Chỉ báo Automatic Trendline - Công cụ vẽ trendline tự động

Nhật Hoài

Active Member
9,520
59,508

Chỉ báo Automatic Trendlines là gì?

Chỉ báo kỹ thuật Automatic Trendlines có khả năng tự động vẽ đường trendline trên chart cho anh em. Chỉ báo này có 6 thông số đầu vào, anh em có thể tuỳ chỉnh tên hoặc nhãn dán cho từng đường trendline, ngoài ra còn có thể thay đổi màu và các tuỳ biến khác như độ dày, độ sâu, điều này có thể thay đổi việc đánh dấu các đỉnh đáy quan trọng trên chart.

Ví dụ Depth = 10 sẽ vẽ các trendline sử dụng các đỉnh đáy hiện tại và thung lũng (valleys) có ít nhất 10 cột về bên phải và trái, và có các mức high/low ít hơn hoặc nhiều hơn high/low của đỉnh đáy. Automatic Trendlines indicator còn có thể vẽ các đỉnh đáy và thung lũng trong quá khứ.

Chỉ báo Automatic Trendlines – Thêm ở đâu trên MetaTrader 5?

Automatic Trendlines indicator không được cài mặc định trên nền tảng MT5, anh em có thể download tại cuối bài viết và thêm vào MT5 theo hướng dẫn tại đây nhé.

Trên đây mình đã giới thiệu Automatic Trendlines, một công cụ vẽ đường trendline khá thuận tiện cho Trader. Anh em dùng thử và cho ý kiến nhé.

Happy and safe trading !

Xem thêm:

>> Chỉ báo Support & Resistance - Công cụ vẽ hỗ trợ & kháng cự

Nguồn: MQL5

Đính kèm

• Automatic-Trendlines.ex5.zip
    22.2 KB · Xem: 888
    53.4 KB · Xem: 3
  • automatic_trendlines.mq4
    3.3 KB · Xem: 2,179

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Chỉnh sửa lần cuối:

Chỉ báo Automatic Trendlines là gì?

Chỉ báo kỹ thuật Automatic Trendlines có khả năng tự động vẽ đường trendline trên chart cho anh em. Chỉ báo này có 6 thông số đầu vào, anh em có thể tuỳ chỉnh tên hoặc nhãn dán cho từng đường trendline, ngoài ra còn có thể thay đổi màu và các tuỳ biến khác như độ dày, độ sâu, điều này có thể thay đổi việc đánh dấu các đỉnh đáy quan trọng trên chart.

Ví dụ Depth = 10 sẽ vẽ các trendline sử dụng các đỉnh đáy hiện tại và thung lũng (valleys) có ít nhất 10 cột về bên phải và trái, và có các mức high/low ít hơn hoặc nhiều hơn high/low của đỉnh đáy. Automatic Trendlines indicator còn có thể vẽ các đỉnh đáy và thung lũng trong quá khứ.

Chỉ báo Automatic Trendlines – Thêm ở đâu trên MetaTrader 5?

Automatic Trendlines indicator không được cài mặc định trên nền tảng MT5, anh em có thể download tại cuối bài viết và thêm vào MT5 theo hướng dẫn tại đây nhé.

Trên đây mình đã giới thiệu Automatic Trendlines, một công cụ vẽ đường trendline khá thuận tiện cho Trader. Anh em dùng thử và cho ý kiến nhé.

Happy and safe trading !

Xem thêm:

>> Chỉ báo Support & Resistance - Công cụ vẽ hỗ trợ & kháng cự

Nguồn: MQL5
bạn ơi có trên mt4 không bạn cho mình xin với cảm ơn bạn

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 84 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 164 Xem / 14 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 533 Xem / 28 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên