Chỉ báo SRForce - Phát hiện và đo lường độ bền vững của hỗ trợ và kháng cự

Nhật Hoài

Active Member
9,520
59,508
Tuy nhiên sau khi được hình thành, các vùng kháng cự hay hỗ trợ rất dễ bị giá phá vỡ để trở thành các kháng cự/ hỗ trợ mới, tức là mức độ bền vững của các mức quan trọng này rất khó để dự đoán. Hôm nay mình sẽ giới thiệu với anh em một công cụ phát hiện và đo lường độ mạnh của hỗ trợ kháng cự - chỉ báo SRForce.

Chỉ báo SRForce là gì?

Chỉ báo kỹ thuật SRForce (Support Resistance Force) sẽ cho anh em thấy độ mạnh yếu hay bền vững của các mức hỗ trợkháng cự.
Khi đường màu xanh (đường hỗ trợ) chạm hay cắt qua đường 0, điều này cho thấy rằng một vùng hỗ trợ đang được hình thành gần đó và giá rất có thể sẽ bật lại. Tương tự khi đường màu đỏ (đường kháng cự) chạm hoặc cắt đường 0 có nghĩa là một vùng kháng cự đang tồn tại gần đó, giá có thể sẽ đảo chiều.

Chỉ báo SRForce – Thêm ở đâu trên MetaTrader 4?

SRForce indicator chỉ có phiên bản dành cho MT4 thôi nhé anh em. Để thêm SRForce trên MT4 thì anh em chịu khó kéo xuống cuối bài viết và download về nhé. Sau đó copy file vừa down về vào thư mục indicator tại đường dẫn sau: Trên MT4, vào File --> Open data folder --> MQL4 --> Indicators --> paste indicator vừa down tại đây. Xong rồi thì thoải mái kéo thả indicator mới từ cửa sổ Navigator vào chart và tận hưởng. Chi tiết cách cài đặt anh em xem tại đây.

Chỉ báo SRForce – Thông số đầu vào

Khi sử dụng SRForce indicator, anh em chỉ cần tinh chỉnh thông số sau:
  • Look Back Period – mặc định 60 cột. Số lượng cột indicator dùng để tính toán hỗ trợ và kháng cự quan trọng;

Chỉ báo SRForce – Áp dụng vào trading

Ngoài việc phát hiện các vùng hỗ trợ kháng cự, Trader có thể dùng SRForce indicator để dự đoán co dãn của thị trường. Chênh lệnh giữa 2 đường màu đỏ và xanh càng lớn thì chênh lệnh giữa hỗ trợkháng cự càng lớn, tức là hành động của thị trường đang mạnh mẽ hơn.

Để có kết quả tốt nhất thì anh em nên sử dụng indicator này khi thị trường không có xu hướng, có thể dùng kèm các indicator xác định sức mạnh của trend khác như ADX hoặc ADX Wilder để xác nhận tín hiệu.

Trên đây mình đã giới thiệu với anh em chỉ báo SRForce, một công cụ khá hữu ích nếu anh em vận dụng hỗ trợkháng cự để giao dịch. Chúc anh em tận hưởng vui vẻ nhé.

Xem thêm:

>> Chỉ báo Moving Average Candlesticks - Là trung bình động, nhưng cũng là nến?

>> Hướng dẫn cách cài hoặc thêm Indicator bên ngoài vào phần mềm Metatrader 4 của bạn

Nguồn: MQL5

Đính kèm

• SRForce MT4.ex4
    8.9 KB · Xem: 1,068

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
cài vào rồi nhưng không sử dụng được bạn ơi. kéo ra nhưng nó không có gì hết, xem lại giúp

mình down về thêm vào bình thường nhé các bạn. hoặc các bạn có thể vào link bài viết gốc dưới đây, mở MT4 --> bấm download chỉ báo --> open metatrader 4 --> đợi 1 lát là indi tự động thêm vào cột navigator --> kéo indi vào chart

Đính kèm

168.1 KB · Xem: 2
Chỉ báo này lợi hại ghê, đúng cái mình đang cần cho thị trường không có xu hướng rõ ràng. Khi giá chạy theo xu hướng thì chỉ báo này bó tay.

mình download về ,cài vào rồi nhưng khi kéo thả vào chart ko thấy indicator hiện lên bạn ơi .giúp mình với !

Bác cho xin cả file .mq4 thì anh em mới dùng được. Có 1 file .ex4 thì ko dùng được

Có anh em nào dùng được cái indicator này không chia sẻ mình với nhé. Mình kéo thả vào chart không hiện gì cả. hay đây chỉ là bản demo?

Đề nghị Bác Hoài nghiên cứu hỗ trợ anh em làm thế nào để sử dụng được con hàng này, chứ nó ngon như vậy mà hầu hết không có anh em nào cài đặt và sử dụng được. Mình cũng rất mê con hàng này và đang trông chờ sự trợ giúp!
Chân thành cảm ơn!

Cho mình xin lại indicator này với, mình tải và cài rồi nhưng không hoạt động

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 84 Xem / 3 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 533 Xem / 28 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 164 Xem / 12 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 1,359 Xem / 2 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên