Cảnh báo lừa đảo về cỗ máy in tiền trong khi ngủ của RBI

e trở lại rồi đây .. vùa chán vừa bận nên h e mới vào được tiếp câu chuyện với mọi người ...comment trên bài kia hay tạo 1 topic đây a ? tới ngày 20/02/2017 vùa rồi thì có hỏi mẹ e xem có tiền hay k . thì mẹ e nói là k có .Thế rồi bố e mới nói là k có rồi . k làm được đâu dừng lại đ. mẹ e nói là mẹ e xin lỗi mẹ e cũng muốn tha thứ . nhưng xong lại bảo phải đưa cho mẹ e 100tr để mẹ e làm bằng Robot tự động kiếm tiền , do vùa rồi làm k qua tự động bị cắt lỗ .Tưởng như là mẹ e đã suy nghĩ về mọi chuyện , nhưng k hề có ý đó .nói chung là ông gìa hết sức chịu đựng .kể cả bản thân e cũng thế .Nhiều lần quá rồi . Bây h Bà già chỉ muốn ly hôn để lấy tiền ..Ông già e chấp nhận ký ly hôn
Đau buồn quá. Vì mấy thằng vớ vẩn mà phá nát cả hạnh phúc gia đình người ta rồi

Đau buồn quá. Vì mấy thằng vớ vẩn mà phá nát cả hạnh phúc gia đình người ta rồi
nói chung e k còn lời nào diễn tả ... tưởng chừng như 50tr coi như la lời cảnh tỉnh ... nhưng k thể .thế mới cay chứ .chuyện gia đình e thì bao nhiêu năm nay , mẹ e cũng qua bao lần đa cấp . cũng k thể rút kinh nghiệm dc , bố e cũng mệt mỏi . thôi thì coi như cũng đã trọn tình vẹn nghĩa rồi . nên e cũng k cản bố e . chỉ là h mọi thứ thành ra nat bét

nói chung e k còn lời nào diễn tả ... tưởng chừng như 50tr coi như la lời cảnh tỉnh ... nhưng k thể .thế mới cay chứ .chuyện gia đình e thì bao nhiêu năm nay , mẹ e cũng qua bao lần đa cấp . cũng k thể rút kinh nghiệm dc , bố e cũng mệt mỏi . thôi thì coi như cũng đã trọn tình vẹn nghĩa rồi . nên e cũng k cản bố e . chỉ là h mọi thứ thành ra nat bét
Thôi đằng nào cũng khổ thì cho mẹ chú tự chọn đường khổ 1 mình, chứ kéo cả nhà cùng khổ thì còn khốn nạn hơn. Chia tay như vậy nghĩ là hợp lý rồi

@quannh6666 buồn quá, trước mình dính vào RBI cũng vậy, nó giảng hay lắm, đưa một loạt diễn viên lên làm mình tưởng là thật, một khi đã dính vào rồi cho dù mất tiền nhưng nhiều người vẫn tin họ. Nhưng nguyện vọng của bác là như vậy thì cũng phải chấp thuận,sau này bác tỉnh ngộ thì mong mọi người tha thứ thôi .

@quannh6666 buồn quá, trước mình dính vào RBI cũng vậy, nó giảng hay lắm, đưa một loạt diễn viên lên làm mình tưởng là thật, một khi đã dính vào rồi cho dù mất tiền nhưng nhiều người vẫn tin họ. Nhưng nguyện vọng của bác là như vậy thì cũng phải chấp thuận,sau này bác tỉnh ngộ thì mong mọi người tha thứ thôi .
bọn nó hiện tai chuyển văn phòng về chỗ 121 Quan Hoa rồi ... bây h e k biết có nên vào trong đó k các bác cho e lời khuyên , vì h ông già cứ muốn e vào đó hỏi han tình hình . e bảo vào làm gì . nó kiểu gì cũng vẽ ra viễn cảnh đẹp , lại lừa mình thêm . nó cứ mơi người ta đóng tiền rồi cam đoan hàng tháng sẽ có vài chục củ . h bà già e cứ đòi lấy 200tr để chạy tự động và nói mỗi tháng dc 30tr . chán quá các bác ạ . k thì li dị chia tài sản . theo các bác làm gì h

bọn nó hiện tai chuyển văn phòng về chỗ 121 Quan Hoa rồi ... bây h e k biết có nên vào trong đó k các bác cho e lời khuyên , vì h ông già cứ muốn e vào đó hỏi han tình hình . e bảo vào làm gì . nó kiểu gì cũng vẽ ra viễn cảnh đẹp , lại lừa mình thêm . nó cứ mơi người ta đóng tiền rồi cam đoan hàng tháng sẽ có vài chục củ . h bà già e cứ đòi lấy 200tr để chạy tự động và nói mỗi tháng dc 30tr . chán quá các bác ạ . k thì li dị chia tài sản . theo các bác làm gì h
Sao bọn thất đức, bất lương đó lại có thể sống được cơ chứ. Đi dụ dỗ, lừa đảo người ta. Bao nhiêu người đi tù vì vay tiền của người ta, rồi lại đưa tiền cho bọn nó. Bao nhiêu gia đình tan nát, mất đi tình anh em, vợ chồng. Quả báo đâu ko thấy. Haiz

Sao bọn thất đức, bất lương đó lại có thể sống được cơ chứ. Đi dụ dỗ, lừa đảo người ta. Bao nhiêu người đi tù vì vay tiền của người ta, rồi lại đưa tiền cho bọn nó. Bao nhiêu gia đình tan nát, mất đi tình anh em, vợ chồng. Quả báo đâu ko thấy. Haiz
thế mới khổ . toàn lừa những người nhẹ dạ cả tin .. mà bọn nó h là nguoif nhiều tiền , bản thân mình cũng k làm gì dc nó .

AE có ai từng học khóa học của anh Đỗ Huy Hiệu công ty DVH - Mastery ko ạ? Cho mình xin ý kiến với!

Bác Hồ Chủ Tịch kính yêu của nhân dân ta có dạy:

"Lao động là vinh quang"

Chỉ có công việc mới mang lại cho mình hạnh phúc trong cuộc sống. Bạn có thể không tin vào điều này nhưng nếu có thể hãy trải nghiệm nó. Ở nhà một tuần không làm gì cả, không sách báo, ti vi, internet, không thăm hỏi bạn bè. Bạn nghĩ rằng bạn sẽ sống trong điều kiện đó được bao lâu?

Nếu bạn cho rằng công việc của mình đang làm là nhàm chán thì bạn đã thực sự sai lầm. Không có công việc đơn điệu mà chỉ có thái độ của chúng ta vời công việc mới làm cho nó trở nên nhàm chán. Dù bạn đang làm ở bất kỳ lĩnh vực, vị trí nào (kể cả bạn lớn tuổi về hưu thì chăm sóc, chơi cùng con cháu cũng là một công việc) nếu bạn làm công việc đó bằng cả trái tim thì chính công việc đó sẽ khắc hoạ trung thực chân dung của bạn - một người thành công.

Nếu bạn hỏi tôi mong muốn một cuộc sống thể nào tôi sẽ nói rằng đó là một Cuộc sống Đơn giản - một Cuộc sống Bình thường. Một cuộc sống mà sau một ngày lao động mệt mỏi rã rời tôi trở về nhà, nghỉ ngơi trên chiếc gường êm ái và chìm vào giấc ngủ nhẹ nhàng mà không mộng mị. Để rồi sáng mai tôi lại tràn đầy năng lượng chinh phục những thử thách của công việc, của cuộc sống.

Mục đích sống lớn nhất của con người chính là được xã hội công nhận và tôn vinh. Công việc thể hiện trách nhiệm của bản thân với xã hội và chỉ có lao động con người mới thực sự được hạnh phúc, được tôn vinh. Bạn đừng bao giờ mong muốn có được thu nhập cao đi kèm với sự nhàn hạ, dễ dàng trong công việc bởi nhàn hạ luôn đi cùng với cạm bẫy.

Hãy đam mê, hãy hết mình nếm trải mọi khó khăn vất vả trong công việc chỉ như thế bạn mới tận hưởng vị ngọt của cuộc sống.

Cụ nào không nhớ lời Bác dạy cứ tưởng bở nghe theo lời nịnh hót của bọn đa cấp là tán gia bại sản đó!!

Chào thân ái, đoàn kết và quyết thắng,
TP.HCM ngày 7/4/2017

Chỉnh sửa lần cuối:
Ông RBI này là 1 nhánh bên WealCoach (Giờ đổi tên thành fintech) do Sunny Trần (Phù Thuỷ Thôi Miên) Thomas Lai (diễn giả) nhượng quyền robot, Không biết giờ findtech sao rồi, chắc rút vào hoạt động kín rồi. Không thấy offline rầm rộ nữa.

Mấy người già có tuổi rất dễ để các cty đa cấp tẩy não và dụ dỗ, mọi lời khuyên của bạn bè, gia đình hầu như vô ích. Nhà mình có người thân tham giá vào TNMU nên hiểu, họ lén lút mang tiền nhà đi nộp. Chia buồn với @quannh6666

Mình cũng vừa bị xong. Lúc vào đây đọc thì đã quá muộn rồi. Trong thời gian gần nhất mình sẽ viết một bài hoàn chỉnh để cảnh giác mọi người. Còn hiện tại thì mình đang cần chút thời gian trấn an tâm lý đã...
Đồng cảm với bạn quannh6666

Như đã hứa, mình đã viết 1 bài ở trang này rồi nhé mọi người: http://traderviet.org/threads/canh-...-rbi-cmit-ammv6-wealth-coach.3982/#post-28847

(Toàn bộ bài viết của mình mặc dù đã chỉnh sửa lại nội dung cũng như tiêu đề như một bài viết bình thường nhằm cảnh giác cách thức hoạt động của kẻ xấu sử dụng hình thức lừa đảo ủy thác đầu tư, không hề đề cập đến tên của cá nhân hay bất kỳ tổ chức nào nhưng vẫn đã bị Admin trang nhà xóa sạch sẽ vào lúc 1:00 PM ngày 24/4/2017)

Chỉnh sửa lần cuối:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 104 Xem / 1 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,892 Xem / 14 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 677 Xem / 42 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 192 Xem / 19 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,430 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên