Cảnh báo về sự đảo chiều của usdjpy

Phan

Active Member
314
230
sự bán tháo hôm nay của usdjpy ko phải ko có lý do. Usdjpy đã chạm support rất mạnh ở chart weekly và bắt đầu thời kỳ correlation. Nếu giá giảm quá 116 giá sẽ còn có thể tụt xuống 110-107. Rất đơn giản nhưng động đến khung weekly với monthly là ko đùa đc

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
correction bác à.

Mà cách bác phân tích sai rồi. Bán tháo USDJPY là sao? USD bán hay JPY mua.
Còn cặp tiền có 2 đồng tiền từ 2 quốc gia khác nhau.

Stock và Index như DAX hoặc SP500 thì có thể phân tích vậy được. (Vì nó nằm trong cùng 1 nước, tất nhiên rồi.)

(Nửa trên là USD, nửa dưới là JPY)

Mình góp ý thôi nhé :)

Thanks bác. Mình post bài bằng đt nên ko chỉn chu lắm đang trên lớp nữa :D

correction bác à.

Mà cách bác phân tích sai rồi. Bán tháo USDJPY là sao? USD bán hay JPY mua.
Còn cặp tiền có 2 đồng tiền từ 2 quốc gia khác nhau.

Stock và Index như DAX hoặc SP500 thì có thể phân tích vậy được. (Vì nó nằm trong cùng 1 nước, tất nhiên rồi.)

(Nửa trên là USD, nửa dưới là JPY)
View attachment 6934

Mình góp ý thôi nhé :)
nh

USDJPY bật lên lại rồi kia :p (JPY bị bán lại.)

Chắc bác quen trade Indices quen rồi, chưa quen với Forex.

Mình viết là cảnh báo thôi mà. Chứ mình ko short ko buy uj lúc này

UJ theo mình thì short dài hạn giá 117, 118, sl 120 tp 113. Ai đánh theo weekly, monthly thì quất đi.

Mình nghĩ tốt hơn là chờ rồi buy thấp. Đi ngược trend nhiều pha hãi hùng lắm

Mong là ko có ai buy uj. Mình phân tích tập trung vào vấn đề chính, là khả năng ko nên buy uj lúc này vì xác suất uj xuống khá cao. Mà các bác toàn bắt bẻ cái vớ vẩn. Đến mệt với các bác việt nam

Hình mình kẻ ở máy tính rõ ràng hơn. Mức cản quan trọng tiếp theo ở khoảng 116

:p
Nó lên lại nữa rồi kia.

Mới T2 mà cảnh báo gì bác.
Hôm nay, T3 chờ xem BoJ thông báo mà tính chứ. o_O

Với lại Weekly thì thời gian chờ mệt nghỉ, trong khi mình có thể ăn lên, xuống trong ngày.

:p
Nó lên lại nữa rồi kia.

Mới T2 mà cảnh báo gì bác.
Hôm nay, T3 chờ xem BoJ thông báo mà tính chứ. o_O

Với lại Weekly thì thời gian chờ mệt nghỉ, trong khi mình có thể ăn lên, xuống trong ngày.
Cá nhân mình sẽ không mua bán gì vì rõ ràng uj bị cản mạnh ở chart weekly. Nếu bán thì như mình đã nói bị ngược trend, mua thì giá bây giờ không phải giá tốt. Nên mua 1 chút ở 116, mua gấp đôi nếu chạm 115
Và mình không nghĩ là nó lên như bác nói? Cách giao dịch của mình luôn chọn thời điểm tốt nhất để vào lệnh, vì mình thường thả tài khoản khoảng 500 euro với khối lượng lớn đến một mức nào đó rồi rút ra cứ như vậy. Càng nhiều tiền thì mình càng để tài khoản lớn hơn
cập nhật chart 5p. Liệu có phá được vùng 117.300?

Nó lên rồi kìa. :p
Mình không phải khoe. Nhưng mà đừng có cãi dòng tiền.

Nếu bác thích, mình có thể trao đổi kiến thức.
Mình hướng dẫn + cho bác script về dòng tiền.
Bác hướng dẫn mình lại về Indices. :)

Bác ko hiểu ý mình rồi. Mình ko quan trọng nó lên hay xuống mà mình chỉ muốn vào lệnh vào thời điểm an toàn nhất. Với chiến thuật như vậy giống như bác all in khi có đôi át trong tay vậy. Và điều đấy ko phải hiếm ví dụ bác nhìn dow jone rõ ràng có thể đoán được giá sẽ chạm 20000( đã chạm sáng nay) và trong vài ngày vừa rồi giá đã bật lên liên tục ở khoảng 19850 cứ pending order ở đó kiếm tiền rất dễ. Indize thì bác chỉ việc nhìn xu hướng chính hoặc nếu là trading range. Xu hướng chính thì bác cần 1 chút suy luận về kinh tế, sau đó chờ 1 lần correction và sẽ vào lệnh ở lần correction thứ 2 hoặc thứ 3 ( khá chắc chắn giá sẽ bật lên ở đó nếu xu hướng mạnh). Nếu là giai đoạn trading range( cần xác định ở TF lớn hơn) bác cứ chờ nó chạm cản rồi trade ngược lại( % breakout đc rất khó) sau đó chốt ăn ở giữa range. Khi nào bác cảm thấy break out đc thì chờ vào lệnh ở giữa range. Chiến thuật của mình rất đơn giản thôi chủ yếu là kiên nhẫn chờ đợi

Chào bác bi bô ,em mới học forex không biết script là gì bác giải thích dùm em được không, Thank bác

Cần nói thêm trade indize sướng ở chỗ là xu hướng chung của cổ phiếu là tăng nên dễ ăn hơn forex. Chỉ cần chia vốn ra đừng giữ liên tục thì lúc sập đi nữa cũng chả mất hết :D

Ví dụ cách vào lệnh trong xu hướng bull mạnh vừa xuất hiện ở dj30
Gía sáng nay chạm hơn 20000, correction lần 1 và bật lại lên mức cũ sau đó lại correction tiếp

ở đây sẽ an toàn hơn nếu như đợi giá về đến 19919 và buy nhưng có thể thấy có 1 cơ hội nhỏ thả lệnh nhỏ nhỏ cũng được, phù hợp với ai có nhiều thời gian trade full time

có thể thấy nến 1 đầu tiên cố breakout ra, ta chưa vào lệnh vội ở đây chờ nến sau test đáy sẽ có cơ hội nhảy vào buy, với thị trường có xu hướng rõ ràng như này việc vào lệnh là rất dễ. Tuy nhiên ở phía trên có 1 ngưỡng cản ở 19990 nến có cái tail hơi dài, correction chưa đủ lớn nên đây chỉ là 1 lệnh scalp đánh cho vui do không an toàn lắm. Tuy nhiên return cũng không tệ nếu mua ngay ở đáy từ lần correction đầu tiên

Chú @Phan từ bỏ vợ yêu FDAX để đi ngoại tình với em con gai nửa mỹ nữa á UJ rồi à?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,504 Xem / 79 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 103 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 419 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,105 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 311 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 118 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 172 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên