Chia sẻ Bộ video Price Action của Al Brooks

DocCoCauBai

Member
23
68
Xin chào anh em TraderViet. Mình thấy có rất nhiều người muốn tìm hiểu về price action, cụ thể là phương pháp phân tích price action của Al Brooks. Đặc biệt thể hiện qua bài viết này.
https://traderviet.org/threads/sach-price-action-cua-al-brooks.1694/
Nhằm hỗ trợ cho những người đang đọc và thực hành theo bộ sách của tác giả, mình đã tìm được bộ video này, nội dung video sẽ giúp bạn nắm rõ hơn về ý tưởng tác giả muốn truyền đạt.

Đừng chỉ đọc không mà hãy ứng dụng kiến thức vào trong chart. Bạn sẽ hiểu hơn về market.
Bộ video (khóa học) này khoảng 3,3GB nên mình sẽ để link Googledrive. Các bạn nào thích thì có thể tải về. Mong là tài liệu này sẽ giúp ích cho các bạn. Chúc mọi người giao dịch tốt.

Link tải: https://drive.google.com/open?id=1EQDnl5X9PkKDwL8YAfRrmqe48ZSEADRc

Giới thiệu sách Trading hay
Thực Hành Phân tích Fibonacci

Tác giả sách là cựu trader quản lý quỹ kiêm học giả CMT. Sách đoạt giải và được xuất bản bởi Bloomberg Press. Sách khái quát từ cơ bản đến chuyên sâu về FIbonacci Trading
Hướng dẫn cách sử dụng Google phụ đề tự động cho video offline.
Vì không phải ai cũng nghe Tiếng anh 100% nên mình vẫn cần dùng một công cụ hỗ trợ là gg dịch để tạo sub tự động như trên Youtube. Nhưng vì bộ này Al Brooks đã đăng ký bản quyền nên không thể up lên Youtube, kể cả không để public.
Cách thực hiện như sau:
1. Bật chức năng live captions trong Chrome:
Paste vào chrome đường link sau: chrome://flags/#enable-accessibility-live-captions và sau đó chuyển Live Caption từ Default sang Enable

2. Kéo video vào chrome, hoặc mở trên Google drive trực tiếp và Nhấn vào nút media trên Chrome (3 dấu gạch ngang+nốt nhạc) và bật chức năng Phụ đề trực tiếp (Live caption)

Video có slide và hình ảnh trực quan nên học rất hay hơn đọc sách nhiều. Chúc anh em TraderViet nhanh chóng hấp thụ được tinh hoa thế giới và share mạnh mẽ với Việt Nam.

mình đang trade theo phương pháp của arl brook. Bạn nào đang trade theo phương pháp này thì kết bạn giao lưu trao đổi kinh nghiệm nhé
sdt 0968002866

Hướng dẫn cách sử dụng Google phụ đề tự động cho video offline.
Vì không phải ai cũng nghe Tiếng anh 100% nên mình vẫn cần dùng một công cụ hỗ trợ là gg dịch để tạo sub tự động như trên Youtube. Nhưng vì bộ này Al Brooks đã đăng ký bản quyền nên không thể up lên Youtube, kể cả không để public.
Cách thực hiện như sau:
1. Bật chức năng live captions trong Chrome:
Paste vào chrome đường link sau: chrome://flags/#enable-accessibility-live-captions và sau đó chuyển Live Caption từ Default sang Enable
View attachment 193309
2. Kéo video vào chrome, hoặc mở trên Google drive trực tiếp và Nhấn vào nút media trên Chrome (3 dấu gạch ngang+nốt nhạc) và bật chức năng Phụ đề trực tiếp (Live caption)
View attachment 193310
Video có slide và hình ảnh trực quan nên học rất hay hơn đọc sách nhiều. Chúc anh em TraderViet nhanh chóng hấp thụ được tinh hoa thế giới và share mạnh mẽ với Việt Nam.

Cảm ơn bác. Thực sự có tâm luôn

Bình tĩnh bác. Sẽ không share public. Không phải ai cũng có điều kiện mà mua khóa học 400$ đặc biệt là với người mới. Tôi tin là nếu ai học chăm khóa học này (take note) đàng hoàng thì đảm bảo có lợi nhuận để ủng hộ lại tác giả.
Bác đang đi ngược lại với Al hoàn toàn. Tôi chỉ nói thế thôi không nói thêm nữa.

Khóa học bác chủ thớt share đã cũ. Mình đang kéo khóa học mới update. Khi nào kéo xong sẽ share.
Khóa mới năm 2018 đâu đó tầm 21GB, Al brook đã đăng ký bản quyền và thương hiệu rồi nên mình ko share. Khóa này tuy cũ nhưng ra sau để hỗ trợ việc học theo 3 cuốn price action, và đã được tác giả share nên mình mới share lại nhé.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 178 Xem / 28 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 30 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 975 Xem / 47 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,909 Xem / 80 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,694 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 355 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên