Cảnh báo về broker

Thảo luận trong 'Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát' bắt đầu bởi Trader vô danh, 25/04/2019.

1. Chào các bác,

Gần đây thấy các bác phàn nàn nhiều về broker. Đây là tín hiệu mừng vì các bác đã bắt đầu trade có lãi nên mới bị broker giở trò chơi xấu.

Vậy nên em mở thớt này để cảnh báo với các bác về các broker gian dối:

1. Tránh xa các brokers ở Úc và Anh.
    2. Tất cả các brokers có IB tại Việt Nam đều là market makers (hoặc bán market makers).
    3. Market makers chỉ tử tế với các bác khi các bác trade hòa hoặc thua thôi. Một khi các bác bắt đầu thắng thì chúng nó sẽ giở mọi thủ đoạn, mọi mưu hèn kế bẩn làm cho các bác ức chế nên trade thua hoặc chán nản mà bỏ đi nơi khác.

Vì vậy các bác tránh xa bọn này ra nhé.

6 Kỹ Năng Price Action Trader Phải Thành Thục
    4 Lý Do Trader Từ Bỏ Kế Hoạch Giao Dịch
    TraderViet Talk 11 Tại Đà Nẵng - Tài Trợ Bởi FxPro - Đông Vui Dù Mưa Bão
    Top 10 Cuốn Sách Về Price Action Nổi Tiếng Nhất
    5 Hoạt Động Phi Giao Dịch Giúp Tăng Hiệu Suất Trading
    Một ngày giao dịch Price Action của Nhật Hoài diễn ra như thế nào?
    Cách Giúp Bạn Lọt Vào Top 5% Trader Kiếm Được Lợi Nhuận
    Phân tích Forex theo Price Action tuần 11/11-15/11
    Đang tải...
  2. Có gì chứng minh k bác

3. Theo minh nghi thi neu that su muon trade 'kiem song' thi chi 1 broker duy nhat minh tin tuong nhat.

Interactive Brokers.

Good luck.

4. Các bậc tiền bối có thể giải đáp cho em được vấn đề này được không ạ.
    Chả là em có vào 2 lệnh đối lập, 1 buy và 1 sell cặp GBPUSD ( như trên file đính kèm) và có để qua đêm. Sáng nay em muốn close đi lệnh sell bằng điện thoại do đang có lời chút thì đột nhiên lệnh buy cũng tự động bị đóng. Em có chat với SP của exness, sau 1 hồi thao tác và giải thích thì họ nói đó là chức năng CLOSE BY , tự động đóng 2 lệnh song song, đối lập. Và họ giải thích rằng đó là chức năng của nhà phát hành MT, không phải lỗi hệ thống của exness. Em có yêu cầu họ mở lại 2 lệnh nhưng Sp nói không chiu trách nhiệm.
    Các bác có ai gặp trường hợp này chưa ạ, hoang mang vô độ.

Các file đính kèm:

Bonmua bài này.
  5. Em nói không chỉ dựa trên kinh nghiệm cá nhân em mà đó cũng là nhận định của hàng ngàn traders trên khắp Thế giới đấy bác ạ.

6. vậy mình nên chọn trade sàn ở đâu bác

7. Tìm sàn lớn và không có IB tại VN bác ạ :)

8. vinh68

vinh68

28
    16
    Có 2 dạng broker chính : ôm lệnh lại và chuyển lệnh đi. Bên broker ôm lệnh thì khách và broker đấu nhau. Bên chuyển lệnh thì đưa lệnh vào hệ thống liên ngân hàng. Nói chung nên chuyển sang dạng ECN này hơn, dù ở broker nào đi nữa.

9. Bạn ơi mình vừa mở account ở interactive brokers nhưng ko bk cách chuyển tiền vào tk bạn chỉ mình cách chuyển tiền được không ạ? Cảm ơn bạn nhiều

10. IC MARKET CỦA ÚC

Bình luận mới nhất

• lamphuocduy trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 7,672 Xem / 16 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    GKFXPrime
    AETOS
    Forex4you
    FXTM
    Tickmill
    OlympTrade
    OctaFX
    BDSwiss Group
    Infinox Capital Ltd.