Chỉ báo HighLow Arrow - Công cụ quan sát price action

Nhật Hoài

Active Member
9,576
59,533

Chỉ báo HighLow Arrow là gì?

Chỉ báo kỹ thuật HighLow Arrow có chức năng vô cùng đơn giản là đánh dấu các đỉnh và đáy quan trọng trên chart của anh em.

HighLow Arrow indicator không có mục đích để cho tín hiệu giao dịch. Nó chỉ là một công cụ để anh em có một chart sạch sẽ gọn gàng hơn để thấy được hành động giá ( price action).

Ngoài ra, HighLow Arrow còn được dùng để giao dịch với chiến lược Micro Trend System, anh em muốn nghiên cứu thêm có thể xem tại đây.

Trong chiến lược này, chỉ báo HighLow Arrow sẽ cho tín hiệu về một đỉnh hoặc đáy mới đang hình thành để Trader theo chiến lược Micro Trend System có thể chuẩn bị vào lệnh.

Chỉ báo HighLow Arrow – Thêm ở đâu trên MetaTrader 4?

HighLow Arrow indicator không được cài mặc định trên MT4, anh em thực hiện như sau:
  • Mở sẵn MT4
  • Vào link nguồn của bài viết tại đây, bấm download indicator
  • Trong cửa sổ hiện ra, chọn "Open MetaTrader 4", chọn OK
  • MT4 của anh em sẽ hiện lên, indicator sẽ tự động download và nằm sẵn trong ô Navigator, kéo thả vào chart.

Chỉ báo HighLow Arrow – Các thông số đầu vào

HighLow Arrow chỉ có các thông số như dưới đây, anh em có thể tuỳ chỉnh:
  • MaxBars: Số lượng nến indicator dùng để tính toán;
  • SymbolArrow: Ký hiệu dùng để đánh dấu đỉnh đáy;
  • ArrowCodeUp: Thông số này bạn cứ để mặc định;
  • ArrowCodeDown: Tương tự;
  • Distance: Khoảng cách giữa mũi tên và nến;

HighLow Arrow indicator hoạt động tốt trên tất cả khung thời gian và với tất cả cặp tiền. Anh em lưu ý là chỉ báo này sẽ xác nhận tín hiệu sau mỗi 2 nến, tức là sau 1 nến thì giá trị của nó vẫn còn biến đổi.

Trên đây là một công cụ để anh em Price Action trade xem hành động giá, anh em dùng thử và cho ý kiến nhé. Happy and safe trading !

Xem thêm:

>> Tổng hợp các indicator dành cho Price Action Trader - Price Action đâu có nghĩa là dẹp hết indicator

Nguồn: MQL5

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH

Chỉ báo HighLow Arrow là gì?

Chỉ báo kỹ thuật HighLow Arrow có chức năng vô cùng đơn giản là đánh dấu các đỉnh và đáy quan trọng trên chart của anh em.

HighLow Arrow indicator không có mục đích để cho tín hiệu giao dịch. Nó chỉ là một công cụ để anh em có một chart sạch sẽ gọn gàng hơn để thấy được hành động giá (price action).

Ngoài ra, HighLow Arrow còn được dùng để giao dịch với chiến lược Micro Trend System, anh em muốn nghiên cứu thêm có thể xem tại đây.

Trong chiến lược này, chỉ báo HighLow Arrow sẽ cho tín hiệu về một đỉnh hoặc đáy mới đang hình thành để Trader theo chiến lược Micro Trend System có thể chuẩn bị vào lệnh.

Chỉ báo HighLow Arrow – Thêm ở đâu trên MetaTrader 4?

HighLow Arrow indicator không được cài mặc định trên MT4, anh em thực hiện như sau:
  • Mở sẵn MT4
  • Vào link nguồn của bài viết tại đây, bấm download indicator
  • Trong cửa sổ hiện ra, chọn "Open MetaTrader 4", chọn OK
  • MT4 của anh em sẽ hiện lên, indicator sẽ tự động download và nằm sẵn trong ô Navigator, kéo thả vào chart.

Chỉ báo HighLow Arrow – Các thông số đầu vào

HighLow Arrow chỉ có các thông số như dưới đây, anh em có thể tuỳ chỉnh:
  • MaxBars: Số lượng nến indicator dùng để tính toán;
  • SymbolArrow: Ký hiệu dùng để đánh dấu đỉnh đáy;
  • ArrowCodeUp: Thông số này bạn cứ để mặc định;
  • ArrowCodeDown: Tương tự;
  • Distance: Khoảng cách giữa mũi tên và nến;

HighLow Arrow indicator hoạt động tốt trên tất cả khung thời gian và với tất cả cặp tiền. Anh em lưu ý là chỉ báo này sẽ xác nhận tín hiệu sau mỗi 2 nến, tức là sau 1 nến thì giá trị của nó vẫn còn biến đổi.

Trên đây là một công cụ để anh em Price Action trade xem hành động giá, anh em dùng thử và cho ý kiến nhé. Happy and safe trading !

Xem thêm:

>> Tổng hợp các indicator dành cho Price Action Trader - Price Action đâu có nghĩa là dẹp hết indicator

Nguồn: MQL5
Bác ơi, cái này kiểu repain hả bác? Sao thấy trên kia tác giả kêu là k repain nhỉ @@

Bác ơi, cái này kiểu repain hả bác? Sao thấy trên kia tác giả kêu là k repain nhỉ @@
giá trị của con này sẽ chốt sau mỗi 2 nến đó bác, đúng là nó có repaint 1 ít nhưng giá trị cuối cùng của nó thì vẫn ko đổi. Bác khỏi lo nhé

giá trị của con này sẽ chốt sau mỗi 2 nến đó bác, đúng là nó có repaint 1 ít nhưng giá trị cuối cùng của nó thì vẫn ko đổi. Bác khỏi lo nhé
Hì. Mình có test cây ở H4. Nó repaint tận 6-7 cây. Nó hiện cây buy rồi dời 2 nến. Sau 4 cây có 1 đáy mới nó dời nút buy đã có sang ngay cây đó

xin lổi có nguồn khác không vậy bạn ,khi mình bấm vào " TẠI ĐÂY" để download indicator thì hiện lên thông báo "bad request " không tải được , hiện mình đang rất cần cái indicator này để trade theo phương án 123

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 319 Xem / 33 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 84 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 597 Xem / 46 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 312 Xem / 2 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên