Câu chuyện trading của tôi - phần 2

'Có tâm' nhưng mà ngu quá!
Trong 1 ngày mà tk 1000$ có thể trade lên dc nv , thì cả tháng trời sao lại ko đc 200$ , bạn có biết cao thủ đánh cho các sàn họ đánh cho cả ngàn người nên họ đâu có dại đâu , mỗi ngày ăn ít thôi , nhưng ngày nào cũng vậy .

Đính kèm

120.2 KB · Xem: 2
    120.2 KB · Xem: 2
'Có tâm' nhưng mà ngu quá!
Trong 1 ngày mà tk 1000$ có thể trade lên dc nv , thì cả tháng trời sao lại ko đc 200$ , bạn có biết cao thủ đánh cho các sàn họ đánh cho cả ngàn người nên họ đâu có dại đâu , mỗi ngày ăn ít thôi , nhưng ngày nào cũng vậy .
Chắc em ấy quên chia 10 :D
bạn ko tin mình mở tk coppy cho bạn trải nghiệm .

Có tk copy thì cứ đưa link myfxbook hay mql5 chứ chụp chi vài tấm hình bạn
Ý bạn là sao , tức là đưa mật khẩu ấy ah , ai muốn cài tk coppy thì mình cài , tiền của bạn vẫn trong đó , mình có lấy dc đâu , bạn ko thích thì rút về chứ có gì mà phải sợ .

Ý bạn là sao , tức là đưa mật khẩu ấy ah , ai muốn cài tk coppy thì mình cài , tiền của bạn vẫn trong đó , mình có lấy dc đâu , bạn ko thích thì rút về chứ có gì mà phải sợ .
Còn ai muốn tìm hiểu về coppy trade thì lên gg search ra là biết thôi chứ có khó gì , quan trọng là tìm đc sàn có cao thủ giỏi mà thôi.

Đã lâu lắm rồi mình mới viết tiếp câu chuyện của mình , ko biết có ai còn nhớ câu chuyện phần 1 của mình ko nhỉ , Từ ngày đầu tiên cách đây 2 năm biết đến trading và bị cháy tk 15000$ , bây giờ thì cả hai vợ chồng đều theo nghiệp trading , ck mình là dân it có thể bám cái máy từ sáng đến tối nên ảnh trade toàn thời gian , còn mình vốn là dân sell , nên mình đã trở thành ib , một ib cực kỳ có tâm , ko bao giờ để cho kh bị cháy tk , ngoài ra mình còn chuyên giao dịch nhị phân , mình hợp với cái đó , ngày chỉ bỏ ra tối đa 2h đồng hồ , nhanh , gọn , khoẻ , rất phù hợp với tính cách của mình . Mình có một lời khuyên dành cho những người mới chơi là bữa nay có tk coppy trade , bạn mới chơi nên tạo cái đó trước , xem cao thủ họ vào lệnh ntn rồi học theo họ , mà coppy trade cũng tuỳ sàn , có sàn mua tín hiệu của cao thủ ok thì ko sao chứ ko ok thì cũng mệt lắm , rồi còn gặp trúng ib ko có tâm , cài khối lượng cho nhiều vượt quá sức chịu đựng của tk kh làm kh dễ bị cháy tk , nên bạn hãy chú ý điều này , phải biết quản lý vốn để yêu cầu họ cài khối lượng phù hợp với số vốn của bạn , lợi nhuận tháng từ 20-30% là cũng ok rồi , trading ko hợp với rất nhiều người , nếu bạn ko hợp thì đừng cố quá , cài tk coppy cho khoẻ , lợi nhuận ổn định , mình ko phải vào lệnh , tự nó vào luôn . Còn mình lâu lâu trade cho vui thôi , đừng nên làm trade toàn tg nếu bạn chưa thực sự sẵn sàng , bản thân mình cũng vậy , mình cũng trade cho vui , phiên âu vào 1 lệnh , phiên mỹ vào một lệnh , xong cây h1 là đi ra , chứ ko chiến đấu với tt như trước nữa , tính mình ko phù hợp với trade toàn tg vậy mà mình lại rất thích BO, ra quyết định nhanh , ko bao giờ cắt lời hay kéo lỗ gì cả , thật là khoẻ , tuy nhiên cũng phải mất mấy tháng mình mới làm chủ đc cảm xúc khi chơi nó , chỉ cần ko tham , đợi cơ hội tốt là ok , mình thấy còn dễ chơi hơn fx .
Hay quá. Bạn dạy mình chơi BO với bạn. Mình thích chơi BO. Thanks

Cảm ơn bạn, nhưng tín hiệu vào lệnh như nào. Bạn đánh khung tg bao nhiêu
Trong phiên âuphiên mỹ sẽ có 2 cây h1 chạy mạnh nhất , bạn canh đúng thời điểm khi giá thoát ra thực sự đi về một hướng nào đó thì vào 1 lệnh , chọn 2-5 phút , sau đó chờ thêm một cơ hội nữa làm một lệnh nữa thời gian khoảng 3-5 phút. Vậy là xong , đừng có tham thì sẽ ko thua . Chỉ chơi 1/10 số vốn trong tk là tối đa , vốn 500$ thì làm lệnh 50$ ở những cơ hội đó.

Cảm ơn bạn nhé, nhờ bạn trả lời câu này mà ai cũng biết là bạn chẳng biết gì cả :)
Mình ko biết mấy cái đó , cái mình quan tâm là giúp cho kh của mình có lợi nhuận khi tham gia tt này thôi , còn hơn ko biết gì mà vào trade tay kiểu gì cũng thua.

Trong phiên âu và phiên mỹ sẽ có 2 cây h1 chạy mạnh nhất , bạn canh đúng thời điểm khi giá thoát ra thực sự đi về một hướng nào đó thì vào 1 lệnh , chọn 2-5 phút , sau đó chờ thêm một cơ hội nữa làm một lệnh nữa thời gian khoảng 3-5 phút. Vậy là xong , đừng có tham thì sẽ ko thua . Chỉ chơi 1/10 số vốn trong tk là tối đa , vốn 500$ thì làm lệnh 50$ ở những cơ hội đó.
Đây là cách trade theo kiểu nhồi lệnh. Tổng cộng vào 1 lot mà chỉ ăn khoảng hơn 20 usd. Chơi kiểu này thì tỷ lệ win cực cao vì có lãi cắt ngay nhưng cực kì nguy hiểm bạn ạ
Vậy mà mình thấy họ trade ngày nào cũng thắng, chưa có ngày nào thua luôn đó bn , t6 họ thường ko trade , biểu đồ phải ok như vậy thì sàn họ mới mua tín hiệu , đánh một lệnh cho cả ngàn tk chứ có ít đâu , nếu đánh thua thì ai dám mua nữa , phải có biểu đồ ổn định trong mấy năm họ mới mua tín hiệu .

Ln 30% đây mn nhé , kẻo lại nói mình nói xạo , ai ko biết trade hoặc ko có tg trade thì theo thôi.

Đính kèm

196.3 KB · Xem: 2
Trong phiên âu và phiên mỹ sẽ có 2 cây h1 chạy mạnh nhất , bạn canh đúng thời điểm khi giá thoát ra thực sự đi về một hướng nào đó thì vào 1 lệnh , chọn 2-5 phút , sau đó chờ thêm một cơ hội nữa làm một lệnh nữa thời gian khoảng 3-5 phút. Vậy là xong , đừng có tham thì sẽ ko thua . Chỉ chơi 1/10 số vốn trong tk là tối đa , vốn 500$ thì làm lệnh 50$ ở những cơ hội đó.
Cảm ơn bạn. Bạn cho mình xin link fb và cho mình xin vài hình ảnh vd vào lệnh với, gửi vào mail: [email protected] ; mình cần học BO, thấy thích nó, mà ko biết cách win nó. Cảm bạn lần nữa

Cảm ơn bạn. Bạn cho mình xin link fb và cho mình xin vài hình ảnh vd vào lệnh với, gửi vào mail: [email protected] ; mình cần học BO, thấy thích nó, mà ko biết cách win nó. Cảm bạn lần nữa
Mình đã chỉ cách cho bạn vào lệnh là nv rồi đó , bạn học thêm về các mô hình giá , áp dụng trên khung m1 , luyện tập 1 vài tuần là đc , mình cũng luyện mất 4 tháng trời mới làm đc chứ đâu phải tự nhiên mà làm đc đâu , dần dần sẽ có kinh nghiệm thôi , nhớ tg giao dịch , bo mà gd giờ bình thường thì nguy hiểm , nên đừng vào lệnh quá nhiều , đợi cơ hội tốt hãy vào , khi thua một lệnh đừng có trả thù tt là đc . Số zalo của mình 0905558483 bạn kết bạn qua zalo với mình nhé . Mình sẽ gửi bạn các điểm vào lệnh để bạn tham khảo.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 258 Xem / 31 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 91 Xem / 3 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 414 Xem / 25 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 54 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,692 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,305 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 411 Xem / 24 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên