Câu chuyện của em ‘Cái duyên với trading’?- phần 3

thanhlong

Active Member
29
71
Em xin phép lại tiếp tục câu chuyện của e,mất gần 10 củ và học được chút ít nhưng lúc đấy có nghĩ đến học được cái gì đâu,chỉ toàn thấy chán và tiếc tiền thôi.Lúc đấy e chẳng trade nữa ôm đại 1 con rồi vứt đấy,loanh quanh trên mạng vì e cũng tham gia mấy nhóm trade để xem thiên hạ họ làm thế nào, lại có duyên mới các bác ạ.e vô tình thấy 1 bạn khoe là đánh margin từ 0.03btc lên được 0.2btc Oh hay nha lập tức e mò mẫm xem margin nó là thế nào,hehe đã bước sang 1 ngã rẽ mới.Dồn hết tất cả của lả còn lại e xông ngay vào margin,con đường làm giàu lại mở ra sáng chói hơn cả mặt trời luôn,lúc ấy lại vui,lại hừng hực khí thế.Và e kết ngay em Stellar (STR hoặc XLM),e nếm đủ đắng cay ngọt bùi với e này và đến giờ e vẫn dành khoảng 60% để trade e này,kiểu như có duyên, ăn nằm với e nó nhiều nên cũng hiểu được ít nhiều tính nết của e nó.Quay trở lại lúc đấy STR,BTS và XRP là 3 coin e chọn để chơi margin tất nhiên là phần nhiều là e STR,đúng là đỏng đảnh như mấy e gái vừa qua dậy thì lúc lên,lúc xuống,lúc yêu,lúc ghét.ôi cái đầu lúc đó với quá nhiều thứ cảm xúc có thời điểm e căng thẳng như sắp phát điên ý,và cú tát đau nhất của e nó là quả pumd thử từ 0.017 usdt lên 0.05 vào tháng 10.2017. Sau hôm pumd đầu tiên e thấy lên cao rồi thế là làm quả tất tay đánh short,hehe ngon nha đang hồi xuống thế là bắt đầu thấy tiền về vui quá!cú này e nhớ mãi vì hôm đấy e được công ty cử sang LÀO làm việc 1 tuần,lúc còn đang ở Nội Bài vào kiểm tra vẫn ngon,ai dè sang đến nơi chuyển sim các kiểu để bật 4G vào kiểm tra, thôi đã xong rồi,đỏ hon hỏn rồi tâm trạng thật là yomost luôn.và phát đấy là lần đầu tiên e được tận hưởng cảm giác cháy tài khoản – phê thật các bác ạ.Có lẽ các bác thắc mắc e còn có ít tiền sau vụ trước thì lấy đâu ra mà chơi margin,hehe tìm thấy chân trời mới margin thế là e nạp thêm ngay 5 củ làm lộ phí,chắc ít tiền quá nên cũng chỉ đi được tầm 20 hôm là lại đói lại về với máng lợn các bác ạ.

Dù sao tổng kết lại mất tiền đi học cũng phải xem mình học được gì chứ,e đã biết đến margin,1 cơ hội rất tốt để nâng cao thu nhập khi mình quản lý được vốn và có phương pháp giao dịch để tận dụng nó.thứ 2 là e đã quen biết được e STR như 1 bác đã có thảo luận trên TraderViet chỉ trade 1 vài coin thôi sẽ giúp chúng ta hiểu về nó tốt hơn,và khi kinh nghiệm còn đang rất thiếu e chỉ yêu 1 e thôi giúp e nhanh chóng bình tâm hơn là phải chiều quá nhiều e mà sức thì có hạn.

Hôm nay e xin phép dừng tại đây,kể lại chuyện cũ làm e cảm thấy có 1 chút vướng mắc nên cần phải xem nó mắc thế nào để gỡ đã.Hẹn gặp lại các bác sau nhé,mong các bác sẽ ủng hộ e.Xin cảm ơn.

Phần 1 : https://traderviet.org/threads/cau-chuyen-cua-em-cai-duyen-voi-trading.17527/

Phần 2 : https://traderviet.org/threads/cau-chuyen-cua-em-cai-duyen-voi-trading-phan-2.17548/

Giới thiệu sách Trading hay
Trading In The Zone - Thực hành Kiểm soát Cảm xúc bằng Tâm lý học Hành vi trong Đầu tư và Giao dịch Tài chính

Là quyển sách Top 1 toàn cầu về chủ đề đầu tư/trading, Trading In The Zone giúp thấu hiểu và quản trị cảm xúc cũng như giữ vững kỷ luật khi tham gia thị trường tài chính, nhằm nâng cao trình độ và hiệu quả đầu tư lên mức cao nhất có thể
Dính vô margin bên crypto là ghiền chết luôn. hehe. như cờ bạc vậy.

Dính vô margin bên crypto là ghiền chết luôn. hehe. như cờ bạc vậy.
Có Margin là có máu me ngay thôi bác. Trader hay có máu cờ bạc trong người lắm. Margin ăn nhanh thua nhanh nên sướng rất sướng, khổ rất khổ chứ không vật vờ

Ngày xưa thời 2015-2016 chơi margin bên Poloniex đánh phê lòi,giờ thì "em xin giơ tay rút lui thôi", ôm coin là đủ sống qua ngày rồi

Có Margin là có máu me ngay thôi bác. Trader hay có máu cờ bạc trong người lắm. Margin ăn nhanh thua nhanh nên sướng rất sướng, khổ rất khổ chứ không vật vờ
Hehe e là cũng máu cái khoản nhanh gọn của nó,và đánh margin có thể chiến được 2 chiều nên e thấy sẽ bơi dễ hơn vì nếu thấy đang bơi ngược cắt ngay bơi theo sóng thì vẫn ổn.còn ko margin thì đôi khi ko dám cắt vì cứ nghĩ là còn coin thì còn tiền.Đánh margin thì thấy sẽ không có đường về nếu ko cắt nên quyết đinh nó cũng nhanh hơn.

Em thì ko chơi margin nhưng cũng có những quả cắt lỗ mất 90-95%,quả thực là đau hơn hoạn.Có điều nhìn chung lại thì sau 6 tháng cũng có ít tiền chi tiêu :(

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,821 Xem / 80 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 799 Xem / 44 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,671 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 325 Xem / 19 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 149 Xem / 4 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 214 Xem / 3 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 235,484 Xem / 1,065 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên