Cảnh báo lừa đảo thầy đào tạo forex Joe Nguyen

ở VN làm nghề thầy giáo rất khó,vì mọi người luôn cho rằng thầy giáo luôn luôn đúng,khó cho thầy và cho trò ,nên khi người thầy mắc sai lầm sẽ bị chê bai nhiều ,mình muốn nhìn tích cực hơn ,mình học được những gì,trading là công việc rất khó không thể 1 sớm 1 chiều mà thành có khi học rùi lại thấy mình không phù hợp ,nếu đam mê thì mình cố gắng học hỏi nhiều hơn.
Chân thành.

Em cũng từng là học viên của Joe, đã invest vào PAMM và mở một tk ủy thác cho Joe đánh.

PAMM thì gần như thoi thóp. Em không còn để ý đến nữa.

Tk ủy thác bị cháy một lần. Joe cũng đã deposit lại $250 để đánh tiếp. Sau 3 tháng thì vẫn chập chững ở mức ban đầu, nhưng chưa cháy.

Cách đánh của Joe dựa trên sự phối hợp các pattern và price action cổ điển ở đa khung thời gian. Không dùng indicator. Và như bao phương pháp khác, nó không phù hợp với tất cả mọi người và có những ưu khuyết riêng.

Nhưng không thể nói Joe lừa đảo được.

Vì ổng cũng đã trải nghiệm một quãng thời gian đáng kể để có thể tự tin với khả năng sinh lời, và mạnh dạn mở lớp chia sẻ với người khác.

Với em, "Nhất tự vi sư, bán tự vi sư". Dù ổng có dạy lại những gì mình đã biết thì cũng không vấn đề gì, bởi đang có hàng ngàn cách giao dịch khác nhau được truyền đạt trong giới trader, dù có đọc qua cũng không kiểm chứng hết được. Cái em đánh giá cao là sự chứng thực của một người đã trải qua 10,000 giờ luyện tập và ít nhiều có thành quả với phương pháp đó.

Mặc dù không thành công trong lần phất cờ đầu tiên, nhưng ít nhất Joe cũng giữ lời cam kết phục hồi vốn với tk ủy thác (không phải với PAMM nhé). Kết quả thì để thời gian trả lời.

Và tất nhiên, trong thời gian này Joe sẽ làm tất cả để cứu vãn sự nghiệp. Những ai chưa từng tiếp xúc, hãy cứ tham khảo các bài viết miễn phí của ổng để có trải nghiệm, còn những ai đã từng tham gia invest hay theo học rồi, hãy cho thầy mình một cơ hội để làm lại và lợi hại hơn xưa.

---

Nhân tiện, em xin chia sẻ thêm quan điểm cá nhân về việc tìm thầy để học trade forex. Những khóa học như thế này (dù là naked chart hay với indy), nên là những thứ cuối cùng mà anh em newbie nên theo. Bởi quan trọng nhất, động lực của thị trường không bị dẫn dắt bởi technical (mặc dù nhìn trên chart thì có vẻ đúng vậy), mà bởi fundamental và sentiment. Nếu ai đó nói khác đi thì có lẽ người đó đang ăn may với system của mình, hoặc lợi nhuận từ trading không phải là nguồn thu chính của họ, vậy nên họ mới có thể (tạm thời) bàng quan.

Cả Joe lẫn Tài Hải đều ngã ngựa bởi sự kiện ECB phát ngôn hawkish hơn dự đoán vào hồi tháng Sáu vừa rồi. Mặc dù với kinh nghiệm của họ, mọi thứ trên chart đều bearish một cách hoàn hảo dẫn đến việc mở những vị thế lớn trước risk event. Tình hình bắt đầu trở nên tồi tệ từ đó.

Em không định quảng cáo cho một lớp nào cả. Mà là tất cả. Bắt đầu từ fundamental & sentiment, trên forum này có ít nhất hai người. Với technical, có cả tá mà Joe và Tài Hải là một trong số đó. Thường thì sau những lần thấm đòn thì họ lại có những chiêu thức hay hơn.

Tính cách của học trò thì có cả trăm, nhưng phương pháp của mỗi thầy chỉ có một. Không còn cách nào khác, anh em newbie phải tự thân tìm hiểu lấy cách trade phù hợp với bản thân mình nhất. Nhưng nhớ phải bắt đầu từ cơ bản trước, nếu không muốn performance nhìn như stochatic.

Những điều trên đây chỉ là quan điểm cá nhân thôi nhé! Em là người trong cuộc và đã chứng kiến thăng trầm của những ví dụ trên nên bỗng nổi hứng viết lan man. Cám ơn mọi người vì đã đọc.
xin chào bạn cùng lớp :)), ban giống hệt mình, chỉ khác có điều là khi tk cá nhân của mình lên xuống như cơm bữa và mình cảm thấy nó sẽ lỗ nên đã rút hết về
về việc tk pamm đã có 1 stt ông Joe nói sẽ phục hồi lại, đó là lúc tk mình còn 200$ trong pamm, và đến bây giờ sau 2 tháng thì nó chỉ còn 79$, đã có lúc xuống còn 29$ nhé
mình xin khẳng định là không nói ông ta lừa đảo, mà chỉ cảnh báo cho mọi người biết về khóa học của ông ta, về khả năng chém gió nhưng k làm đc, chắc hẳn bạn cũng đã được ông ta nói về giấc mơ tk pamm 1tr USD, giấc mơ định cư ở Mỹ, và nhiều giấc mơ khác nữa, thú thật lúc đó niềm tin của mình cực lớn, đến khi cháy tk pamm mình vẫn động viên ông ta, nhưng càng ngày lại càng thấy sự xa đà vào giảng dạy để kiếm tiền, chia sẻ pp để kiếm học viên, bắt đăng ký link ib để đc dạy pp, kể cả học viên cũ cũng phải đăng ký thì mới đc vào group, thì mình hiểu ra ông ta k còn trade để kiếm tiền mà ông ta dạy học để kiếm tiền, các ước mơ kia chỉ vẽ cho những người mới có sự tin tưởng

xin chào bạn cùng lớp :)), ban giống hệt mình, chỉ khác có điều là khi tk cá nhân của mình lên xuống như cơm bữa và mình cảm thấy nó sẽ lỗ nên đã rút hết về
về việc tk pamm đã có 1 stt ông Joe nói sẽ phục hồi lại, đó là lúc tk mình còn 200$ trong pamm, và đến bây giờ sau 2 tháng thì nó chỉ còn 79$, đã có lúc xuống còn 29$ nhé
mình xin khẳng định là không nói ông ta lừa đảo, mà chỉ cảnh báo cho mọi người biết về khóa học của ông ta, về khả năng chém gió nhưng k làm đc, chắc hẳn bạn cũng đã được ông ta nói về giấc mơ tk pamm 1tr USD, giấc mơ định cư ở Mỹ, và nhiều giấc mơ khác nữa, thú thật lúc đó niềm tin của mình cực lớn, đến khi cháy tk pamm mình vẫn động viên ông ta, nhưng càng ngày lại càng thấy sự xa đà vào giảng dạy để kiếm tiền, chia sẻ pp để kiếm học viên, bắt đăng ký link ib để đc dạy pp, kể cả học viên cũ cũng phải đăng ký thì mới đc vào group, thì mình hiểu ra ông ta k còn trade để kiếm tiền mà ông ta dạy học để kiếm tiền, các ước mơ kia chỉ vẽ cho những người mới có sự tin tưởng
Hi sư huynh :)

Em không nhằm bênh vực ổng qua bài viết ở trên. Bản thân em cũng bị thiệt hại kha khá khi invest vào PAMM, và quả thực điều đó không dễ chịu gì. Công bằng mà nói, Joe không xuất sắc hơn những người khác là mấy trong việc quản lý vốn.

Nhà sư phạm nào cũng phải làm công tác tiếp thị, mà mật ngọt thì dễ chết ruồi. Em cũng đã không ít lần nghe ổng nói về giấc mơ Mỹ, có thể lúc đó ổng đang tìm cách truyền cảm hứng thật (hay ít nhất ổng cũng có một mục tiêu trong đời), nhưng sự thực thì thị trường forex không phải là nơi cứ quyết liệt là được, và tự kỷ ám thị hoàn toàn khác với khả năng thôi miên chart.

Trong lúc này tất nhiên ổng vẫn phải tỏ vẻ tự tin, ít nhất là để vực dậy tinh thần của chính ổng. Rồi còn cứu vãn sự nghiệp là mentor và fund manager, IB .v..v... Em nghĩ hiện giờ Joe cũng đang chịu không ít áp lực, nên không muốn chúng ta đánh hội đồng kẻ đã ngã ngựa thôi.

Cách trade của ổng em không bình luận gì. Có thể cách này hiệu quả cho swing trader nếu kiên trì. Nhưng đáng tiếc là em chưa có dịp kiểm chứng.

Thôi thì vấn đề của Joe, để Joe giải quyết vậy. Chúc sư huynh sớm giải tỏa phiền muộn và có các khoản đầu tư khác khả dĩ hơn.

Bởi quan trọng nhất, động lực của thị trường không bị dẫn dắt bởi technical (mặc dù nhìn trên chart thì có vẻ đúng vậy), mà bởi fundamental và sentiment. Nếu ai đó nói khác đi thì có lẽ người đó đang ăn may với system của mình, hoặc lợi nhuận từ trading không phải là nguồn thu chính của họ, vậy nên họ mới có thể (tạm thời) bàng quan.
bạn hiểu phân tích kỹ thuật được bao nhiêu ? và bạn đã có lời khi theo fundamental và sentiment chưa ?

Em cũng từng là học viên của Joe, đã invest vào PAMM và mở một tk ủy thác cho Joe đánh.

PAMM thì gần như thoi thóp. Em không còn để ý đến nữa.

Tk ủy thác bị cháy một lần. Joe cũng đã deposit lại $250 để đánh tiếp. Sau 3 tháng thì vẫn chập chững ở mức ban đầu, nhưng chưa cháy.

Cách đánh của Joe dựa trên sự phối hợp các pattern và price action cổ điển ở đa khung thời gian. Không dùng indicator. Và như bao phương pháp khác, nó không phù hợp với tất cả mọi người và có những ưu khuyết riêng.

Nhưng không thể nói Joe lừa đảo được.

Vì ổng cũng đã trải nghiệm một quãng thời gian đáng kể để có thể tự tin với khả năng sinh lời, và mạnh dạn mở lớp chia sẻ với người khác.

Với em, "Nhất tự vi sư, bán tự vi sư". Dù ổng có dạy lại những gì mình đã biết thì cũng không vấn đề gì, bởi đang có hàng ngàn cách giao dịch khác nhau được truyền đạt trong giới trader, dù có đọc qua cũng không kiểm chứng hết được. Cái em đánh giá cao là sự chứng thực của một người đã trải qua 10,000 giờ luyện tập và ít nhiều có thành quả với phương pháp đó.

Mặc dù không thành công trong lần phất cờ đầu tiên, nhưng ít nhất Joe cũng giữ lời cam kết phục hồi vốn với tk ủy thác (không phải với PAMM nhé). Kết quả thì để thời gian trả lời.

Và tất nhiên, trong thời gian này Joe sẽ làm tất cả để cứu vãn sự nghiệp. Những ai chưa từng tiếp xúc, hãy cứ tham khảo các bài viết miễn phí của ổng để có trải nghiệm, còn những ai đã từng tham gia invest hay theo học rồi, hãy cho thầy mình một cơ hội để làm lại và lợi hại hơn xưa.

---

Nhân tiện, em xin chia sẻ thêm quan điểm cá nhân về việc tìm thầy để học trade forex. Những khóa học như thế này (dù là naked chart hay với indy), nên là những thứ cuối cùng mà anh em newbie nên theo. Bởi quan trọng nhất, động lực của thị trường không bị dẫn dắt bởi technical (mặc dù nhìn trên chart thì có vẻ đúng vậy), mà bởi fundamental và sentiment. Nếu ai đó nói khác đi thì có lẽ người đó đang ăn may với system của mình, hoặc lợi nhuận từ trading không phải là nguồn thu chính của họ, vậy nên họ mới có thể (tạm thời) bàng quan.

Cả Joe lẫn Tài Hải đều ngã ngựa bởi sự kiện ECB phát ngôn hawkish hơn dự đoán vào hồi tháng Sáu vừa rồi. Mặc dù với kinh nghiệm của họ, mọi thứ trên chart đều bearish một cách hoàn hảo dẫn đến việc mở những vị thế lớn trước risk event. Tình hình bắt đầu trở nên tồi tệ từ đó.

Em không định quảng cáo cho một lớp nào cả. Mà là tất cả. Bắt đầu từ fundamental & sentiment, trên forum này có ít nhất hai người. Với technical, có cả tá mà Joe và Tài Hải là một trong số đó. Thường thì sau những lần thấm đòn thì họ lại có những chiêu thức hay hơn.

Tính cách của học trò thì có cả trăm, nhưng phương pháp của mỗi thầy chỉ có một. Không còn cách nào khác, anh em newbie phải tự thân tìm hiểu lấy cách trade phù hợp với bản thân mình nhất. Nhưng nhớ phải bắt đầu từ cơ bản trước, nếu không muốn performance nhìn như stochatic.

Những điều trên đây chỉ là quan điểm cá nhân thôi nhé! Em là người trong cuộc và đã chứng kiến thăng trầm của những ví dụ trên nên bỗng nổi hứng viết lan man. Cám ơn mọi người vì đã đọc.
Bác chia sẻ rất chân thành nhưng bác cho nhiều từ lóng tiếng anh và chuyên môn vào làm newbie như em đọc mà váng hết cả đầu, rồi lại mất công nhờ đến anh google để dịch. mong bác rút kinh nghiệm :p:p

tk 81k mà đánh 76 lot thì biết là không có tâm thật rồi. Quản lý vốn 2 %, 1 tháng lỗ tối đa 6 % thì thua liên tục gần 17 tháng mới cháy. Trong khi đó trade nhắm mắt cũng có 50 % thắng rồi

tk 81k mà đánh 76 lot thì biết là không có tâm thật rồi. Quản lý vốn 2 %, 1 tháng lỗ tối đa 6 % thì thua liên tục gần 17 tháng mới cháy. Trong khi đó trade nhắm mắt cũng có 50 % thắng rồi
Cho em đính chính tý: Nếu em không nhầm thì một nửa trong số lot đó là hedge/ đối xung. Ổng đặt buy/ sell stop ngay tại chỗ đáng lý ra phải đặt SL. Có lẽ vừa để cày lot, vừa quá tự tin vào khả năng xử lý lệnh âm của mình.

Ngay trước đó tk đã tăng khoảng 50%. Nếu không sát ván quá thì có lẽ cũng không đến nỗi...

Anh chàng JOE NGUYEN này mình có tiếp xúc vài lần, mình xin có vài nhận xét:
Về kiến thức forex thì thuộc loại tầm thường, nói chuyện thì như Thánh, được cái nết "nổ" và giỏi "xạo", còn kỹ năng "lùa gà" thì thuộc loại siêu hạng. Lúc nào cũng tự kỷ ám thị: "Suy nghĩ giàu là sẽ giàu"

Joe nguyen quen quá nhớ ko lầm có lần mình vào một group forex nào đó thấy chỉ mình nick Joe Nguyen này độc diễn các nhận định thế là thấy có ý kiến phản biện lập tức nói giọng rất khó nghe thấy group nhảm nên mình out luôn giờ lại thấy topic này

(Quan điểm cá nhân) Thầy giỏi phải là thầy dám uýnh live với tài khoản real có equity > $20.000, với lợi nhuận ổn định trong một thời gian đủ dài (nếu là tài khoản PAMM thì equity > $200.000 nhé).

Nếu equity của Thầy > $30.000 thì thời gian có lợi nhuận ổn định phải > 06 tháng
Nếu equity của Thầy $20.000 ~ $30.000 thì thời gian có lợi nhuận ổn định phải > 12 tháng

Equity < $20.000 thì miễn luôn nhé, Thầy bà gì mà không có nổi cái tài khoản $20.000

===========

Bác nào thỏa mãn điều kiện tui xin tôn làm Thầy và bán nhà để lấy tiền uýnh Forex theo Thầy ngay.
Bác nào biết có những Thầy như trên, xin giới thiệu, tui mời massage từ A-Z cả năm luôn.

mà hình như facebook của Joe Nguyễn đổi tên khác rồi thì phải bác chủ thớt biết ko vào cảnh báo cho anh em luôn

(Quan điểm cá nhân) Thầy giỏi phải là thầy dám uýnh live với tài khoản real có equity > $20.000, với lợi nhuận ổn định trong một thời gian đủ dài (nếu là tài khoản PAMM thì equity > $200.000 nhé).

Nếu equity của Thầy > $30.000 thì thời gian có lợi nhuận ổn định phải > 06 tháng
Nếu equity của Thầy $20.000 ~ $30.000 thì thời gian có lợi nhuận ổn định phải > 12 tháng

Equity < $20.000 thì miễn luôn nhé, Thầy bà gì mà không có nổi cái tài khoản $20.000

===========

Bác nào thỏa mãn điều kiện tui xin tôn làm Thầy và bán nhà để lấy tiền uýnh Forex theo Thầy ngay.
Bác nào biết có những Thầy như trên, xin giới thiệu, tui mời massage từ A-Z cả năm luôn.
Em giới thiệu cho bác có ông Lê Văn Hòa đó, giờ tk chưa nổi 20k nhưng sẽ ko lâu nữa đâu, bác cứ theo đi sẽ thành chánh quả. Nhớ vụ masege của em nhé:D:D

Tuyên ngôn của thầy Joe Nguyễn - Tất cả vì tiền, không có đạo đức gì ở đây cả.

Facebook thầy Joe Nguyễn có nhiều cái lạ
1. Không có bất kỳ hình ảnh nào của thầy
2. Không có tên tiếng việt của thầy

Facebook thầy đây https://www.facebook.com/quang.nguyentruong.121?lst=100010591594391:100010816653460:1504522686
Theo Gà thì facebook này rất dễ được...bỏ đi và thầy dễ dàng chuyển thành .... thầy khác , ví dụ David Nguyen, John Nguyen...và tiếp tục sự nghiệp trồng trader lấy phí.
Thật là 1 người thầy đã giỏi mà còn bí ẩn nữa. Đúng chất soái ca forex.
Mai này thầy có vứt facebook cũng không ai biết thực sự thầy là ai.
Gà rất phục phong cách tất cả vì tiền, không cần đạo đức của thầy

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 156 Xem / 16 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 592 Xem / 52 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 74 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 82 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,957 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 221 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên