Chỉ báo Free Automatic Fibonacci - Tự động đánh dấu các mức Fibonacci cho anh em

Chỉ báo Free Automatic Fibonacci - Tự động đánh dấu các mức Fibonacci cho anh em

Chỉ báo Free Automatic Fibonacci - Tự động đánh dấu các mức Fibonacci  cho anh em

Nhật Hoài

Active Member
9,520
59,508

Chỉ báo Free Automatic Fibonacci là gì?

Chỉ báo kỹ thuật Free Automatic Fibonacci là một indicator có khả năng tự động đặt một Fibonacci Retracement (Fibonacci hồi lại) dựa trên số lượng các cột mà anh em thiết lập thông số BarsToScan tại phần cài đặt của chỉ báo. Fibonacci sẽ được tự động cập nhật theo thời gian thực khi các giá trị lớn nhất và nhỏ nhất xuất hiện trên các cột được chọn. Anh em có thể chọn mức giá trị nào sẽ xuất hiện trên chart tại cài đặt. Anh em cũng có thể chọn màu của các mức khác nhau, do đó có thể thêm Free Automatic Fibonacci indicator nhiều lần trên chart với các thông số khác nhau. Mình sẽ liệt kê các thông số của Free Automatic Fibonacci indicator dưới đây:

Chỉ báo Free Automatic Fibonacci – Các thông số đầu vào

Khi trade với Free Automatic Fibonacci, anh em có thể điều chỉnh các thông số sau:
  • BarsToScan - Set number of bars for the indicator to check for values. Số lượng cột indicator dùng để xác định các trị số;
  • Level_1 - Mức đầu tiên của Fibonacci;
  • Level_2 - Mức thứ hai của Fibonacci;
  • Level_3 - Mức thứ ba của Fibonacci;
  • Level_4 - Mức thứ tư của Fibonacci;
  • Level_5 - Mức thứ năm của Fibonacci;
  • Level_6 - Mức thứ sáu của Fibonacci;
  • LevelsColor - Tùy biến màu của các mức Fibonacci;
  • FiboName - Tên của Fibonacci, nếu bạn thêm chỉ báo nhiều lần trên chart thì nên đặt tên để phân biệt chúng;

Chỉ báo Free Automatic Fibonacci – Thêm ở đâu trên MetaTrader 4?

Free Automatic Fibonacci indicator không được cài mặc định trên nền tảng MT4, anh em có thể download tại đây và cài vào MT4 theo hướng dẫn tại đây nhé.

Trên đây mình đã giới thiệu cho anh em chỉ báo Free Automatic Fibonacci với chức năng tự động đánh dấu các mức Fibonacci khác nhau cực hữu ích. Anh em thấy hay thì like, thấy vấn đề thì comment bên dưới để cùng giải quyết nhé. Chúc anh em vui.

Happy and safe trading !

Xem thêm:

>> Chỉ báo HMA Trend – Đường MA cho tín hiệu theo trend cực tốt

>> Thêm indicator ở ngoài vào MT4 đang dùng

Nguồn: MQL5

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách của Phù Thủy Trader Mark Minervini

Mark Minervini là một huyền thoại của giới trading toàn cầu. Bộ sách này mang đến các kiến thức cơ bản nhất về phương pháp giao dịch của Mark Minervini
xin chào admin và top thớt cùng các cccm làm ơn ai còn cái indicator fibonacci này thì cho em xin với? em có lên link trên mà nó kêu tác giả bán mất indi này rồi, ko còn nữa! !!! xin cảm ơn.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,623 Xem / 95 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,507 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 372 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 390 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên