[Chia sẻ] 3 năm kinh nghiệm của trader nghèo

bác này sao giống e thế, e dang đi con đường hệt như bác, các chỉ báo hiện tại cũng như bác luôn, nhưng e ko SL 2% giống bác, nên quản trị vốn hơi khó khăn

Trung bình 1 ngày, tháng bác đánh bao nhiêu lệnh, với mỗi vị thế rủi ro bao nhiêu vốn.:)
Mình chỉ đặt SL ở 1 số tiền nhất định, 20 50 100, ko theo % nhé bác, nhưng nó cũng same same 2%
Mình thấy giá tới vùng mình muốn thì canh signal rồi vào lệnh chứ ko phải nhất định ngày này đánh, có khi cả tuần ngồi ngắm chart.

bác này sao giống e thế, e dang đi con đường hệt như bác, các chỉ báo hiện tại cũng như bác luôn, nhưng e ko SL 2% giống bác, nên quản trị vốn hơi khó khăn
Quản trị vốn và đánh theo tỷ lệ RR tốt là cơ bản để bác chuyển từ con bạc sang trader, SL đúng 2% dần sẽ thành thoái quen, ăn ít sống lâu

Mình chỉ đặt SL ở 1 số tiền nhất định, 20 50 100, ko theo % nhé bác, nhưng nó cũng same same 2%
Mình thấy giá tới vùng mình muốn thì canh signal rồi vào lệnh chứ ko phải nhất định ngày này đánh, có khi cả tuần ngồi ngắm chart.
Cả tuần mà ngồi ngắm chart đc thì đắc đạo rồi chứ như e thì chịu vì thế mà toàn mất tiền vào những lệnh như vậy. Thấy bác đánh đc lệnh 7,5R mà tín hiệu trên H4 chắc hẳn phải bắt đc 1 trend dài dã man nhỉ, có khi giữ lệnh phải cả gần tháng ấy chứ:D

Cả tuần mà ngồi ngắm chart đc thì đắc đạo rồi chứ như e thì chịu vì thế mà toàn mất tiền vào những lệnh như vậy. Thấy bác đánh đc lệnh 7,5R mà tín hiệu trên H4 chắc hẳn phải bắt đc 1 trend dài dã man nhỉ, có khi giữ lệnh phải cả gần tháng ấy chứ:D
Đánh đa khung mà bác, đôi lúc may mắn ăn trend mạnh do tin tức + thêm bồi lệnh khi pullback thì ăn đủ cho 1 tháng, nên cũng ko cần thiết phải vội vàng vào những lệnh may rủi cao

Đánh đa khung mà bác, đôi lúc may mắn ăn trend mạnh do tin tức + thêm bồi lệnh khi pullback thì ăn đủ cho 1 tháng, nên cũng ko cần thiết phải vội vàng vào những lệnh may rủi cao
Đungs vậy. Kiếm được lợi nhuận rồi bác chưa bán tín hiệu hay làm cái tài khoản Dawiner để kiếm thêm hử, nghe thiên hạ đồn nếu lợi nhuận ổn định là cũng kiếm đó:)

Đungs vậy. Kiếm được lợi nhuận rồi bác chưa bán tín hiệu hay làm cái tài khoản Dawiner để kiếm thêm hử, nghe thiên hạ đồn nếu lợi nhuận ổn định là cũng kiếm đó:)

Mình chưa đủ tự tin để làm mấy điều bác nói đâu, tiền bản thân còn thắng được chứ đụng tiền người khác dễ mất tâm lý giao dịch lắm

Mình chưa đủ tự tin để làm mấy điều bác nói đâu, tiền bản thân còn thắng được chứ đụng tiền người khác dễ mất tâm lý giao dịch lắm
Đa khung là những khung nào hả bác. Mình tạo tk follow mình cứ đánh bình thường thôi, chứ có gì mà tiền người khác đâu, vẫn là mình quản lý tk với số tiền của mình chứ có thêm bớt gì đâu mà sợ.

không tuân thủ kỷ luật cứ nhảy tùm lum sàn , ngoài crypto ra thì làm gì có thị trường nào nhanh giàu được

Hehe thấy bài hay, em mới trade , sau 1 tuần demo thì vào real cho cảm xúc , em đánh theo PA thì thắng cao nhưng lại bù cho lỗ đánh lướt @@, nên tk lúc đầu đôi lúc âm 50% rồi lại gở được , ko hiểu sao cái tật thích lướt nó ko chừa được , mặc dù lướt rất ngu :))

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,007 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 322 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,326 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 219 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 109 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 135 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 234 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên