mình báo sớm

Mình vừa thấy trên tradingview nè, down về mở file nén ra trước xem trong đó có gì thì thấy là file .exe biết ngay là virus nên xóa, có comment hỏi nó là virus à. Thì ra a @DuongHuy liên lạc đc với team tradingview VN à. Để lần sau có gì mình báo sớm
Team Tradingview VN có chơi với team TraderViet bạn ạ, nên bọn mình báo qua đó ngay để các bạn khác khỏi dính virus oan mạng

Bác xài Kali Linux với MacOs rồi thì khỏi phải sợ nhé. kaka.
Windows rủi ro mọi nẻo đường mà.

Nhanh vãi. 1 tiếng sau khi bài này đăng thì bác ấy đã bị banned mất tăm mất tích :v chưa kịp xem mặt mũi con virus nữa

Nếu bác nào có tải về rồi thì mạn phép cho e xin con virus đấy ạ. E học IT nên muốn nghiên cứu xem nó làm j thôi chứ ko có ý xấu j đâu

Cảm ơn bá chủ đã giúp cho các ae kém nhanh tay lẹ mắt hơn ko bị giang hồ hiểm ác làm thịt.

Sao ko hỏi địa chỉ trước khi lock nick, để tới nhà biếu cho ít bitcoin cứng! :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 27 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 184 Xem / 16 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 675 Xem / 52 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 81 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 89 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,959 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 222 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên