Chỉ báo TzPivots - Công cụ không thể thiếu cho Trader ưa thích Pivot Points

Nhật Hoài

Active Member
9,576
59,533
Pivot point và các mức hỗ trợ/ kháng cự của nó là các khu vực mà tại đó hướng di chuyển của giá có thể bị điều chỉnh. Pivot point thường được các anh em Trader ngắn hạn ưa thích sử dụng vì nó thể hiện các biến động nhỏ nhất của thị trường trong thời gian ngắn. Trong bài viết này, mình xin giới thiệu với anh em một indicator có khả năng thể hiện các điểm pivot và các mức hỗ trợ/ kháng cự chính xác và dễ nhìn: TzPivots.

Chỉ báo TzPivots là gì?

Chỉ báo kỹ thuật TzPivots sẽ thể hiện cho anh em các điểm pivot và các đường hỗ trợkháng cự cho phiên trade trong ngày. TzPivots nên được sử dụng với khung thời gian H1 hoặc thấp hơn, nó tính toán bằng một công thức riêng dựa trên các phiên trade trước đó. Anh em có thể sử dụng các đường do TzPivots vẽ ra như các điểm vào lệnh và thoát lệnh. Chỉ báo này còn có thể cho ra các dữ liệu liên quan tới các biến sử dụng trên nền tảng MetaTrader, bạn có thể dùng Expert Advisor (EA) để phân tích các dữ liệu này, từ đó cho tín hiệu vào lệnh. TzPivots có 2 phiên bản dành cho MT4 và MT5.

Chỉ báo TzPivots – Thêm ở đâu trên MetaTrader 4?

Chỉ báo TzPivots không được cài mặc định trên nền tảng MT4/MT5. Anh em có thể download tại cuối bài viết và thêm vào MT4 theo hướng dẫn tại đây nhé.

Chỉ báo TzPivots – Các thông số đầu vào

Khi trade với TzPivots, anh em có thể điều chỉnh các thông số sau:
  • LocalTimeZone (mặc định= 0) — Vùng thời gian (timezone) trên server MT4 hoặc MT5 của anh em. Ví dụ server của bạn là New York thì bạn nên đặt thông số này về -5;
  • DestTimeZone (default = 0) — Vùng thời gian của phiên trade bạn đang hoạt động. Ví dụ nếu bạn trade phiên London thì nên set thông số này về 0;
  • Other parameters — Điều chỉnh hiển thị trên màn hình của các đường. Anh em không nên thay đổi thông số này;

Chỉ báo TzPivots – Áp dụng vào trading

Nếu đã quen với pivot points, các đường hỗ trợkháng cự, anh em sẽ thấy khá dễ dàng áp dụng chỉ báo này để trade. Đường pivot chính giữa có khả năng cao sẽ đảo chiều. Các đường hỗ trợkháng cự càng trở nên yếu hơn, chúng sẽ càng tách xa so với đường pivot chính giữa. Đường nào càng trở nên yếu đi sẽ càng dễ bị phá vỡ.

Trên đây mình đã giới thiệu một indicator có thể hỗ trợ anh em Trader tìm ra các điểm pivot trong ngắn hạn hiệu quả hơn. Anh em down TzPivots và dùng thử, nếu có vấn đề thì comment để cùng giải quyết nhé. Chúc anh em vui.

Happy and safe trading!

Xem thêm:

>> Chỉ báo Range Expansion Index – Dành cho Trader ngắn hạn

>> Thêm indicator ở ngoài vào MT4 đang dùng

Nguồn: earnforex

Đính kèm

• TzPivots.zip
    5.5 KB · Xem: 566
  • TzPivots.zip
    5.5 KB · Xem: 427

Giới thiệu sách Trading hay
Thấu hiểu Hành vi giá Thị trường Tài chính - Understanding Price Action

Là quyển sách hướng dẫn giao dịch Phương Pháp Price Action của Bob Volman, chỉ sử dụng duy nhất một đường MA và cấu trúc thị trường cùng hành vi giá để tìm kiếm lợi nhuận
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,885 Xem / 14 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 601 Xem / 42 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 179 Xem / 19 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,423 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên