Chỉ báo này sẽ giúp bạn xác định điểm vào/thoát lệnh cực chất

Thống

Active Member
1,920
8,374
Một trong những yếu tố hết sức quan trọng trong trading chính là kỹ năng xác định thời điểm (timming). Thường thì những chiến lược có nhiều lagging indicator sẽ không thể đảm bảo yếu tố này. Vì chúng là những chỉ báo có độ trễ. Thế nên các trader thường áp dụng thêm 1 số mô hình giá Price Action để cải thiện điều này.

Tuy nhiên, mô hình giá PA dù bề ngoài đơn giản như để sử dụng lại khá khó. Thế nên, những newbie có thể gặp khó khăn trong việc áp dụng PA. Nhưng đừng lo, trong bài viết này mình sẽ giới thiệu đến bạn một chỉ báo giúp xác định thời điểm vào lệnh cực kỳ tuyệt vời.

[COLOR=#00b300]Chỉ báo Magic Candle[/COLOR]

giao diện.png

Đây là ngoại hình của em nó. Nếu nhìn sơ qua, bạn có thể thấy chả gì đặc biệt cả, cũng chỉ là nến thôi mà. Nhưng hãy nhìn kỹ hơn một chút, bạn sẽ nhận ra rằng màu nến sẽ đại diện cho 1 xu hướng của thị trường. Cụ thể màu đỏ sẽ báo hiệu cho downtrend, xanh lá uptrend, xám sideway.

Màu sắc này được indicator vẽ ra chứ không phải màu nến gốc. Và sự đổi màu sẽ giúp bạn xác định tín hiệu ra vào lệnh. Cụ thể hơn:
  • Xuất hiện màu xanh: tín hiệu buy
  • Xuất hiện màu đỏ: tín hiệu sell
  • Xuất hiện màu xám: tín hiệu thoát lệnh
Rất đơn giản để áp dụng.

Một minh họa:

Với minh họa trên, có lẽ bạn đã hình dung được cách sử dụng indi này.

[COLOR=#00b300]Một số lưu ý[/COLOR]

Vì setting của indi này vô cùng đơn giản nên mình sẽ không giới thiệu. Chủ yếu chỉnh màu cho đẹp và chỉnh alert thôi.

Điều quan trọng hơn mình muốn đề cập đó là:
  • Chỉ báo này phù hợp với day trading.
  • Chỉ báo này là bản free, chỉ dùng được với A/U
  • Mình không quảng cáo cho chỉ báo này. Và nếu bạn muốn dùng bản đầy đủ bạn có thể tham khảo link cuối bài. (Mình để link cả 2 bản, free và trả phí).
  • Và 1 điều quan trọng cuối, đây không phải là chén thánh. Hãy xem tín hiệu từ indi này là 1 sự tham khảo, quyết định vào lệnh thuộc về bạn.

Happy Trading

Link tải bản free tại đây.
Link tải bản trả phí tại đây.

Xem thêm:

>> Một số dấu hiệu cho thấy bạn chưa phải là trader chuyên nghiệp (phần cuối)

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 217 Xem / 16 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 50 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 617 Xem / 28 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 348 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 101 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,735 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,322 Xem / 58 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên