Chỉ báo Peak Trough Analysis - Tổng hợp sức mạnh của 3 indicator để phát hiện đỉnh đáy

Chỉ báo Peak Trough Analysis - Tổng hợp sức mạnh của 3 indicator để phát hiện đỉnh đáy

Nhật Hoài

Active Member
9,520
59,508

Chỉ báo Peak Trough Analysis là gì?

Chỉ báo kỹ thuật Peak Trough Analysis là một công cụ cực tốt để anh em Trader phát hiện các đỉnh và đáy trên chart. Peak Trough Analysis có thể vận dụng đến 3 cơ chế phát hiện đỉnh đáy, bao gồm chỉ báo căn bản Fractals Indicator của Bill Williams mà anh em nào cũng biết, Modified Fractals Indicator, và chỉ báo ZigZag. Nói nôm na là anh em có một indicator 3 trong 1 với Peak Trough Analysis.

Anh em có thể sử dụng công cụ này để phát hiện các mô hình giá hình thành từ quá trình Equilibrium Fractal-Wave. Anh em muốn nghiên cứu thêm về vấn đề này có thể tham khảo trong sách “Introduction to Price Action and Pattern Trading”. Peak Trough Analysis có 2 phiên bản dành cho MT4 và MT5.

Chỉ báo Peak Trough Analysis – Thêm ở đâu trên MetaTrader 4/5?

Anh em kéo xuống cuối bài viết và down indicator đúng cho phiên bản của máy mình nhé. Sau đó tham khảo bài viết này nếu anh em chưa biết cách cài indicator tuỳ biến vào MetaTrader.

Chỉ báo Peak Trough Analysis – Các thông số đầu vào

1. Cài đặt Modified Fractals
  • N left - N = Số lượng cột tính về bên trái;
  • N right - N = Số lượng cột tính về bên phải;
2. Cài đặt Zig Zag

Anh em nên sử dụng mặc định thiết lập cho Zig Zag indicator trừ khi đã rành rõi về chỉ báo này và muốn tuỳ biến.
  • ZigZag Depth
  • ZigZag Deviation
  • ZigZag Backstep
3. Cài đặt chung
  • Arrow Shift in Pixels - 10 = default. Mặc định
  • Use White Background Chart - true or false, dùng nền chart màu trắng;
  • Enable sound alert - true or false, bật thông báo âm thanh;
  • Send email if peak or trough is found - true or false, bật thông báo email;
  • Send notification if peak or trough is found - true or false, gửi thông báo;

Chỉ báo Peak Trough Analysis – Áp dụng vào trading

Trader có thể sử dụng Peak Trough Analysis dưới 3 dạng:
  • Dạng 1: Chỉ báo Fractals phát triển bởi Bill Williams. Để kích hoạt dạng này anh em chọn “Use Modified Fractals” thành “true”, sau đó đặt N left = N right =2;
  • Dạng 2: Chỉ báo Modified Fractals. Để kích hoạt dạng này anh em chọn “Use Modified Fractals” thành “true”;
  • Dạng 3: Chỉ báo ZigZag. Để dùng dạng này anh em chọn chọn “Modified Fractals” thành “false”.

Trên đây mình đã giới thiệu cho anh em chỉ báo Peak Trough Analysis, anh em dùng thử và cho ý kiến nhé. Nếu có trục trặc gì trong quá trình cài đặt hoặc sử dụng chỉ báo thì comment bên dưới, chúc anh em vui.

Xem thêm:

>> Chỉ báo Centre of Gravity và Free Timing - Cặp đôi hoàn hảo để xác định xu hướng

>> Hướng dẫn cách cài hoặc thêm Indicator bên ngoài vào phần mềm Metatrader 4 của bạn

Nguồn: MQL5

Đính kèm

• Peak-Trough-Analysis-Tool-MT5.ex5.zip
    22 KB · Xem: 224
  • Peak-Trough-Analysis-Tool-MT4.ex4
    23.9 KB · Xem: 674

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Chỉnh sửa lần cuối:
Alo anh Nhật Hoài! Em tải về bản dùng cho MT4, nhưng không dùng được. Khi paste vào indicator rồi nhưng mở lại không thấy Peak-trough-Analysis đâu anh ạ.

Alo anh Nhật Hoài! Em tải về bản dùng cho MT4, nhưng không dùng được. Khi paste vào indicator rồi nhưng mở lại không thấy Peak-trough-Analysis đâu anh ạ.
bạn thử làm theo cách này nhé:
  • Mở sẵn MT4
  • Vào link nguồn của bài viết tại đây, bấm download indicator
  • Trong cửa sổ hiện ra, chọn "Open MetaTrader 4", chọn OK
  • MT4 của anh em sẽ hiện lên, indicator sẽ tự động download và nằm sẵn trong ô Navigator, kéo thả vào chart.

mql5 bữa nay hình như update á bạn tất cả indicator tải về từ market coppy không dùng được phải tải từ market mới dùng được

Chỉ báo Peak Trough Analysis là gì?

Chỉ báo kỹ thuật Peak Trough Analysis là một công cụ cực tốt để anh em Trader phát hiện các đỉnh và đáy trên chart. Peak Trough Analysis có thể vận dụng đến 3 cơ chế phát hiện đỉnh đáy, bao gồm chỉ báo căn bản Fractals Indicator của Bill Williams mà anh em nào cũng biết, Modified Fractals Indicator, và chỉ báo ZigZag. Nói nôm na là anh em có một indicator 3 trong 1 với Peak Trough Analysis.

Anh em có thể sử dụng công cụ này để phát hiện các mô hình giá hình thành từ quá trình Equilibrium Fractal-Wave. Anh em muốn nghiên cứu thêm về vấn đề này có thể tham khảo trong sách “Introduction to Price Action and Pattern Trading”. Peak Trough Analysis có 2 phiên bản dành cho MT4 và MT5.

Chỉ báo Peak Trough Analysis – Thêm ở đâu trên MetaTrader 4/5?

Anh em kéo xuống cuối bài viết và down indicator đúng cho phiên bản của máy mình nhé. Sau đó tham khảo bài viết này nếu anh em chưa biết cách cài indicator tuỳ biến vào MetaTrader.

Chỉ báo Peak Trough Analysis – Các thông số đầu vào

1. Cài đặt Modified Fractals
  • N left - N = Số lượng cột tính về bên trái;
  • N right - N = Số lượng cột tính về bên phải;
2. Cài đặt Zig Zag

Anh em nên sử dụng mặc định thiết lập cho Zig Zag indicator trừ khi đã rành rõi về chỉ báo này và muốn tuỳ biến.
  • ZigZag Depth
  • ZigZag Deviation
  • ZigZag Backstep
3. Cài đặt chung
  • Arrow Shift in Pixels - 10 = default. Mặc định
  • Use White Background Chart - true or false, dùng nền chart màu trắng;
  • Enable sound alert - true or false, bật thông báo âm thanh;
  • Send email if peak or trough is found - true or false, bật thông báo email;
  • Send notification if peak or trough is found - true or false, gửi thông báo;

Chỉ báo Peak Trough Analysis – Áp dụng vào trading

Trader có thể sử dụng Peak Trough Analysis dưới 3 dạng:
  • Dạng 1: Chỉ báo Fractals phát triển bởi Bill Williams. Để kích hoạt dạng này anh em chọn “Use Modified Fractals” thành “true”, sau đó đặt N left = N right =2;
  • Dạng 2: Chỉ báo Modified Fractals. Để kích hoạt dạng này anh em chọn “Use Modified Fractals” thành “true”;
  • Dạng 3: Chỉ báo ZigZag. Để dùng dạng này anh em chọn chọn “Modified Fractals” thành “false”.

Trên đây mình đã giới thiệu cho anh em chỉ báo Peak Trough Analysis, anh em dùng thử và cho ý kiến nhé. Nếu có trục trặc gì trong quá trình cài đặt hoặc sử dụng chỉ báo thì comment bên dưới, chúc anh em vui.

Xem thêm:

>> Chỉ báo Centre of Gravity và Free Timing - Cặp đôi hoàn hảo để xác định xu hướng

>> Hướng dẫn cách cài hoặc thêm Indicator bên ngoài vào phần mềm Metatrader 4 của bạn

Nguồn: MQL5
Không chạy được trên MT4 bạn ơi!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 53 Xem / 5 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 180 Xem / 11 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 467 Xem / 38 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,553 Xem / 19 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 446 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên