(Chém gió) Tại sao chiến tranh tại Syria mà các chùa Việt Nam đông quá?

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,509
153,847
Hôm nay tôi đi teamwork team content của TraderViet về, đi ngang chùa nào cũng thấy đông. Việt Nam Quốc Tự cũng đông, Vĩnh Nghiêm cũng đông, về qua chùa Ngọc Hoàng cũng đông. Mà nhìn vào trong toàn thấy các anh chị trẻ trung trí thức, nói chuyện toàn kinh tế chính trị cao siêu, thỉnh thoảng lại....tự cười 1 mình nữa (dấu hiệu không ổn lắm, giống như @ono của TraderViet vậy). Các thanh niên này khấn vái rất thành tâm, xì xụp quỳ lạy, đặc biệt là cầu xin chuyện ở tuốt bên Syria ở miệt Tây Á, cầu mong hòa bình cho quốc gia đó.

Tôi dừng xe đợi khách kêu chạy Grab mà nghĩ mãi, lại cảm thấy muôn phần tự hào vì giới trẻ Việt Nam giờ vừa quan tâm đến tình hình kinh tế chính trị, lại vừa yêu mến hòa bình. Trưa thứ 7 Sài Gòn nóng như đổ lửa vẫn không quản ngại gian khó hay ngày nghỉ, lặn lội đến tận nơi linh thiêng cầu nguyện cho nước bạn. Nghĩ xong rồi bất giác cho rằng Việt Nam sắp sánh vai cùng cường quốc năm châu rồi đây, ít nhất là về mặt lòng thương người.

Tôi bèn hỏi 1 nhóm các bạn vừa ở trong chùa ra, rằng "Sao mà các bạn nam thanh nữ tú lại đến đây cầu nguyện cho tiểu quốc Syria thế này. Yêu mến hòa bình phỏng?" Các bạn lắc đầu lia lịa, nhìn tôi như 1 thằng tâm thần vừa phê cần "Hòa bình gì cha nội. Đang kẹt mấy lot sell vàng với buy USDJPY. Chiến tranh xảy ra ngay giờ nghỉ của thị trường forex thế này thì thứ 2 mở cửa chết cả đám. Tụi tui cầu cho hết chiến tranh đặng ... không bị cháy tài khoản thôi, Bọn tôi là trader ông ơi !!!".

Nói rồi cả bọn lên xe rồi ga đi thằng, miệng còn lầm bầm "ĐM bọn crypto sướng thật, cuối tuần vẫn thị trường vẫn mở cửa, tha hồ chốt cắt. Bọn mình chắc SML mệ rồi".

Tôi chợt tỉnh ra, sực nhớ "ĐM mình cũng đang còn kẹt lệnh"

Anh em nào kẹt lệnh xếp hàng điểm danh bên dưới cùng tôi

** Chém gió cuối tuần cho vui thôi nhé anh em. Bài này viết chơi, chuyện không có thật

>> [Vui vẻ] Làm cách nào em thoát khỏi cám dỗ Ponzi và được nhận vào làm ở quỹ?

>> [Vui vẻ] Kênh đầu tư siêu lợi nhuận là đây chứ đâu

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Mới Để Giao Dịch Kiếm Sống

Quyển sách của Tiến sỹ Alexander Elder đề cập đến những vấn đề cơ bản và cần thiết nhất với các trader. Sách được đánh giá rất cao trên toàn cầu
Bác @DuongHuy chạy grap khu nào ak hôm nào có dịp e oder chuyến đi ủng hộ. Kiếm thêm chút lộ phí để sống và đồng hành cùng anh em trên chiến trường này. Hehe! Em hứa sẽ chấm 5* cho. Em sắp tới cũng đầu quân cho mai linh. Kaka

Em nghĩ Trump cũng tính cả rồi. Thứ 7 đánh, đêm CN rút quân. Chắc không có biến động lớn đâu. :(

Bác DuongHuy kinh nghiệm cho e hỏi? liệu cặp GBPUSD có biến căng ko vây bác, e đang SELL cặp này số lượng lớn...hù hù

Than ôi thằng mẽo đã phóng rồi
Hành trình tên lửa bay véo veo
Qua mai ,ngày mốt thị trường mở
Không biết đi lên hay té vèo
Xin hỏi các bác để mình theo
Cái thằng US down hay up
Cho vài ý kiến để lặn hụp
vụt cái cần câu kiếm miếng cờm ....ụa lộn cơm hi hi hi ...
Xin cám ơn !
Chúc bác Dương Huy và các đồng đội một chiều cuối tuần vuivehanhphuc

Bác @DuongHuy bác thử đoán hộ e cái này với e mới chơi chưa có kinh nghiệm lắm. E đang ôm sell EURUSD coi lại lịch sử biểu đồ thì thấy hình như đợt Gap mạnh gần đây nhất là lúc bầu cử tổng thống Pháp (1.072xx-1.088xx) . Hiện tại tình hình căng thẳng khả năng Gap có nhảy mạnh cỡ này nổi không bác.

Như vậy là đúng rồi, bao nhiêu tiến sư giáo sĩ, sinh viên kinh tế làm Trader vẫn thua xa các cụ.
Đừng coi thường mấy bà cô đổ xô mua Vàng ngày Thần tài nhé. Không phải niềm tin vào may mắn đâu, siêu Trader cả đấy. Tháng Tư đô giảm và mấy bả đã ôm trước cả tháng rồi.
Trump hay Putin chấp hết kkk :D

Như vậy là đúng rồi, bao nhiêu tiến sư giáo sĩ, sinh viên kinh tế làm Trader vẫn thua xa các cụ.
Đừng coi thường mấy bà cô đổ xô mua Vàng ngày Thần tài nhé. Không phải niềm tin vào may mắn đâu, siêu Trader cả đấy. Tháng Tư đô giảm và mấy bả đã ôm trước cả tháng rồi.
Trump hay Putin chấp hết kkk :D
Ngày thần tài cũng có mua được 1 chỉ :p sao chưa thấy may mắn chơi fx toàn cháy tk riết.

A trum khôn quá bắn mấy quả tô ma hốc lấy le với thế giới. Đẩy mạnh giá vàng giá đô giá dầu mỏ lên vụ này ae trade việt cứ theo a trum là ăn to

Trump đã đánh mạnh thì nện luôn tụi nga ngố cho nó rực rỡ.
nó mà nện Nga Ngố thì thiết nghĩ mình ở Việt Nam cũng dính phải bụi phóng xạ. Lúc đó thi nhau chui xuống hầm chú ẩn chứ còn ngồi đây mà chém được đâu KK.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,877 Xem / 80 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 879 Xem / 44 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,680 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 343 Xem / 19 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 175 Xem / 4 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 245 Xem / 3 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 235,502 Xem / 1,065 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên