Câu chuyện trading của tôi - phần 2

Hành trình đi tìm chén thánh cho người ko biết trade của mình có vẻ ko ổn cho lắm , mà mình cũng ko hiểu nổi , nếu đã là cao thủ bán tín hiệu thì phải chơi cho giỏi mới đi bán tín hiệu chứ nhỉ , sao có thể đặt sl nv đc , đánh mấy tháng trời thắng mà thua trong 1 lệnh , hay nó biết kiểu gì nó cũng đi lên nên để sl nv ko biết , chứ xem lịch sử cả năm của nó ko thua thiệt , mà đánh kiểu nv ai mà biết trade chắc đau tim theo nó thật . Sao mình tìm chưa ra mấy tay cao thủ thứ thiệt nhỉ , bán tín hiệu cũng nhiều tiền lắm mà ko lẽ họ ko thích hay sao , mình đánh thì đánh cho nhìu người khác luôn , giúp họ kiếm tiền , mình cũng kiếm tiền , chắc mình phải theo dõi thêm một tg nữa xem cao thủ nào tâm lý ổn định chút mới có thể cài cho kh đc .

Hic cao thủ hôm nay trade kỳ lạ quá , chắc ko theo người này đc nữa rồi , phải tìm người lhacs thôi , là cao thủ đánh có tiền mà sao đánh lạ vậy ko biết.
Bác vẫn còn chưa có nhiều kinh nghiệm đâu, nhìn cách đánh của các "cao thủ" bác copy mà bác ko biết nguy cơ của họ chỗ nào
Tư vấn chắc ăn 20-30%/tháng cho khách hang thì ngây ngô quá. Nếu có được khoản lợi nhuận đó đều đặn thì sẽ giàu nhất thế giới đấy bác biết ko.
Muốn soi 1 tài khoản để xem nó có hiệu quả hay không cần kinh nghiệm, ví dụ như
1 / cách vào lệnh lot lớn mà ăn nhỏ là ko ổn,
2/ Thời gian kiểm chứng phải dài vì trong những khoảng thời gian dài khác nhau thị trường sẽ có cách di chuyển khác nhau không lường được, có thể vài tháng liên tục ăn, nhưng có thể vài tháng sau sẽ thua. Vì vậy tài khoản cần có thời gian trade live 2 năm trở lên mới có thể xem xét. Tài khoản live 2 năm trở lên đều đặn 20-30%/ tháng là chưa từng có, nếu bác có thể show thì sẽ ko ai dám nói gì.

Bác vẫn còn chưa có nhiều kinh nghiệm đâu, nhìn cách đánh của các "cao thủ" bác copy mà bác ko biết nguy cơ của họ chỗ nào
Tư vấn chắc ăn 20-30%/tháng cho khách hang thì ngây ngô quá. Nếu có được khoản lợi nhuận đó đều đặn thì sẽ giàu nhất thế giới đấy bác biết ko.
Muốn soi 1 tài khoản để xem nó có hiệu quả hay không cần kinh nghiệm, ví dụ như
1 / cách vào lệnh lot lớn mà ăn nhỏ là ko ổn,
2/ Thời gian kiểm chứng phải dài vì trong những khoảng thời gian dài khác nhau thị trường sẽ có cách di chuyển khác nhau không lường được, có thể vài tháng liên tục ăn, nhưng có thể vài tháng sau sẽ thua. Vì vậy tài khoản cần có thời gian trade live 2 năm trở lên mới có thể xem xét. Tài khoản live 2 năm trở lên đều đặn 20-30%/ tháng là chưa từng có, nếu bác có thể show thì sẽ ko ai dám nói gì.
Cảm ơn bạn , mình sẽ chú ý tìm cao thủ nào ổn định hơn.

Sáng nói chiều ứng nghiệm luôn này, 5 lệnh gồng đã lỗ hết. Bạn show cái gì nào. Tài khoản view sau lại bắt đầu từ tháng 12 nhỉ. Nếu nó cứ đi ngang hoặc xuống thì tài khoản này tắm máu. Cắt bây giờ là lãi cũng đi hết và vào đúng vùng lỗ. Nạp 1300 đô giờ còn 900. Đây chính là rủi ro kiểu đánh này đây.

View attachment 65707
cụ này cũng rảnh thật, còn đi follow người ta nữa
Nhìn sơ cách trade thấy quen quen: volumn lớn, rải nhiều lệnh trung bình giá, có lời tí là chốt ngược tí là bay tk.

cụ này cũng rảnh thật, còn đi follow người ta nữa
Nhìn sơ cách trade thấy quen quen: volumn lớn, rải nhiều lệnh trung bình giá, có lời tí là chốt ngược tí là bay tk.
Sáng ngó phát chiều ngó phát chứ nhiêu, mới ngó lần 2, căn bản lúc post đã âm 2 lệnh rồi nên nghi tèo sớm, tại đúng dịp quá chứ ai xem suốt ngày này sang tháng khác đâu :D

Mặc dù bài này cũng lâu rồi.

Nhà bác thuộc hạng ăn xổi ( ko có ý chê bai) , hợp với B.O chứ không hợp với forex, thích năng nhặt, còn chặt bị hay không, chưa biết.
Bạn nói đúng đó , biết người biết ta mới đc , mình ko hợp với fx nên mình đi tìm các cao thủ để theo học hỏi họ , mình đã tìm ra đc rất nhiều cao thủ coppy có , cung cấp chiến lược cũng có , vì fx nó có tính năng coppy nên ko sợ ko gặp đc người giỏi , chỉ sợ ko có nhiều vốn để theo cho nhiều mà thôi , còn Bo là sở thích của mình , mình thần tượng anh Hưng Nguyễn , ngày làm 2 lệnh , mỗi lệnh 5000$ , khi nào mình cũng làm đc nv thì hay quá

Bạn nói đúng đó , biết người biết ta mới đc , mình ko hợp với fx nên mình đi tìm các cao thủ để theo học hỏi họ , mình đã tìm ra đc rất nhiều cao thủ coppy có , cung cấp chiến lược cũng có , vì fx nó có tính năng coppy nên ko sợ ko gặp đc người giỏi , chỉ sợ ko có nhiều vốn để theo cho nhiều mà thôi , còn Bo là sở thích của mình , mình thần tượng anh Hưng Nguyễn , ngày làm 2 lệnh , mỗi lệnh 5000$ , khi nào mình cũng làm đc nv thì hay quá
hưng nguyễn nó đánh tài khoản demo dụ gà vô học mà thàn tượng chi bạn ? sàn iqoption , binomo nó cấp cho ib tài khoản real đánh luôn thắng để dụ gà vô chơi . còn chơi thắng thì nó lock acc ko cho rút tiền

hưng nguyễn nó đánh tài khoản demo dụ gà vô học mà thàn tượng chi bạn ? sàn iqoption , binomo nó cấp cho ib tài khoản real đánh luôn thắng để dụ gà vô chơi . còn chơi thắng thì nó lock acc ko cho rút tiền
Ủa vậy hả mình thấy ảnh nói cũng hay lắm mà , mình cũng học hỏi rất nhiều từ ảnh , với bo ngày chỉ vào 2,3 lệnh thôi thì rất dễ thắng , mà tập đc cái đó mới khó , làm sao kiềm chế đc việc vào lệnh bo còn khó hơn cả fx , mình còn biết cả bạn Quang Vinh Đoàn chơi iqotion rất giỏi , mỗi lần chơi bạn ấy chỉ chơi với 50$ , đánh 3 lệnh thắng liên tiếp với lãi kép là nghỉ ko chơi nữa , pp cũng rất hay , cũng là cao thủ mới chơi đc nv .

Ủa vậy hả mình thấy ảnh nói cũng hay lắm mà , mình cũng học hỏi rất nhiều từ ảnh , với bo ngày chỉ vào 2,3 lệnh thôi thì rất dễ thắng , mà tập đc cái đó mới khó , làm sao kiềm chế đc việc vào lệnh bo còn khó hơn cả fx , mình còn biết cả bạn Quang Vinh Đoàn chơi iqotion rất giỏi , mỗi lần chơi bạn ấy chỉ chơi với 50$ , đánh 3 lệnh thắng liên tiếp với lãi kép là nghỉ ko chơi nữa , pp cũng rất hay , cũng là cao thủ mới chơi đc nv .
bỏ thời gian tìm hiẻu đi bạn , sàn iq option bị bốc phốt rồi , nó tạo cho mấy đứa ib tài khoản real đánh live luôn thắng để lùa gà vào chơi . còn theo thầy nào học thì kêu thầy show được lệnh rút tiền về ngân hàng việt nam thì hãy theo học nha . tài khoản giả real nó đánh thắng cho mấy bạn xem thấy ham mà đky ref nó thôi chứ nó không rút tiền được đâu

bỏ thời gian tìm hiẻu đi bạn , sàn iq option bị bốc phốt rồi , nó tạo cho mấy đứa ib tài khoản real đánh live luôn thắng để lùa gà vào chơi . còn theo thầy nào học thì kêu thầy show được lệnh rút tiền về ngân hàng việt nam thì hãy theo học nha . tài khoản giả real nó đánh thắng cho mấy bạn xem thấy ham mà đky ref nó thôi chứ nó không rút tiền được đâu
Hồi giờ mình chơi bên sàn olymtrade thì thấy rút tiền rất nhanh chứ chưa thấy gì cả , mà mình chỉ rút dưới 100$ chứ chưa rút nhiều hơn bao giờ nên ko biết rút nhiều thì có bị sao ko , còn iq thì mình mới chơi đây có rút tiền 1 lần cũng đc đó bn tuy hơi lâu hơn so với olymtrade , mình ko chơi lớn như mấy bác đó nên ko biết liệu có bị gì ko nữa .

Hồi giờ mình chơi bên sàn olymtrade thì thấy rút tiền rất nhanh chứ chưa thấy gì cả , mà mình chỉ rút dưới 100$ chứ chưa rút nhiều hơn bao giờ nên ko biết rút nhiều thì có bị sao ko , còn iq thì mình mới chơi đây có rút tiền 1 lần cũng đc đó bn tuy hơi lâu hơn so với olymtrade , mình ko chơi lớn như mấy bác đó nên ko biết liệu có bị gì ko nữa .
Xem thêm chi tiết: http://youtu.be/E7ZATdBkUlw

đây

Cũng đúng là mấy cái sàn bo này dùng chiêu trò nv để dụ người ta chơi nhiều , nhìn tưởng nó đơn giản hơn fx nhiều nhưng lại nguy hiểm hơn fx nhiều , ít ra fx ko biết còn có tk coppy , chứ bo ko biết mà nhảy vào chơi chỉ có đốt tiền một cách nhanh chóng còn hơn fx . Nên thật xui xẻo cho ai gặp trúng ib lùa gà.

Cũng đúng là mấy cái sàn bo này dùng chiêu trò nv để dụ người ta chơi nhiều , nhìn tưởng nó đơn giản hơn fx nhiều nhưng lại nguy hiểm hơn fx nhiều , ít ra fx ko biết còn có tk coppy , chứ bo ko biết mà nhảy vào chơi chỉ có đốt tiền một cách nhanh chóng còn hơn fx . Nên thật xui xẻo cho ai gặp trúng ib lùa gà.
đánh bằng robot quản lý vốn ngày kiếm 4-5$ thì dễ nha bạn . nhưng cần mở máy tính suốt 20/24

đánh bằng robot quản lý vốn ngày kiếm 4-5$ thì dễ nha bạn . nhưng cần mở máy tính suốt 20/24

View attachment 77255
Mình ko ngồi máy nhiều , mình đang luyện tập giống như a Hưng nguyễn , ngày mình chỉ chơi bo 4h, sáng 8h-10h , chiều 2-4h tg còn lại mình làm việc khác , mình thấy chơi bo căng thẳng đầu óc lắm nên ko chơi lâu dc , ngày mình chỉ chơi vậy thôi.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Hội Trader giao dịch Quỹ 84 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 955 Xem / 40 Trả lời
  • Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 143 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,524 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 413 Xem / 19 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 355 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 411 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 182 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,769 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên