Chỉ báo Support & Resistance - Công cụ vẽ hỗ trợ & kháng cự

Nhật Hoài

Active Member
9,520
59,508
Hỗ trợ và kháng cự là các mức quan trọng giúp Trader hiểu được hành động giá và dự đoán hướng đi của thị trường. Vậy nên kỹ năng vẽ hỗ trợ & kháng cự trở nên vô cùng quan trọng. Hôm nay mình sẽ cung cấp cho anh em một công cụ hỗ trợ vẽ các mức này – chỉ báo Support & Resistance.

Chỉ báo Support & Resistance là gì?

Chỉ báo kỹ thuật Support & Resistance là indicator phiên bản tuỳ biến của chỉ báo Fractals được phát triển bởi Trader huyền thoại Bill Williams. Support & Resistance hoạt động trên tất cả các khung thời gian, thể hiện các mức hỗ trợkháng cự trên chart và hỗ trợ anh em đặt các mức stop loss hoặc take profit. Anh em có thể xem trị số chính xác tại một điểm trên chart bằng cách di con trỏ chuột vào điểm đó.

• Đường nét đứt xanh dương là mức hỗ trợ;
  • Đường nét đứt đỏ là mức kháng cự;
Anh em có thể tuỳ chọn màu hiển thị cho các đường này trong phần cài đặt thông số.

Chỉ báo Support & Resistance – Thêm ở đâu trên MetaTrader 5?

Support & Resistance indicator không được cài mặc định trên nền tảng MetaTrader 5, anh em có thể download tại cuối bài viết và thêm vào MT5 theo hướng dẫn tại đây.

Chỉ báo Support & Resistance – Áp dụng vào trading

Support & Resistance sẽ đỡ cho anh em công đoạn vẽ các mức hỗ trợkháng cự, một thao tác cực kỳ quan trọng đối với bất kỳ Trader nào, đặc biệt là Price Action trader. Nếu giá tiến gần một mức hỗ trợ, hoạt động của người bán giảm xuống và của người mua mạnh lên. Ngược lại khi giá gần mức kháng cự, người mua giảm hoạt động nhường chỗ cho người bán. Một điều nữa là khi giá phá vỡ một mức kháng cự, nó sẽ trở thành mức hỗ trợ mới và ngược lại.

Trên đây mình đã giới thiệu chỉ báo Support & Resistance, một công cụ giúp anh em vẽ các đường hỗ trợ & kháng cự một cách chính xác. Anh em thử dùng và cho ý kiến nhé.
Happy and safe trading!

Xem thêm:

>> 6 dạng hỗ trợ và kháng cự quan trọng - Đừng trade nếu chưa biết

Nguồn: MQL5

Đính kèm

• Support-and-Resistance.ex5.zip
    6.9 KB · Xem: 582
  • Support and Resistance (Barry).mq4
    1.5 KB · Xem: 985

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách của Phù Thủy Trader Mark Minervini

Mark Minervini là một huyền thoại của giới trading toàn cầu. Bộ sách này mang đến các kiến thức cơ bản nhất về phương pháp giao dịch của Mark Minervini
Chỉnh sửa lần cuối:
mình cài đặt xong thì không biết cách sử dụng 2 đường trend mà nó vẽ ra, nó khác với những thứ mình thường làm hàng ngày, bạn vui long chỉ cho mình cách sử dụng 2 đường trend đó với ạ, cảm ơn bạn nhiều
MÌnh chưa biết cài vào Mt4 thế nào vậy bạn

mình cài đặt xong thì không biết cách sử dụng 2 đường trend mà nó vẽ ra, nó khác với những thứ mình thường làm hàng ngày, bạn vui long chỉ cho mình cách sử dụng 2 đường trend đó với ạ, cảm ơn bạn nhiều

2 đường này ko phải là trend, mà là hỗ trợ/kháng cự đó bạn, kháng cự nằm trên giá, hỗ trợ nằm dưới giá
Khi giá đến gần hỗ trợ, có khả năng bật lên quay đầu, tương tự kháng cự
Hỗ trợ/kháng cự có thể bị phá vỡ để thành kháng cự/hỗ trợ mới
Bạn nên kết hợp với các phương pháp khác để trade, nhiêu đây chưa đủ đô đâu

mình cần tìm chỉ báo cụm nến inside bar để cài mà tìm không được, nhờ trader Việt hãy giúp mình ạ! mình xin chân thành cảm ơn!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,211 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 215 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 101 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 482 Xem / 38 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,563 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên