(Chém gió) Điều gì tiếp theo cho vụ Ifan Pincoin sau các bước đầu tiên đúng kế hoạch?

(Chém gió) Điều gì tiếp theo cho vụ Ifan Pincoin sau các bước đầu tiên đúng kế hoạch?

ForexGà

Active Member
348
2,114
Các bác cứ khen em nữa đi vì thuyết âm mưu của em đã đúng 100% đoạn đầu của câu chuyện. Em đã dự đoán rằng vụ căng băng rôn Ifan Pincoin là bước đầu tiên của một chương trình được chuẩn bị kỹ lưỡng. Bác nào chưa đọc được các dự báo của GIA CÁT GÀ thì em để link ngay dưới đây
Túm lại, vụ việc hiện nay đã và sẽ tiếp đi qua các bước như sau

Bước 1 : Tạo dư luận (đã qua)

Một số nhà đầu tư đại diện cho 32.000 nhà đầu tư bị lừa 15.000 tỷ đã căng băng rôn tại công ty Modern Tech, công ty đại diện cho Ifan Pincoin, gây nên sự thu hút cực khủng về mặt truyền thông. Hầu như báo chí từ internet đến báo giấy trong nước đều biết đến. Người người, nhà nhà phẫn nộ. Bước 1 tạo dư luận đã xong.

Bước 2 : Xử lý bước đầu (đã và đang)

Bước này đã qua 2 sự kiện nóng là bác Phó chủ tịch thường trực TpHCM đã đề nghị Công an giải quyết. Bồi thêm 1 cú nữa là hôm qua, Thủ tướng đưa ra chỉ thị xử lý.

Các bác có để ý sự tinh tế của bước này qua văn bản của Thủ tướng không? Thủ tướng đã lo rất xa khi ngoài việc xử lý đội coin đa cấp, ông còn chú ý luôn đến các đối tượng có liên quan đến thị trường coin mà không đa cấp, bao gồm yêu cầu ngân hàng rà soát các giao dịch bất thường và báo cáo. Cái này bên an ninh tiền tệ họ làm. Bác nào rút nạp tiền lớn qua ngân hàng thì cẩn thận. Thủ tướng đề nghị chú ý luôn các anh đào coin thông qua hạn chế nhập máy móc.

Em thấy chỉ 1 băng rôn của coin đa cấp thôi nhưng lửa đã lan sang các anh mua bán coin lớn (tiền ra vào ngân hàng nhiều) và các anh đào coin. Tuyệt lắm, cú căng băng rôn rất chuẩn.

Bước 3 : Xử lý để có án lệ (sẽ đến)

Em nghĩ rằng Ifan Pincoin chắc chắn sẽ bị xử và có án tù. Đơn giản vì nó là vụ mở hàng cho các hình thức lừa đảo mới và nó đang kích thích dư luận cực tốt. Nếu nhà chức trách không xử thì là không ổn vì không có tấm gương nào và xã hội không thỏa mãn, đa cấp lại nhởn nhơ. Việc xử Ifan Pincoin tạo ra 1 án lệ (tức là một case study) cho các án tiền ảo sau đó. Bác nào làm coin đa cấp là sẽ được xử như Ifan Pincoin vì đã có mẫu rồi.

Tội to nhất của các bác Ifan Pincoin là trong khi thị trường chứng khoán nước nhà chưa khỏe mạnh, thị trường nhà đất sốt chưa mạnh thì các bác đã hút 15.000 tỷ đi chỗ khác. Các bác dám cạnh tranh trực tiếp nguồn vốn với các kênh đầu tư nước nhà. Em nghĩ vậy.

Các bác thấy gà em chém vậy chuẩn chưa?

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
Cám ơn bạn, đã có cái nhìn "âm mưu".
Đúng thì có đúng, với nhưng cách xử lý thông thường là như vậy thì các bước của bạn thì quá là chuẩn. Nhưng ở đây tôi vẫn chưa thấy cái "mục đích" mà cái thuyết âm mưu hướng đến. Đã là thuyết âm mưu chắc đằng sau nó phải là một cái gì lớn lắm, nó mờ lắm. Nhưng trên này chưa thấy nói rõ lắm.
Đã mò thì mò cho tới, đã mơ thì tới sáng luôn. Tôi xin mạo muội thêm tí về cái âm mưu mà tôi nghĩ ra thôi. Nếu thực sự đây là có kế hoạch thì việc thủ tướng chú Phúc ra văn bản "hạn chế, và kiểm soát" nhưng có thấy từ cấm đâu. Như vậy có thể mấy chú đang thăm dò, đang nghiên cứu về công nghệ blockchain (mà cái công nghệ này nó lấy được cả khối tiền của người khác quá dễ :). Vậy nếu như ngân hàng nhà nước nghiên cứu và ICO 1 coin nào đó bằng cách lấy uy tín của mình ra để đổi lấy 500 tấn vàng trong dân. (Cái đề án định huy động "lấy" 500 tấn vàng của dân, nó cứ manh động hoài mà chưa có cớ và công nghệ). Thì đây với cách làm như ifan và pincoin với quy mô lớn hơn, chặc chẽ hơn. Lẽ nào 500 tấn vàng kia mà ko lấy được sao!!! :)

Sau cú này các dự án ngầm lại di cư hết sang nước ngoài ở nhờ cho mà xem. Nhưng vẫn đánh vào người việt nam vì lòng tham

Cám ơn bạn, đã có cái nhìn "âm mưu".
Đúng thì có đúng, với nhưng cách xử lý thông thường là như vậy thì các bước của bạn thì quá là chuẩn. Nhưng ở đây tôi vẫn chưa thấy cái "mục đích" mà cái thuyết âm mưu hướng đến. Đã là thuyết âm mưu chắc đằng sau nó phải là một cái gì lớn lắm, nó mờ lắm. Nhưng trên này chưa thấy nói rõ lắm.
Đã mò thì mò cho tới, đã mơ thì tới sáng luôn. Tôi xin mạo muội thêm tí về cái âm mưu mà tôi nghĩ ra thôi. Nếu thực sự đây là có kế hoạch thì việc thủ tướng chú Phúc ra văn bản "hạn chế, và kiểm soát" nhưng có thấy từ cấm đâu. Như vậy có thể mấy chú đang thăm dò, đang nghiên cứu về công nghệ blockchain (mà cái công nghệ này nó lấy được cả khối tiền của người khác quá dễ :). Vậy nếu như ngân hàng nhà nước nghiên cứu và ICO 1 coin nào đó bằng cách lấy uy tín của mình ra để đổi lấy 500 tấn vàng trong dân. (Cái đề án định huy động "lấy" 500 tấn vàng của dân, nó cứ manh động hoài mà chưa có cớ và công nghệ). Thì đây với cách làm như ifan và pincoin với quy mô lớn hơn, chặc chẽ hơn. Lẽ nào 500 tấn vàng kia mà ko lấy được sao!!! :)
Mình thích cái quan điểm này của bạn! Vì chỉ là 1 IFAN thôi mà đã có thể thu hút được 15.000 tỷ vốn đầu tư rồi. Nếu mà nhà nước lấy uy tín của mình ra để mà tạo 1 coin khác để thu hút vốn đầu tư thì sẽ dễ dàng thu hút vốn đầu tư hơn nữa. Chưa kể như thế nhà nước cũng kiểm soát được

Mình thích cái quan điểm này của bạn! Vì chỉ là 1 IFAN thôi mà đã có thể thu hút được 15.000 tỷ vốn đầu tư rồi. Nếu mà nhà nước lấy uy tín của mình ra để mà tạo 1 coin khác để thu hút vốn đầu tư thì sẽ dễ dàng thu hút vốn đầu tư hơn nữa. Chưa kể như thế nhà nước cũng kiểm soát được
cạn lời
mấy chú tin rằng scam dc 15k tỷ VNĐ à hài vc =))

và Cho t hỏi tại sao IFAN và Pincoin luôn đi kèm trong mỗi câu ( tất cả bài viết ? )
mà 99.99% bài viết đều nói về IFAN , Pincoin éo có nói cm gì
chỉ vì lý do duy nhất nó bị kiện thôi

cạn lời

và Cho t hỏi tại sao IFAN và Pincoin luôn đi kèm trong mỗi câu ( tất cả bài viết ? )
Dạ tại em thấy báo trong nước với báo quốc tế đều nói là Ifan Pincoin nên em viết vậy cho nó chuẩn báo chí.

https://www.financemagnates.com/cry...gedly-duped-vietnamese-investors-660-million/

https://cointelegraph.com/news/viet...sed-as-scams-that-allegedly-stole-660-million

Dự đoán tình hình tiếp theo là nhà nước mổ xẻ ra ngô ra khoai tính thanh toán hợp pháp tiền ảo, xem xét luật đầu tư kinh doanh những ngành nghề không cấm, ☺ hội luật sư nhảy vô đấu võ với ngân hàng. Mong anh em đừng chém

cạn lời

Bạn cứ căng thẳng thế! Cái title có ghi là chém gió. Thì có gì đâu mà bạn căng thẳng lên thế. Với lại thông tin báo chí đều ghi IFAN và Pincoin cả. Điều thứ 2 bạn xem lại comment mình đi, mình chỉ ghi là IFAN thôi. Chứ ko nhắc gì đến Pincoin cả. Còn số tiền có lên tới 15k tỷ hay ko thì chỉ người trong cuộc mới biết. Còn lại là báo đài đăng sao thì bàn luận vậy thôi. Điều thứ 3 nữa là trong comment trước mình nói chính yếu về thuyết âm mưu của nhà nước thôi

Bạn cứ căng thẳng thế! Cái title có ghi là chém gió. Thì có gì đâu mà bạn căng thẳng lên thế. Với lại thông tin báo chí đều ghi IFAN và Pincoin cả. Điều thứ 2 bạn xem lại comment mình đi, mình chỉ ghi là IFAN thôi. Chứ ko nhắc gì đến Pincoin cả. Còn số tiền có lên tới 15k tỷ hay ko thì chỉ người trong cuộc mới biết. Còn lại là báo đài đăng sao thì bàn luận vậy thôi. Điều thứ 3 nữa là trong comment trước mình nói chính yếu về thuyết âm mưu của nhà nước thôi
thì mình có nói b đâu , chỗ nào cũng viết như thế nghe xong vào đọc lại ngứa miệng...
còn nổ gấp khoản trăm lần ý chứ 15k tỷ

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 445 Xem / 41 Trả lời
  • Linh2021 trong Chuyện bên lề 171 Xem / 7 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 95 Xem / 4 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên