Câu chuyện mất tiền ngu của ae là gì?

không nghĩ rằng btg lại rớt thảm bại thiệt... nghĩ tháng 5 là thị trường hồi phục lại vay thêm tiền để mua thêm. thấy sàn binance phí thấp hơn bittrex nên nạp vào binance để dca. mà lại ko thấy cặp btgusdt nên thấy neo cũng ngon nên mua nó. khi nó bay lên tới $94 ko bán. mà muốn bán ở $120 ... rồi giờ thành hold luôn 2 thằng btg và neo...! mà giờ thấy thị trường ảm đạm quá ko biết lúc nào về bờ chắc 2019
có khi 2021

Tình huống như bác e đã gặp, kinh điển thật. Nó là 1 thực tế của trading mà mình phải vượt qua :(

Em pt cả Tuần có khi cả tháng mới vào 1lệnh Bác đánh BO ngày 1 lệnh sao ko cháy?

Mới 2tr thôi, cái này hiện tại mới chỉ là cay cú chứ chưa phải bài học máu đâu. Con số này phải gấp lên nhiều thì mới bình tĩnh hơn được. Chúng ta thua hầu hết vì tâm lý cờ bạc, còn phương pháp thì nếu xet xác suất nó cũng chỉ 50-50, các yếu tố phân tích kĩ thuật chỉ là điểm cộng cho niềm tin vào một thứ quy luật gì đó thôi. Hi vọng bạn sớm bình tĩnh lại và làm khác đi. :D

Chào các bác. Kinh nghiệm ngu dốt của em ngày đầu bước vào trade coin: Em đặt lệnh buy 0.00xx thay vì 0.000xx và mất trắng 5000k.

Ngu thì không có cái ngu nào giống cái ngu nào. Cái mình ngu nhất là bỏ ra 6.500$ để đi học giao dịch của thầy nước quài. Về nạp thêm 1000$ đánh lên được 8.600$. Hưng phấn quá nên phải nạp thêm 5000$, giờ tk còn lại 2400$ tà tà kiếm cơm qua ngày.
Bài học rút ra: Ở thị trường này càng thơ ngây thì càng dễ thắng, hiểu biết quá nhiều hóa ra lại thua. Công thức chiến thắng của em nó thế này: Lạc quan + Chấp nhận rủi ro + Quản lý vốn = Chiến thắng. "Không quan trọng là kiếm được bao nhiêu mà Quan trọng là kiếm được bao lâu"
Quá chuẩn"quan trọng là kiếm được bao lâu"

không nghĩ rằng btg lại rớt thảm bại thiệt... nghĩ tháng 5 là thị trường hồi phục lại vay thêm tiền để mua thêm. thấy sàn binance phí thấp hơn bittrex nên nạp vào binance để dca. mà lại ko thấy cặp btgusdt nên thấy neo cũng ngon nên mua nó. khi nó bay lên tới $94 ko bán. mà muốn bán ở $120 ... rồi giờ thành hold luôn 2 thằng btg và neo...! mà giờ thấy thị trường ảm đạm quá ko biết lúc nào về bờ chắc 2019
cảm thấy có gì giống mình ở trong này ! coin đã đưa em vào đây :((

Bạn để tiền trong tk ít thôi. Tối đa đủ 2 lệnh. Khi thua 1 lệnh còn 1 lệnh lúc đó ta vào lệnh sẽ phải đắn đo. Mới đầu mình cũng vậy cứ nạp vào rồi vã vô tội vạ, sau tk còn mấy chục đô cứ giữ mãi ko cháy.:D. lời thì rút ra luôn, chỉ để tối đa đủ trade 2 lệnh thôi.
Bác giống e đó. nhưng e quản lý vốn nếu ngày thua hết 2 lệnh nghỉ. mai nạp lại đúng 2 lệnh. còn nếu chưa hết tiền thì thua đến lệnh thứ 2 cũng dừng. vs system cố định ko thay đổi

Bác giống e đó. nhưng e quản lý vốn nếu ngày thua hết 2 lệnh nghỉ. mai nạp lại đúng 2 lệnh. còn nếu chưa hết tiền thì thua đến lệnh thứ 2 cũng dừng. vs system cố định ko thay đổi
Trước bác có dùng con bot trade mt4 sang iq đúng không nhỉ? Giờ còn hoạt động không hay bỏ rồi?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 375 Xem / 24 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,455 Xem / 78 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,084 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 282 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 116 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 154 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 237 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên