Câu chuyện trading của tôi - phần 2

Dễ hiểu vì sao mà mọi người dễ mất tiền đến vậy, đến cái show chứng thực một tài khoản trade với lợi nhuân mà bạn còn không biết (theo bạn nói là 20-30% một tháng) ( lưu ý : Mr Búp phê siêu tài phiệt cũng chỉ mong 15-20% một năm thì là một thương vụ thành công rồi :)) Bạn IB vậy chết người á bạn ơi

Dễ hiểu vì sao mà mọi người dễ mất tiền đến vậy, đến cái show chứng thực một tài khoản trade với lợi nhuân mà bạn còn không biết (theo bạn nói là 20-30% một tháng) ( lưu ý : Mr Búp phê siêu tài phiệt cũng chỉ mong 15-20% một năm thì là một thương vụ thành công rồi :)) Bạn IB vậy chết người á bạn ơi
Mấy người cao thủ hay giấu nghề quá , mình thừa biết lợi nhuận của họ còn nhiều hơn như thế , một người trade bình thường như mình với tk 1000$ mình còn làm đc điều đó thì huống gì là một cao thủ , họ vừa giúp người khác kiếm tiền vừa giúp họ kiếm tiền thì sao họ lại ko làm , đánh một lệnh thắng có vài đô là có cả mớ tiền thì tội gì mà ko đánh , mình rất ngạc nhiên là tại sao họ toàn mua tín hiệu của người nước ngoài chứ ko thấy mua của người VN nào cả trong khi đâu phải VN ko có cao thủ đâu , mình chẳng bận tâm đến sự nghi ngờ của ai cả , uy tín tạo nên thành công , tự kh trải nghiệm họ sẽ cho đánh giá thôi , mình đã từng gặp phải ib ko có tâm nên mình đương nhiên ko muốn người khác cũng nói về mình nv rồi . Giúp kh có ln chính là giúp bản thân mình , họ cháy tk thì mình có lợi gì đâu , nên mình luôn mở tk coppy cho kh nếu họ chưa học , mình ko bao giờ khuyến khích họ trade tay khi mà kiến thức ko có thì chỉ có cháy tk.

Có thể bạn làm IB nên không rõ cách giao dịch forex. Mấy cái lệnh mà bạn show ấy đều theo kiểu đánh lệnh lớn ăn cực nhỏ muc đích làm đẹp tài khoản vì thấy toàn xanh hết. Nhưng chỉ cần dính vài lệnh lỗ thì đi hết lợi nhuận thậm chí cháy.
Bạn trả lời dùm mình mấy câu hỏi nhé
TK copy người ta vào lệnh cho vậy lúc cháy thì ai chịu? Chắc chủ tk chịu đúng không? Đừng bảo toàn cao thủ chơi nên không bao giờ cháy nhé :D
Chồng bạn cũng giao dịch forex sao không dùng tk copy mà ngồi giao dịch làm gì. Vứt vào đấy khoảng 500 triệu thì tháng có 100 tới 150 triệu để tiêu và để thời gian đưa vợ con đi du lich, giao dịch làm gì cho nó nhức đầu:eek:

Theo quan điểm của người qua đường tôi có vài lời như sau:
- Bo đâu phải là trade forex đâu mà có mấy loại pass view các thứ như mt4, myfx, mql5 các thứ cơ chứ, mấy bác chơi qua Bo sẽ rõ là chơi trên sàn , dấu vết chỉ có history lệnh và khung time mà thôi .
- Chủ thớt nói 20-30% không nói rõ là của bo hay forex, giới thiệu thì nói về Bo nhưng chưa nói rõ time đánh, bo cũng có chia nhiều khung m1, m5, m15, h1, h4 các thứ và kết quả là 1 : 0,8/0,7 chứ ko có chuyện 0,1 lot (10$) thu về 1,3,13 $ các thứ như ảnh đâu và thắc mắc sao lại là lệnh trạng thái đang mở trên mt4 .
- Bo thì 20-30% 1 tháng thì cũng ko có gì ghê gớm nó mau lên mau xuống mà, x2 x3 một ngày còn dc, còn forex mà nói cái đó thì không phải không có nhưng nó là 1 loại mơ ước của ae trader rồi nên mà nói kiểu "chỉ là" hay "chỉ có" là dễ bị xxx vì xúc phạm danh dự ae lắm.
- Còn mấy lệnh chụp đó , là kiểu đánh gấp nếp như bác nào đã nói đó, và với Bo hay forex thì đánh kiểu đó rất dễ bị over trade , trúng thì tham mà thua thì nhồi tiếp. chẳng tốt lành gì đâu.

Sorry vì hơi lạc đề nhưng bạn nào bảo 1 tháng lãi 20-30% thì đi gọi vốn được vài triệu $ à ? Có biết gọi ở đâu và cách thức hợp đồng ntn ko ?

Có thể bạn làm IB nên không rõ cách giao dịch forex. Mấy cái lệnh mà bạn show ấy đều theo kiểu đánh lệnh lớn ăn cực nhỏ muc đích làm đẹp tài khoản vì thấy toàn xanh hết. Nhưng chỉ cần dính vài lệnh lỗ thì đi hết lợi nhuận thậm chí cháy.
Bạn trả lời dùm mình mấy câu hỏi nhé
TK copy người ta vào lệnh cho vậy lúc cháy thì ai chịu? Chắc chủ tk chịu đúng không? Đừng bảo toàn cao thủ chơi nên không bao giờ cháy nhé :D
Chồng bạn cũng giao dịch forex sao không dùng tk copy mà ngồi giao dịch làm gì. Vứt vào đấy khoảng 500 triệu thì tháng có 100 tới 150 triệu để tiêu và để thời gian đưa vợ con đi du lich, giao dịch làm gì cho nó nhức đầu:eek:
Mình hiểu ý bạn , mình muốn hỏi bạn là khi một cao thủ đã muốn bán tín hiệu thì họ mong muốn điều gì , có phải là lợi nhuận họ có thể đem lại cho kh ko , thì nếu họ chơi ko ổn định , tổng kết cuối tháng thua thì có ai dám mua tín hiệu của họ nữa ko , người ta nhìn vào biểu đồ lợi nhuận qua các năm của họ thấy lợi nhuận đều đặn và ổn định thì họ mới mua chứ , họ chỉ vào mỗi ngày có 1 lệnh thôi ,tk sẽ tự nhân lệnh đó lên , có đặt sl thì miễn sao tổng kết cuối tháng kh có ln là đc , mình cũng chuyên lướt sóng eu nên mình cũng tin tưởng cách đánh của họ . Còn bạn hỏi sao ck mình ko coppy mà ngồi trade tay thì mình cũng trả lời bạn đó là niềm đam mê của anh ấy , chỉ ai ko biết trade hoặc ko có tg trade mới dùng tk coppy chứ biết trade dùng làm gì vì lợi nhuận còn cao hơn coppy .

Sorry vì hơi lạc đề nhưng bạn nào bảo 1 tháng lãi 20-30% thì đi gọi vốn được vài triệu $ à ? Có biết gọi ở đâu và cách thức hợp đồng ntn ko ?
Đầu tư là chấp nhận rủi ro nên họ chỉ đầu tư một số t trong khả năng chấp nhận mất thôi .

Theo quan điểm của người qua đường tôi có vài lời như sau:
- Bo đâu phải là trade forex đâu mà có mấy loại pass view các thứ như mt4, myfx, mql5 các thứ cơ chứ, mấy bác chơi qua Bo sẽ rõ là chơi trên sàn , dấu vết chỉ có history lệnh và khung time mà thôi .
- Chủ thớt nói 20-30% không nói rõ là của bo hay forex, giới thiệu thì nói về Bo nhưng chưa nói rõ time đánh, bo cũng có chia nhiều khung m1, m5, m15, h1, h4 các thứ và kết quả là 1 : 0,8/0,7 chứ ko có chuyện 0,1 lot (10$) thu về 1,3,13 $ các thứ như ảnh đâu và thắc mắc sao lại là lệnh trạng thái đang mở trên mt4 .
- Bo thì 20-30% 1 tháng thì cũng ko có gì ghê gớm nó mau lên mau xuống mà, x2 x3 một ngày còn dc, còn forex mà nói cái đó thì không phải không có nhưng nó là 1 loại mơ ước của ae trader rồi nên mà nói kiểu "chỉ là" hay "chỉ có" là dễ bị xxx vì xúc phạm danh dự ae lắm.
- Còn mấy lệnh chụp đó , là kiểu đánh gấp nếp như bác nào đã nói đó, và với Bo hay forex thì đánh kiểu đó rất dễ bị over trade , trúng thì tham mà thua thì nhồi tiếp. chẳng tốt lành gì đâu.
Vậy mà họ toàn đánh thắng đó bạn , biểu đồ cả năm toàn thắng nên họ mới đc mua tín hiệu đó , sàn nó đâu có dại đâu mà đi mua của thằng đánh ko ổn định cho kh nó chửi cho vuốt mặt ko kịp ah , sao mn ko thử cài tk coppy mà trải nghiệm cho biết mà cứ đoán mò nhỉ . Mình nói ai ko biết trade hoặc trade chưa hiệu quả thì mình làm cho họ là họ biết ngay thôi mà .

On topic 1 chút : người việt nam mình vẫn cả tin dễ bị lừa quá. 1 tháng mà lãi 20-30% thì 1 năm lãi khoảng 9-23x lần.

Mình theo học 1 trader chuyên nghiệp trên sàn newyork thì biết 1 năm lãi 2x 3x đã là rất giỏi rồi - đối với tài khoản nhỏ cỡ vài triệu $ . Đây là trung bình nhé chứ ko phải ăn may 1 năm thì ko nói.

Tất nhiên cũng có người 20-30% 1 tháng nhưng cả cái nước Mỹ cũng chỉ có vài người được như vậy thôi.

On topic 1 chút : người việt nam mình vẫn cả tin dễ bị lừa quá. 1 tháng mà lãi 20-30% thì 1 năm lãi khoảng 9-23x lần.

Mình theo học 1 trader chuyên nghiệp trên sàn newyork thì biết 1 năm lãi 2x 3x đã là rất giỏi rồi - đối với tài khoản nhỏ cỡ vài triệu $ . Đây là trung bình nhé chứ ko phải ăn may 1 năm thì ko nói.

Tất nhiên cũng có người 20-30% 1 tháng nhưng cả cái nước Mỹ cũng chỉ có vài người được như vậy thôi.
Vậy bạn nghĩ sao khi vài người đó đi bán tín hiệu . Tk 1000$ , trung bình chỉ cần thắng 1 ngày 10$ là đã đc nv rồi , mình thấy cũng bình thường chứ đâu đến nỗi nào khó quá đâu mà mn ngạc nhiên thế nhỉ , tk này vốn chỉ 1000$ mà 1 ngày họ đã đạt đc ln đó thì bạn thấy ntn

Đính kèm

120.2 KB · Xem: 3
Mình có ý thế này: chia vốn làm 5 phần, đánh kiểu lãi suất kép 1 phần sao cho x2 thì dừng trở về từ đầu, thua liên tục 2 phần thì dừng tìm lại dây thắng thì vào.

Đầu tư là chấp nhận rủi ro nên họ chỉ đầu tư một số t trong khả năng chấp nhận mất thôi .
qua topic drawinex nhé, trên diễn đàn còn đó.
Mình thấy một điều rất kỳ lạ là nếu nói lợi nhuận 1%/ ngày thì ai cũng chê ít cả, mà nói 20% / tháng thì ai cũng ngạc nhiên hết là sao nhỉ , rõ ràng mình thấy họ đánh chỉ ăn 1%/ ngày.

Cách tiếp cận trade kiểu của Tram anh120986 là một kiểu trade đang khá phổ biến trong giới trader, những người muốn kiếm tiền mà không muốn bỏ công học. Đi theo những trader có tín hiệu tốt + quản lý vốn hợp lý thì kiểu gì cũng có lợi nhuận. Tuy nhiên mình cũng được nghe khuyến cáo của các bậc tiền bối thì về lâu dài nguy cơ tiền kiếm được lại trả cho thị trường. Bản thân tui thì đầu tư học trade một cách có hệ thống để dần dần tự trade và có lợi nhuận thôi.

chi phí trả cho việc coppy trade này mỗi tháng bao nhiêu bạn, nó sẽ tự động vào/ra lệnh hả bạn
Khi cao thủ họ vào lệnh là họ đã lấy phí ngay từ spread ban đầu rồi bạn , vì thế họ chuyên trade eu phí rẻ nhất cho dễ có lợi nhuận , ngoài ra bạn ko phải trả thêm bất kỳ khoản nào nữa cả . Tk tự động vào lệnh , bạn ko cần can thiệp gì hết , tiền chỉ có bạn mới có thể nạp và rút đc thôi.

Cách tiếp cận trade kiểu của Tram anh120986 là một kiểu trade đang khá phổ biến trong giới trader, những người muốn kiếm tiền mà không muốn bỏ công học. Đi theo những trader có tín hiệu tốt + quản lý vốn hợp lý thì kiểu gì cũng có lợi nhuận. Tuy nhiên mình cũng được nghe khuyến cáo của các bậc tiền bối thì về lâu dài nguy cơ tiền kiếm được lại trả cho thị trường. Bản thân tui thì đầu tư học trade một cách có hệ thống để dần dần tự trade và có lợi nhuận thôi.
Bạn có biết ko biết bn người bị môi giới dụ dỗ vào trade tay bị cháy tk chưa , bạn thừa biết học để chơi đc fx cực kỳ khó chứ ko hề đơn giản , đâu phải ai cũng học đc , thì nếu có một kênh giúp họ kiếm đc lợi nhuận thì sao lại ko làm chứ , ai cũng muốn kiếm tiền mà , mình mà là cao thủ mình cũng bán tín hiệu nv đó .

Bạn có biết ko biết bn người bị môi giới dụ dỗ vào trade tay bị cháy tk chưa , bạn thừa biết học để chơi đc fx cực kỳ khó chứ ko hề đơn giản , đâu phải ai cũng học đc , thì nếu có một kênh giúp họ kiếm đc lợi nhuận thì sao lại ko làm chứ , ai cũng muốn kiếm tiền mà , mình mà là cao thủ mình cũng bán tín hiệu nv đó .
Đúng rồi bạn, copy tín hiệu dù sau cũng tốt hơn việc không biết gì FX mà cứ vào lệnh bừa.
Còn kiếm 20-30% tk là việc hoàn toàn có thể với số vốn nhỏ. Nhưng khi tăng vốn lên hàng trăm hay triệu $ thì đó là vấn đề không dễ đâu.

Đúng rồi bạn, copy tín hiệu dù sau cũng tốt hơn việc không biết gì FX mà cứ vào lệnh bừa.
Còn kiếm 20-30% tk là việc hoàn toàn có thể với số vốn nhỏ. Nhưng khi tăng vốn lên hàng trăm hay triệu $ thì đó là vấn đề không dễ đâu.
Đúng rồi bạn làm gì có ai dám bỏ vào coppy trade số t nhiều nv , họ chỉ đầu tư tối đa 5000 trở lại thôi, khối lượng cài đặt tự động nên ko bị tâm lý , chứ trade tay 1000$ ngày đc 10$ chứ chưa chắc 5000$ ngày đc 50$ đc đâu , trade tay ko nhân tỉ lệ nv dc , nhưng coppy trade thì đc .

Đúng rồi bạn làm gì có ai dám bỏ vào coppy trade số t nhiều nv , họ chỉ đầu tư tối đa 5000 trở lại thôi, khối lượng cài đặt tự động nên ko bị tâm lý , chứ trade tay 1000$ ngày đc 10$ chứ chưa chắc 5000$ ngày đc 50$ đc đâu , trade tay ko nhân tỉ lệ nv dc , nhưng coppy trade thì đc .
Nói thẳng ra là bạn đưa bằng chứng họ trade vài năm mỗi tháng 20-30% ra đây hộ phát , vài lệnh của bạn chụp màn hình là trò của rất nhiều trader lùa gà nên ai mà tin được, show full history ra đây coi, bạn là ib thì mấy kiến thức tối thiểu đó bạn phải biết chứ, không thì nhờ chồng bạn chuyên trade forex hướng dẫn cách làm nhé , anh em ở đây sẽ chống mắt lên đợi kết quả từ bạn nhé :). Sàn nào cho copy lệnh chắc cũng có cái link copy lệnh này, không thì xuất history từ mt4 (nhưng chồng bạn it dễ can thiệp được history lắm), có tài khoản live mql5 hay myforexbook thì chuẩn nhất, hoặc quay video xuất trực tiếp trên tài khoản live.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,327 Xem / 85 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 49 Xem / 4 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 235 Xem / 13 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,082 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,289 Xem / 41 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 353 Xem / 7 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên