Câu chuyện trading của tôi - phần 2

Tram anh120986

Active Member
324
416
Đã lâu lắm rồi mình mới viết tiếp câu chuyện của mình , ko biết có ai còn nhớ câu chuyện phần 1 của mình ko nhỉ , Từ ngày đầu tiên cách đây 2 năm biết đến trading và bị cháy tk 15000$ , bây giờ thì cả hai vợ chồng đều theo nghiệp trading , ck mình là dân it có thể bám cái máy từ sáng đến tối nên ảnh trade toàn thời gian , còn mình vốn là dân sell , nên mình đã trở thành ib , một ib cực kỳ có tâm , ko bao giờ để cho kh bị cháy tk , ngoài ra mình còn chuyên giao dịch nhị phân , mình hợp với cái đó , ngày chỉ bỏ ra tối đa 2h đồng hồ , nhanh , gọn , khoẻ , rất phù hợp với tính cách của mình . Mình có một lời khuyên dành cho những người mới chơi là bữa nay có tk coppy trade , bạn mới chơi nên tạo cái đó trước , xem cao thủ họ vào lệnh ntn rồi học theo họ , mà coppy trade cũng tuỳ sàn , có sàn mua tín hiệu của cao thủ ok thì ko sao chứ ko ok thì cũng mệt lắm , rồi còn gặp trúng ib ko có tâm , cài khối lượng cho nhiều vượt quá sức chịu đựng của tk kh làm kh dễ bị cháy tk , nên bạn hãy chú ý điều này , phải biết quản lý vốn để yêu cầu họ cài khối lượng phù hợp với số vốn của bạn , lợi nhuận tháng từ 20-30% là cũng ok rồi , trading ko hợp với rất nhiều người , nếu bạn ko hợp thì đừng cố quá , cài tk coppy cho khoẻ , lợi nhuận ổn định , mình ko phải vào lệnh , tự nó vào luôn . Còn mình lâu lâu trade cho vui thôi , đừng nên làm trade toàn tg nếu bạn chưa thực sự sẵn sàng , bản thân mình cũng vậy , mình cũng trade cho vui , phiên âu vào 1 lệnh , phiên mỹ vào một lệnh , xong cây h1 là đi ra , chứ ko chiến đấu với tt như trước nữa , tính mình ko phù hợp với trade toàn tg vậy mà mình lại rất thích BO, ra quyết định nhanh , ko bao giờ cắt lời hay kéo lỗ gì cả , thật là khoẻ , tuy nhiên cũng phải mất mấy tháng mình mới làm chủ đc cảm xúc khi chơi nó , chỉ cần ko tham , đợi cơ hội tốt là ok , mình thấy còn dễ chơi hơn fx .

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm
Chơi BO khác gì đánh bạc bạn ơi
Uh nó cũng gần giống thật nếu ko biết ptkt , trong một ngày chỉ có khoảng 5-10 cơ hội vào lệnh nếu canh đúng lúc đó thì cũng ok đó bn . Nên mình c chơi đúng thời điểm tt đi mạnh nhất khi vào phiên thôi .

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 123 Xem / 10 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 317 Xem / 13 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 266 Xem / 11 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,408 Xem / 53 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 54 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên